Hạng B1
31/3/14
80
0
6
37
chào các bác,
Em đang dự định cuối năm kiếm một em BIM về hú hí nhưng vẫn lăn tăng nhiều thứ mong các bác tư vấn dùm em. Dưới đây là sơ lược về nhu cầu cũng như khả năng của em:
Mục Đích Sử dụng:
1. Đi làm: Thủ Đức - KCN cáo Q9 : đi về tầm 25km. đi làm khoản 2-3 ngày trong tuần.
2. Cuối tuần: đi về thăm gia đình nhạc phụ cũng tầm 25km đi về. hoặc chở vợ lớn đi dạo phố, gặp bạn bè.
3. Đi chơi xa: Một năm em đi PT, VT, Dalat khoản vài lân.
4. Tết về quê ở QUảng Ngãi.

Nội lực:
1. Vốn hiện có tầm 400tr trở lại
2. Thu nhập hàng tháng tầm 30tr
Em say mê BMW từ lúc biết xe hơi là gì. Em có nghiên cứu nhiều trên các diễn đàn mà thấy tình hình là vẫn lăn tăn vụ nuôi em nó :( Nên mạo muội xin các bậc tiền bối đi trước nhiều kinh nghiệm chỉ dạy. Tiện thể nếu thấy e có đủ lực thì xin các bác tư vấn dùm em là cách xem xe luôn với. Em ở SG ạ

Xin chân thành cảm ơn !

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
1. Đi làm: Thủ Đức - KCN cáo Q9 : đi về tầm 25km. đi làm khoản 2-3 ngày trong tuần.

Khu này là ngay ổ E46 luôn.

Thu nhập 30 chai là thoải mái rồi. Em thu nhập có 5 chai/tháng mà cũng đi E46 ok nè.

Hạng B1
31/3/14
80
0
6
37
Cảm ơn bác cubibmw. tại e chưa có kinh nghiệm nuôi xe với lại lần đầu tiên nên cũng còn trinh nguyên về kiến thức. Vẫn chưa hình dung được nuôi e nó như thế nào và nhu cầu như thế có ok hong. Chỉ sợ làm bậy vợ lớn của em nó cắt lương em thì xem như ra ngủ trên xe :(

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Theo em thì anh nên mua 325i. Phụ tùng bãi nó nhiều + rất rẻ.
Đi hao xăng 1 tí như ví dụ đi vũng tàu về thì hơn vài lít cũng là coi như thêm 1-2 chai bia hay vài con ghẹ hay cua luộc thôi. Bù lại cảm giác lái sướng hơn nhiều.
Còn phụ tùng sửa sang, em đảm bảo rẻ còn hơn là anh đi sửa xe máy SH nữa. Sửa BMW mà giá cả có cảm giác như là đang đi sửa wave tàu.

Hạng B1
31/3/14
80
0
6
37
cubibmw nói:
Đi hao xăng 1 tí như ví dụ đi vũng tàu về thì hơn vài lít cũng là coi như thêm 1-2 chai bia hay vài con ghẹ hay cua luộc thôi. Bù lại cảm giác lái sướng hơn nhiều.
Còn phụ tùng sửa sang, em đảm bảo rẻ còn hơn là anh đi sửa xe máy SH nữa. Sửa BMW mà giá cả có cảm giác như là đang đi sửa wave tàu.
Con 318i ko có nhiều phụ tùng phả. Tưởng hai con đó cơ bản là giống nhau. Lực của mình chỉ đu tới con 318 thôi chứ 325i thì hơi đuối :( Nhìn thì cũng thích thật nhưng hẻm đủ nguồn lực để đầu tư ban đầu rước em nó về.
mình thấy mấy bác khác liệt kê toàn vài chục củ nghe hoảng quá :(

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Lu Jack nói:
cubibmw nói:
Con 318i ko có nhiều phụ tùng phả. Tưởng hai con đó cơ bản là giống nhau. Lực của mình chỉ đu tới con 318 thôi chứ 325i thì hơi đuối :( Nhìn thì cũng thích thật nhưng hẻm đủ nguồn lực để đầu tư ban đầu rước em nó về.

318i và 325i giá chênh nhau không nhiều anh à. 2-3 chục à.
Phụ tùng khác nhau chút chút . Do tụi mỹ đi 325i , không có đi 318i . Nên 325i đồ kiếm dể hơn.

Hạng B1
31/3/14
80
0
6
37
cubibmw nói:
Lu Jack nói:
cubibmw nói:

318i và 325i giá chênh nhau không nhiều anh à. 2-3 chục à.
Phụ tùng khác nhau chút chút . Do tụi mỹ đi 325i , không có đi 318i . Nên 325i đồ kiếm dể hơn.
Em tính là tìm một em giá tầm <380 củ, để còn tút tát cho e nó sau khi rước về :( e cũng thích em 325i lắm nhưng thấy report vụ nó uống xăng khi đi trong tp mà thấy hơi vã mồ hôi :p biết là xăng tính ra cũng ko bao nhiêu nhưng tình thần là tiết kiệm để nuôi em nó trong lúc em nó cảm sốt :(

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Lu Jack nói:
chào các bác,
Em đang dự định cuối năm kiếm một em BIM về hú hí nhưng vẫn lăn tăng nhiều thứ mong các bác tư vấn dùm em.

Khuyên bác: MÚC NGAY VÀ LUÔN, nhưng cần lưu ý:
1. Nhờ người xem xe để hạn chế bệnh nặng, dòng này hay gặp 1 số vấn đề về hộp số, ht làm mát động cơ và giàn lạnh.
2. Dự trù 30-50 củ để thay 1 số món linh tinh khi lấy xe, xem xe càng kỹ thì tiền thay ngay khi lấy xe càng ít
3. Xử lý tốt về vụ làm mát động cơ (mấy đường ống, van hằng nhiệt, bơm nước) và hệ thống lạnh (dàn lạnh, lốc lạnh) là bác có thể vi vu vài trăm km liên tục mà k sợ nằm đường.

318i: TP 12L/100km, đường trường: 7-8L/100km
325i: TP 15-16L/100km, đường trường 9-10L/100km

Đồ 325i bên US rất nhiều, ship về rất dễ, đồ 318i chủ yếu bên Châu âu, khó hơn khi ship về.

Vài lời tư vấn, mong bác sớm vào xóm nhà là bimmer Thủ đức - Q9

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: mrtupt
Hạng B1
31/3/14
80
0
6
37
325iE46 nói:
Lu Jack nói:
chào các bác,
Em đang dự định cuối năm kiếm một em BIM về hú hí nhưng vẫn lăn tăng nhiều thứ mong các bác tư vấn dùm em.

Khuyên bác: MÚC NGAY VÀ LUÔN, nhưng cần lưu ý:
1. Nhờ người xem xe để hạn chế bệnh nặng, dòng này hay gặp 1 số vấn đề về hộp số, ht làm mát động cơ và giàn lạnh.
2. Dự trù 30-50 củ để thay 1 số món linh tinh khi lấy xe.

318i: TP 12L/100km, đường trường: 7-8L/100km
325i: TP 14-15L/100km, đường trường 9-10L/100km

Đồ 325i bên US rất nhiều, ship về rất dễ, đồ 318i chủ yếu bên Châu âu, khó hơn khi ship về.

Vài lời tư vấn, mong bác sớm vào xóm nhà là bimmmer Thủ đức - Q9
Cảm ơn bác nhiều :) Ủa bác ơi rước về là phải làm liền hay là từ từ mình làm được ko vậy? dự là e phải rước vợ cả về trước rồi sau đó mới rước vợ 2 (BMW) tầm cuối năm bác ạ. có vẻ 325i cũng ko chênh lệch với 318i cho lắm. Các bác nào có dự định lên đời thì hú e với nha hay là có mối nào thì giới thiệu e với để em sớm gia nhập hội Bimmer.
Các bác cho em xin thêm nhiều ý kiến với nha. Xin chân thành cảm ơn !