Tập Lái
11/3/20
24
34
13
43
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn em vừa hoàn thành chuyến đi Theo hướng Tuy Hoà - Diên Khánh - Đà Lạt rồi theo QL 20 về SG.
Em xuất phát lúc 7h tới Đà Lạt 12h. Cả nhà chạy 1 vòng Hồ Xuân Hương mua sữa chua phô mai rồi tạt vào rừng thông bên đèo Prenn ăn trưa (chuẩn bị sẵn đồ ăn ở nhà)
Sau đó 2h xuất phát từ Đà Lạt, về đến Q2 lúc gần 9h tối. Kẹt xe ở trạm thu phí cao tốc gần 30p.
Cung Tà Pứa nghe cũng hấp dẫn quá em sẽ trải nghiệm vào chuyến tiếp theo hehe.
Còn về tình hình khai báo y tế thì có 1 chốt từ Nha Trang lên vừa qua khỏi đèo Khánh Lê tầm 2km cũng chỉ đo thân nhiệt và để lại thông tin.
Hướng ngược lại từ SG lên thì có 1 chốt tại đèo Chuối. Việc khách đến từ vùng có dịch xử lý ntn thì em cũng không rõ ạ.
Về đường sá thì em cảm giác đi ít mệt và căng thẳng hơn so với đi QL 1. Tuy nhiên khi qua khỏi Định Quán thì đoạn còn lại đến QL1 cũng nhiều xe nên hơi khó vượt và đi cũng hơi chậm nhưng em vẫn thấy khoẻ hơn.
Công an vẫn đứng chốt đều nên các cụ cẩn thận củi lửa ạ. Đặc biệt đèo Khánh Lê có bắn tốc độ và vạch hướng Đà Lạt - Nha Trang, xổ dốc nhưng có rất nhiểu biển 50 rất dễ dính cụ nào đi hướng này phải hết sức kiềm chế để tránh mất bánh mỳ.
Một lần nữa em cảm ơn các cụ đã nhiệt tình hỗ trợ.
Xin tư vấn cung đường Đà Lạt về Sài Gòn

Hạng C
21/10/19
539
436
63
41
Rời Đà Lạt 1h thì tới Sài Gòn tầm 9h tối hoặc hơn nếu là ngày thứ 7 hoặc chủ nhật, nếu được nên đi sớm hơn chút tại lỡ bị gì thì tới đèo Bảo Lộc mà trời tối thì cũng nguy hiểm, mùa này hình như 4-5h chiều là có sương mù trên đèo rồi, còn lại thì QL20 cũng ok, dừng chân thì Madagui có trạm của Phương Trang sạch sẽ hơn mấy chỗ khác. Chúc bác có chuyến đi happy!!
Mình cũng vừa đi từ ĐL về SG chiều mùng 5, gần 6h30 tối là xuống đèo Bảo Lộc thì không thấy có cảnh sương mù đâu nè..... :D

Không biết Công An Đồng Nai & Lâm Đồng nghỉ tết Nguyên Đán như thế nào mà từ ngày 29 ÂL mình đi từ SG lên ĐL rồi 30 Âl mình xuống lại SG, mùng 4 mình lại lên ĐL rồi mùng 5 mình xuống SG nhưng có điều lạ là trên đường đi QL 20 không thấy bóng dáng mấy anh áo vàng để chào hỏi luôn, không biết trên trục QL1 có vậy không?.... :D

Hạng B2
6/7/14
161
67
28
Tphcm
Có bác nào đi Đà Lạt mới về k cho e hỏi tình hình kiểm dịch có gì gắt k. Nếu đi từ SG lên ĐL thì có bị "trả hàng" do đến từ vùng dịch k ạ?
Em mới đi hôm mùng 7, chỉ đo thân nhiệt thôi

31/8/18
320
171
51
28
TPHCM
www.facebook.com
Mình cũng vừa đi từ ĐL về SG chiều mùng 5, gần 6h30 tối là xuống đèo Bảo Lộc thì không thấy có cảnh sương mù đâu nè..... :D

Không biết Công An Đồng Nai & Lâm Đồng nghỉ tết Nguyên Đán như thế nào mà từ ngày 29 ÂL mình đi từ SG lên ĐL rồi 30 Âl mình xuống lại SG, mùng 4 mình lại lên ĐL rồi mùng 5 mình xuống SG nhưng có điều lạ là trên đường đi QL 20 không thấy bóng dáng mấy anh áo vàng để chào hỏi luôn, không biết trên trục QL1 có vậy không?.... :D
Năm nay thì mình không biết, chứ đợt năm ngoái tầm này có làm 1 chuyến mà sương mù dày lắm, qua đèo thì đỡ mà trời tối luôn :D

Hạng B2
29/1/18
102
55
28
41
trước mình có đi thử ql55 hoặc băng ngang Võ xu - Long khánh cũng vắng...

Hạng D
16/10/06
1.547
9.999
113
sites.google.com
Rời Đà Lạt 1h thì tới Sài Gòn tầm 9h tối hoặc hơn nếu là ngày thứ 7 hoặc chủ nhật, nếu được nên đi sớm hơn chút tại lỡ bị gì thì tới đèo Bảo Lộc mà trời tối thì cũng nguy hiểm, mùa này hình như 4-5h chiều là có sương mù trên đèo rồi, còn lại thì QL20 cũng ok, dừng chân thì Madagui có trạm của Phương Trang sạch sẽ hơn mấy chỗ khác. Chúc bác có chuyến đi happy!!
Mình hay đi đl buổi tối, chưa thấy sương mù bao giờ, chắc chỉ tầm gần sáng mới có thôi bác ơi!