Hạng F
5/3/05
8.718
72.466
113
đây
RE: Xin tí kinh nghiệm của các bác

10x15 thì bác cứ đưa cái thẻ cho tiệm nó làm, khỏi làm gì cả, giá hẹ cũng 1500VND/tấm, .jpg là đc rồi

@mb_fan: ai lại mang master apo (master cả vnphoto.net) so với bọn "gà" chúng em hả bác:D

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

Em cai nghiện được 10năm giờ lại tái nghiện rùi.
Em cũng đang cân nhắc 40D+EF 24-70mm/2.8L USM or D200+Nikon AFs 17-55mm/2.8IF (Em chỉ định đầu tư trước mắt khoảng 2k)
Các bác cho em lời khuyên là nên lấy em nào hơn. Lens em chỉ lấy tạm trước một con zoomlens thui phục vụ chủ yếu chụp chủ yếu cảnh đời thường, gia đình, sự kiện... Còn tele, fix thì để mua sau không thì nặng quá.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

D200 đi bác. Trong Tax đang bán cái 17-55 "lướt" khỏang 1k US đo bác. E thấy cũng còn mới lắm bác.
@mb_fan: vậy là bác phát động cuộc chiến Ni-lông và Ca-lông phải không?:D

Em thì có ý kiến như vậy nè các bác coi thử hen. Về khẩu chiến Nikon và Canon thì chắc kéo đến cả chục năm cũng không kết thúc, và mỗi người đều có ý thích riêng về món đồ mình đang sở hữu. Thôi thì cuộc chiến này nên bắt đầu bằng việc gửi hình mình chụp bằng chính đồ nghề mình lên như vậy thì vừa cho mọi người thấy ảnh thực tế của Nikon và Canon vừa có nhiều tác phẩm đẹp cho OS nữa. Mong các bác ủng hộ, chủ đề thì mỗi tuần 1 chủ đề cuối tuần để mọi người bầu chọn tấm hình đẹp nhất (photo of week) thì cuộc chiến này có vẻ thú vị hơn nhiều.

Ngoài ra em cũng đề nghị thầy APO không được tham gia vào:D.... (lí do thì chắc các bác cũng biết rồi, master của VNPT mà)

Hạng C
10/5/06
750
400
83

Trích đoạn: hyoree

Em thì có ý kiến như vậy nè các bác coi thử hen. Về khẩu chiến Nikon và Canon thì chắc kéo đến cả chục năm cũng không kết thúc, và mỗi người đều có ý thích riêng về món đồ mình đang sở hữu. Thôi thì cuộc chiến này nên bắt đầu bằng việc gửi hình mình chụp bằng chính đồ nghề mình lên như vậy thì vừa cho mọi người thấy ảnh thực tế của Nikon và Canon vừa có nhiều tác phẩm đẹp cho OS nữa. Mong các bác ủng hộ, chủ đề thì mỗi tuần 1 chủ đề cuối tuần để mọi người bầu chọn tấm hình đẹp nhất (photo of week) thì cuộc chiến này có vẻ thú vị hơn nhiều.

Ngoài ra em cũng đề nghị thầy APO không được tham gia vào:D.... (lí do thì chắc các bác cũng biết rồi, master của VNPT mà)

Em ủng hộ ý kiến của bác Hyoree bằng hai tay, hai chân và một cái mồm. :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Chiến tranh giữa Ca và Ni hả? Thôi tui đứng ngoài cho nó lành, trình kém vô múa thiên hạ phang chết.[8|]

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: bimsu

Hôm qua e đi xem (CH Vĩnh Hùng) em canon 40D với lens EF-S 17-85mm 1.4-5.6 có giá 1240u$, không biết giá này ổn không các bác ? Ngoài ra, e cũng phân vân không biết nên lấy lens theo máy này hay lấy Tamron 17-50mm ?
bác chụp thử với 17-85 và 17-50 đi sẽ thấy được sự khác biệt, chất lượng của 17-85 cũng thường lắm, em vừa thử hôm qua, thấy chả hơn 18-55 nhiêu[&:]
@EVN : cái đó thì bác thích hãng nào mua hãng nấy thôi:), mà đời thường, walk-around không cần góc rộng nên 24-70 cũng tốt, khó nhỉ:D
@hyoree : em còn nhớ VNPT có 1 lần phát động cuộc chiến giống bác, thế là bên phe Canon thách Nikon thế này :
Canon dùng kit 18-55, còn Nikon dùng kit 18-70:D:D:D
Kinh chưa:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

chậm hơn 1 tí do Ca có USM nhưng không thành vấn đề đâu bác, chất lượng hình ảnh quan trọng hơn:). 17-50 vẫn lấy nét nhanh mà

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

@ mb_fan: máy phim thì hỏi bác bimsu ý :D, còn muốn coi thực tế thì alô cho mình, mình dẫn ra Khánh Long lựa con secondhand nhá!:D
@ bimsu: em mà trình cao như bác, em chơi con Pentax :D

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

:D:D:DMấy bác phân khối lớn bây giờ theo chiều hướng lãng mạn rồi đây...Bác Tên gì và bác Điện gọi thêm bác Da đỏ sang cho xôm...
Em thích cà nông vì mỗi cái viền đỏ...đau thế:(:(:(. Có tấm hình của Canon đây....
# Giữa chốn đông người...em vưỡn nhìn thấy một em xinh

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

xinh thiệt, hic nhìn rồi mới tiếc sao lấy vợ sớm thế này.
@all: các bác thấy sao về cuộc chiến Ca và Ni này, lần này thì ai có ống gì cứ dùng ống đấy, đưa hình lên là cách xem xét thực tế nhất thôi các bác ạ.:D
Em đề nghị các bác sài Sony và Pentax đứng ra làm trọng tài là công bằng nhất.
Chiều nay em sẽ bắt đầu đi chụp để dành chiến đấu với lại phe Canon đây:D
Vũ khí của em : D200 + Tamron 17-50 f2.8 Dii