Hạng C
3/2/07
781
11
18
53
RE: Xin trình làng, chào "sàn"

@bác Phongthanhauto : Em cần cái "ngù" nối congtơmét của Daihatsu Mira 1982, bác có không ạ ?

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

To bác hcivic

Nhòm thì na ná, chẳng hiểu lắp đc ko?

Sáng thứ 7 tuần này, bác ở đâu để E đưa bác xem!

WE MAKE IT COMPACT
PhongThanhAuto
Độc quyền chuyên doanh phụ tùng DAIHATSU
PickUp, Citivan, Terios, New Terios, Charade, Feroza, Applause, Rocky, Delta

Nhà tui chính là quán cà phê Góc Phố màu tím nằm trên góc ngã tư Đinh Bộ Lĩnh-Chu Văn An (gần bến xe miền Đông bác ạ). Bác Phongthanhauto mang tới cho tui xem có vừa không nhé,thanks bác trước!

Trích đoạn: phamtiensinh

@bác Phongthanhauto : Em cần cái "ngù" nối congtơmét của Daihatsu Mira 1982, bác có không ạ ?

Em chẳng hiểu bác nói cài "ngù" là cái gì, có phải bộ bánh răng "sâu" công tơ mét không?
Để E scan cái catalog xong post lên, bác xem có đúng không nhé!

Trích đoạn: hcivic

To bác hcivic

Nhòm thì na ná, chẳng hiểu lắp đc ko?

Sáng thứ 7 tuần này, bác ở đâu để E đưa bác xem!

WE MAKE IT COMPACT
PhongThanhAuto
Độc quyền chuyên doanh phụ tùng DAIHATSU
PickUp, Citivan, Terios, New Terios, Charade, Feroza, Applause, Rocky, Delta

Nhà tui chính là quán cà phê Góc Phố màu tím nằm trên góc ngã tư Đinh Bộ Lĩnh-Chu Văn An (gần bến xe miền Đông bác ạ). Bác Phongthanhauto mang tới cho tui xem có vừa không nhé,thanks bác trước!

Bác reply chậm quá, E lại không mang theo rồi, Để E gửi Mr Quân 0913716438 (Cựu nhân viên Daihatsu tại HCM mang đến cho bác xem)!

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

quote:

Em chẳng hiểu bác nói cài "ngù" là cái gì, có phải bộ bánh răng "sâu" công tơ mét không?
Hình như nó đó bác ạ. Nó nối từ trục bánh vào dây contomet. Xe em bị mất cái này nên em không thể chụp ảnh được, chỉ biết vị trí ở đấy, và thợ nói kiếm cái "ngù" của Daihatsu 4 chỗ bỏ vào được
Vị trí của cái "ngù", em chụp ở đây bác nè, bác xem giúp em nhé http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=743008&mpage=8

Last edited by a moderator:

quote:

Hình như nó đó bác ạ. Nó nối từ trục bánh vào dây contomet. Xe em bị mất cái này nên em không thể chụp ảnh được, chỉ biết vị trí ở đấy, và thợ nói kiếm cái "ngù" của Daihatsu 4 chỗ bỏ vào được
Vị trí của cái "ngù", em chụp ở đây bác nè, bác xem giúp em nhé http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=743008&mpage=8

Nhòm ảnh của bác Em hiểu đó là cái gì rồi.
Bọn Em goi nó là con sâu (bánh răng) dẫn độngcoong tơ mét và ngõng bánh răng dẫn động công tơ mét.
Về kết cấu, loại nào của Daihatsu dùng dẫn động cơ khí đều lắp vừa, nhưng tỷ số truyền mỗi xe mối khác, nên nếu bác lắp vào thì em sợ đồng hồ công tơ mét chỉ thị không chính xác, tốt nhất bác để E nhập 1 bộ đúng đời xe bác về cho nó chắc ăn.
Bác ráng đợi chút xíu, vì E phải gom đủ lớn cho 1 lô hàng mới nhập bằng AIR về cho bác, chứ còn nhập mỗi bộ của bác về thi chi phí đắt lắm!

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

@bác phongthanhauto : Cám ơn bác trước ! Em Dai đời Tống của em sẽ còn phải nhờ bác nhiều đây. Tết này em ra HN, sẽ ghé thăm cửa hàng của bác để săn lùng 1 số thứ bác ạ.