Hạng D
6/12/14
1.338
1.299
113
HAXACO (cty oto Hàng Xanh) phân phối MG tại VN thì phải

bác nào chạy Merc chắc biết Haxaco...
không phải đâu bác. Tập đoàn Tan Chong phân phối xe MG. Tan Chong trước đây bán xe Nissan, nhưng nay đã bỏ rồi. Tan Chong cũng là đơn vị bán xe Subaru.

Hạng D
5/7/16
1.953
13.814
113
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Ngu như chó.
tb 10% 44tr. Biển tp 20. Lặt vặt linh tinh + vào.
những thằng cuồng xe nhật nó xàm lồn nhĩ
thấy cách nói chuyện của bác thì cũng biết dc trình độ học thức của ba mẹ nhà bác rồi nhỉ,, cám ơn bác đã khai sáng,, vậy ngen

• Haha
Reactions: cuongln
Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Thì bán xe thì cứ bán mà vô tưng hứng thì cứ tung hứng nên mod xóa thì cứ xóa nhé
thấy cmt thì like e để có động lực tung hứng ngen bác,, e cám ơn

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.587
113
Sài Gòn
nkl.am
không phải đâu bác. Tập đoàn Tan Chong phân phối xe MG. Tan Chong trước đây bán xe Nissan, nhưng nay đã bỏ rồi. Tan Chong cũng là đơn vị bán xe Subaru.
Tan Chong bán Nissan rồi chuyển sang bán MG là đúng, nhưng đổi pháp nhân khác, cùng thuộc tập đoàn Tan Chong. Trước đây lắp ráp Nissan là nhà máy TCIEV, bán cho cty Nissan Việt Nam. Bây giờ bán MG là cty TC Services gì đó e ko nhớ.

Bán Subaru là Motor Image cũng thuộc tập đòn Tan Chong, nhưng Motor Image với Tan Chong bán Nissan là 2 công ty hoạt động độc lập chẳng liên quan gì đến nhau cả. Chủ 2 công ty này là 2 anh em cùng cha khác mẹ, cùng họ Tan.

E nói phân phối mà
chắc anh và nhà báo hiểu nhầm từ "phân phối"

Tan Chong phân phối xe MG, aka "hãng" như dân vn hay gọi, cho các đại lí.
Có nhiều đại lí, Haxaco là 1 đơn vị mở thêm các đại lí bán xe MG tới người tiêu dùng.