Tư Vấn Đầu Tư Xin tư vấn conic riverside

Hạng D
26/9/12
1.036
67.259
113
Ho Chi Minh City
À nói thêm từ hồi khu đó xây đê thì hầu như không ngập nữa, duy nhất có 1 lần vỡ đê. Trước khi xây đê thì ngập nặng cả khu mỗi khi triều lên.
Cám ơn bác nhé.
Không sợ xa, chỉ sợ ngập.
Thấy nó không xây hầm mà dành tầng trệt để xe hơi, tầng 2 để xe máy và hồ bơi, thực ra là cũng hay hơn xây hầm.
Ghét thêm cái đường NVL tín hiệu đèn tệ quá, y như cái đường liên xã. Sao họ không làm tử tế như VVK và MCT nhỉ? Con đường lớn mà khó chạy do đèn không hoạt động. Bó tay cho Sở GTCC.

• Like
Reactions: minhduy
Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Có bác nào đang ở khu Conic Riverside cho chút review dc không ạ? Tình hình từ Trung Sơn về đó có chỗ nào là ngập có thể bị thủy kích không ạ? e đang nghía mua 1 căn sân vườn ở đó, tuy xa và độc đạo quá, nhưng chỉ ngán vụ ngập nước.
Đường Nguyễn Văn Linh từ Trung Sơn tới Conic đã nâng hết, kdc Conic cũng đã nâng đường lên toàn khu, hoàn toàn không bị ngập nha bạn. Mình sống ở Conic. Còn comment khác kêu ngập có thể là chưa update.

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Hạng D
26/9/12
1.036
67.259
113
Ho Chi Minh City
Đường Nguyễn Văn Linh từ Trung Sơn tới Conic đã nâng hết, kdc Conic cũng đã nâng đường lên toàn khu, hoàn toàn không bị ngập nha bạn. Mình sống ở Conic. Còn comment khác kêu ngập có thể là chưa update.
Cám ơn bác. Bác có nghe phong phanh gì các dự án kết nối phía Q8 k? Mang tiếng Q.8 mà không có 1 lối nào để đi về Q.8.

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Cám ơn bác. Bác có nghe phong phanh gì các dự án kết nối phía Q8 k? Mang tiếng Q.8 mà không có 1 lối nào để đi về Q.8.
Mình chỉ hi vọng có đường nối cắt qua Nguyễn Văn Linh thì ngon, còn đường nối qua quận 8 mình nghĩ tương lai xa.

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Hạng D
26/9/12
1.036
67.259
113
Ho Chi Minh City
Mình chỉ hi vọng có đường nối cắt qua Nguyễn Văn Linh thì ngon, còn đường nối qua quận 8 mình nghĩ tương lai xa.
Vâng, nếu mà họ mở lối ra với NVL ngay đường số 7 hay đường số 1 thì ngắn hơn 3km so với đi vào trung tâm ở lối Trịnh Quang Nghị. Chắc phải mở vì còn làng ĐH bên kia.

Tập Lái
16/2/21
2
0
1
33
Chào các bác, em dự định mua căn hộ bên này (chỉ mới ngắm nghía thôi chứ chưa đi xem) nhưng không biết sau này cho bé con đi học thế nào (mẫu giáo, tiểu học, THCS) bác nào ở khu này chỉ giúp em với. Em dò hỏi trước vì bé con mới có 1 tuổi.
Em xin cảm ơn.
Ah bác nào có căn nào giá tốt nhắn tin em với ạ

Hạng B1
16/8/09
98
68
18
AES cũng ok lắm bạn, 2 bé mình học ở đây 3 năm ui

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ThanhAn
Tập Lái
16/2/21
2
0
1
33
Dạ em cảm ơn các bác, em xem trường bình thường thôi chứ trường quốc tế AES thì không có khả năng ạ,

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Mình có ng quen ở đây. Về tiện ích học hành thì đúng là chỉ có trường Albert Einstein là AES thôi bạn, còn trường công lập thì chỉ có kiểu làng của làng thôi (theo lời ng quen mình). AES đã có đủ 3 cấp rồi, thậm chí cấp 3 cũng đã có thêm hệ quốc tế hẳn hòi với đầu ra là Tú tài VCE của bang Victoria (Úc) đó bạn. Học phí của AES thì công khai trên website của trường nên bạn có thể tham khảo và cân nhắc thêm.

• Like
Reactions: ThanhAn