Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
13/7/11
12
0
1
44
Chào các bác, tình hình là trong tay e có 500 chai + định vay thêm 500 chai nữa từ ngân hàng để mua nhà để ở (nhà riêng, ko phải chung cư). Tình hình là vợ cần có chỗ để "đẻ" :D. Xin các bác tư vấn có nên mua lúc này hay chờ vài năm nữa vì hiện tại thông tin trên báo đài bị "nhiễu" tùm lum e chẳng biết đường nào mà lần. :cool::cool::cool:

Hạng B2
13/2/12
119
1
0
bác coi miếng đất dưới chữ kí của em xem sao , bác chỉ cần vay thêm 200tr, nhà mới xây 2012 . còn tình hình thị trường phân khúc dưới 2 tỷ giá rất ổn định bác ak` vì nhu cầu nhiều , nên có cái nào đc đc thì bác xúc lẹ đi

Hạng B1
17/10/11
84
12
8
mamruoc nói:
Chào các bác, tình hình là trong tay e có 500 chai + định vay thêm 500 chai nữa từ ngân hàng để mua nhà để ở (nhà riêng, ko phải chung cư). Tình hình là vợ cần có chỗ để "đẻ" :D. Xin các bác tư vấn có nên mua lúc này hay chờ vài năm nữa vì hiện tại thông tin trên báo đài bị "nhiễu" tùm lum e chẳng biết đường nào mà lần. :cool::cool::cool:
Nói vợ để vài năm nữa giá nhà hy vọng nó xuống rồi đẻ có được không????

Tập Lái
13/7/11
12
0
1
44
thanks bác, cái link nó die rồi bác ạ. E định kiếm cái nào lớn hơn cho con nó chạy bác ơi.

Tập Lái
13/7/11
12
0
1
44
tamao nói:
Nói vợ để vài năm nữa giá nhà hy vọng nó xuống rồi đẻ có được không????
Chắc phải đẻ liền để mai mốt về hưu sớm bác ạ

Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
mamruoc nói:

Bác phải vay ngân hàng 500tr + cộng với vợ sắp sanh......

Theo em bác nên cân nhắc thật kỹ vấn đề mua nhà, nếu không bác sẽ bị áp lực về tài chính lắm đó. Hàng tháng nào là phải trả nợ+lãi ngân hàng, nào là chí phí cho việc chăm sóc con nhỏ, rồi chưa kể có thể phát sinh một số vấn đề khách quan làm ảnh hưởng tới nguồn tài chính của mình... từ đó sẽ làm gia tăng chi phí tài chính của bác lên rất nhiều

Còn về giá BĐS của phân khúc nhà đất thổ cư ở Tp.HCM thời gian tới theo em sẽ không xuống nhiều đâu. Vì mặt bằng chung giá BĐS ở Tp.HCM mấy năm qua đã giảm đi rất nhiều (đó là chưa tính tiền đồng bị mất giá so với ngoại tệ, vàng). Thứ 2 là phân khúc nhà đất thổ cư, ít có biến động về giá nhiều như đất nền dự án hay căn hộ chung cư do không bị giới đầu cơ làm giá. Thứ 3 là hiện nay Chính phủ cũng đang rất quyết liệt chỉ đạo để khôi phục lại thị trường BĐS, giải cứu ngân hàng -> từ đó khơi thông dòng tiền -> khôi phục lại nền kinh tế.

Vậy nếu bác đã cân đối được nguồn tài chính
thì nên tham khảo và có kế hoạch ngay từ bây giờ. Vì để tìm mua được một căn nhà Ưng Ý bác phải mất khá nhiều thời gian tìm kiếm, đi lại, so sánh và sàng lọc rồi mới đi đến được quyết định.

Chúc bác chủ có được quyết định sáng suốt và tìm mua được một căn nhà ưng ý :)

Hạng D
14/5/08
2.536
21.260
113
Vay 500, ls trung bình 18% trong 5 năm thì vốn + lãi mỗi tháng là ~20tr. Thu nhập 2 vc phải tầm 40tr mới đủ gồng

Tập Lái
13/7/11
12
0
1
44
vu_tuannguyen nói:
Còn về giá BĐS của phân khúc nhà đất thổ cư ở Tp.HCM thời gian tới theo em sẽ không xuống nhiều đâu. Vì mặt bằng chung giá BĐS ở Tp.HCM mấy năm qua đã giảm đi rất nhiều (đó là chưa tính tiền đồng bị mất giá so với ngoại tệ, vàng). Thứ 2 là phân khúc nhà đất thổ cư, ít có biến động về giá nhiều như đất nền dự án hay căn hộ chung cư do không bị giới đầu cơ làm giá. Thứ 3 là hiện nay Chính phủ cũng đang rất quyết liệt chỉ đạo để khôi phục lại thị trường BĐS, giải cứu ngân hàng -> từ đó khơi thông dòng tiền -> khôi phục lại nền kinh tế.

Vậy nếu bác đã cân đối được nguồn tài chính
thì nên tham khảo và có kế hoạch ngay từ bây giờ. Vì để tìm mua được một căn nhà Ưng Ý bác phải mất khá nhiều thời gian tìm kiếm, đi lại, so sánh và sàng lọc rồi mới đi đến được quyết định.

Chúc bác chủ có được quyết định sáng suốt và tìm mua được một căn nhà ưng ý :)

koonjang nói:
Vay 500, ls trung bình 18% trong 5 năm thì vốn + lãi mỗi tháng là ~20tr. Thu nhập 2 vc phải tầm 40tr mới đủ gồng

Cảm ơn các bác, vì giá của phân khúc này ít biến động nên e định ráng một chút để có cái nhà. Hy vọng sắp tới lãi suất giảm xuống như đồng chí X hứa chứ 18% thì đúng là chua thật.

Hạng B2
13/2/12
119
1
0
mamruoc nói:
thanks bác, cái link nó die rồi bác ạ. E định kiếm cái nào lớn hơn cho con nó chạy bác ơi.
Lớn hơn mà đường xe hơi thì ko có giá này đâu bác , em sửa link rồi đó , bác vào xem ^^

4/12/12
95
3
8
Bác hỏi chung chung quá,làm sao tư vấn đây?
Gía có rồi
Khu vực mong muốn?
Diện tích tối thiểu?
Hẻm mấy mét?giới hạn vô mấy ngách?:D

Status
Không mở trả lời sau này.