Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Tụi nó ăn quen chỗ đường Duy Tân chuyển qua Xuân Lộc - Long Khánh. E coi lại bản đồ thì nó có hẻm nhỏ bên phải nên ko phải ngã 3 mà kiểu mình đi thẳng mà ẹo qua phải 1 chút. Nó phục kích ghi hình luôn. E đi xe mô tô thôi đó.

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Tụi nó ăn quen chỗ đường Duy Tân chuyển qua Xuân Lộc - Long Khánh. E coi lại bản đồ thì nó có hẻm nhỏ bên phải nên ko phải ngã 3 mà kiểu mình đi thẳng mà ẹo qua phải 1 chút. Nó phục kích ghi hình luôn. E đi xe mô tô thôi đó.
lỗi này sao bắt được bác. Làm gì có vụ đi thẳng mà phải xi nhan. Trừ trường hợp đường phụ nhập làn, góc suối tiên ngày xưa cũng có.

• Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Em vừa đi về cách đây 2 tuần , nói chung đường sá đi ngon lành không test không check gì đâu bác.Còn hiện tại thì em không rõ có thay đổi gì không.

1.Đường đi hổm em đi tuyến Cao tốc Long Thành - Phú Mỹ - Lagi đường thoáng ,không thấy xxx, không chốt chặn trên đường.
Tới Phan Thiết thì khai báo qua ứng dụng PC Covid rồi cho nhập tịch vô thôi ,nhưng hàng quán quán sá đóng cửa hết đìu hiu vắng vẻ lắm,chỉ có bán mang về.
2.Dưng chân thì mé Phú Mỹ ,Lagi hàng quán em thấy vẫn tấp nập vào tới địa phận Phan Thiết thì bắt đầu vắng lặng.
3.
Hôm em đi ở resort Panarus dịch vụ ở đây em thấy ổn áp vô cùng.View đẹp ,giá phòng đồ ăn phục vụ đều tốt.Đính kèm vài tấm ảnh cho bác thẩm định.
Hổm em đi thì nhà đem theo bộ kit test nhanh tới nơi tự xử cho nhau xong làm thủ tục vô nhận phòng thôi ,cam kết resort không cho đi ra ngoài chỉ ở loanh quanh trong resort.Em vác theo cả bia bọt ,loa hát hò văn nghệ .
tự mang que test đi, họ cũng cho hả bác. Resort bên e thì họ bảo vào họ test. Chắc sợ mình test ko đúng kĩ thuật.

Hạng B2
17/9/13
350
2.096
96
Bác cho e hỏi, bác nói là chỗ ngã ba ngay Tạp hóa Bà Phúc này phải không bác?

Xin tình hình du lịch SG - Phan Thiết (Mũi Né) mùa này

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Cuối tuần này mình sẽ đi PT hướng QL1A. Resort thì không yêu cầu giấy test, không biết chốt chặn ở các ngã rẽ vào PT từ QL1A có bắt trình giấy test không. Nhờ các bác cập nhật giúp!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Cuối tuần này mình sẽ đi PT hướng QL1A. Resort thì không yều cầu giấy test, không biết chốt chặn ở các ngã rẽ vào PT từ QL1A có bắt trình giấy test không. Nhờ các bác cập nhật giúp!
theo mình biết thì 2 mũi ko cần giấy xét nghiệm hay đi đường đâu bác. Khai báo VNEID là dc. Backup sổ sức khỏe điện tử và PC-Covid là đủ rồi.

Tập Lái
20/10/20
9
25
13
38
tự mang que test đi, họ cũng cho hả bác. Resort bên e thì họ bảo vào họ test. Chắc sợ mình test ko đúng kĩ thuật.
Dạ nhà em đi có 2 thành viên của đội chống dịch BV vừa hết nhiệm vụ được về đoàn tụ ạ.^^ nhưng mà em thây nhân viên resort em đi họ thoải mái với linh động hỗ trợ .Vì thực chất họ cũng tự lấy như mình lấy thôi cũng đều là nhân viên của resort chứ không phải bên ngành y tế.

• Love
Reactions: Kitaro
Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Bác cho e hỏi, bác nói là chỗ ngã ba ngay Tạp hóa Bà Phúc này phải không bác?

View attachment 2619726
Nếu là góc này thì đúng rồi bác. Góc này phải xi nhan phải. Vì trục chính đi thẳng là ra Hàm Nghi, nên xi nhan phải cho chắc.
Mấy kiểu này mấy chú làm mánh ăn bánh mì thôi. Chịu khó cãi chắc cũng qua.

• Like
Reactions: Phong Xanh
Hạng C
22/8/16
548
1.075
93
40
Em mới đi Phan Thiết ngày 4.12.2021 về. vài lưu ý:
- Đường đi: Bình Thuận gắn camera bắn tự động nhiều, chạy đúng tốc độ.
- Từ Quốc lộ 1 vào Thành phố Phan Thiết đều có chốt, dừng lại, Nếu ở qua đêm thì các bạn trực chốt điền thông tin bản giấy, ký tên là xong => 5 phút + các bạn rất dễ thương.
- Em ở Phú Hải resort (4 sao), họ cho 3 lựa chọn: Đưa giấy test âm tính nhanh hiệu lực 72 giờ thì nhận phòng luôn; hoặc, tự cầm kit test tự xét nghiệm tại Lễ tân + âm tính thì nhận phòng; hoặc, làm dịch vụ tại Lễ tân (gộp 100k/ng; riêng 150k/người) + âm tính thì nhận phòng.
- Ký cam kết 1 cung đường 2 điểm đến, chỉ ở tại Resort, kg ra ngoài; ăn ở resort luôn; tắm hồ, tắm biển vô tư; biển đẹp.

P/S: Phú Hải chăm chút cảnh quan rất đẹp, kg bị gián đoạn do dịch; được nâng cấp phòng; tối thứ 7 có 1 nhạc công + 1 ca sĩ Philipine hát rất hay; biển cực sạch; nhân viên vui vẻ.
Các bác gọi Mr Nhơn 0988..603.617 tư vấn rất nhiệt tình.