Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Cảm ơn bác, mình dự kiến tầm 17h sẽ đến chân đèo Khánh Vĩnh nên cũng khá lo chuyện sương mù. Nếu đi đến Cam Ranh rồi lên đèo đi hướng đồi chè Cầu Đất có an toàn hơn ko ạ. Em cũng đi đường này tháng 9 năm ngoái mùa đó cũng đẹp trời, nghe bảo ít sương mù hơn có phải ko ạ ?
Chiều tối chạy đèo Khánh Vĩnh rất yomost, nếu trời không mưa, xe ngon, đèn tốt và tay lái cứng thì cứ chạy thôi, cẩn thận là được - nếu có led bar vàng phá sương thì khỏe. Vượt xong đèo vào tới Đạ chais thì ổn rồi.
Còn nếu chạy thẳng về Hoài Diêm, theo ql27B lên Tân Sơn, rẽ phải ql27 hướng đèo Ngoạn Mục lên D'Ran, theo ql20 cũ đèo D'Ran về Xuân trường và Trại Mát vào Dalat, thì đường đẹp, nhưng xa hơn khoảng 50km. Cung đường Cam ranh và Phan rang lên Dalat tôi chạy đêm bình thường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/10/21
73
66
18
Kdc Nam Long Q.9
Cảm ơn bác, mình dự kiến tầm 17h sẽ đến chân đèo Khánh Vĩnh nên cũng khá lo chuyện sương mù. Nếu đi đến Cam Ranh rồi lên đèo đi hướng đồi chè Cầu Đất có an toàn hơn ko ạ. Em cũng đi đường này tháng 9 năm ngoái mùa đó cũng đẹp trời, nghe bảo ít sương mù hơn có phải ko ạ ?
E chỉ góp ý nếu đi 27c nên đi ban ngày. K nên cố đi đường này ban đêm. Sự cố gì còn có người giúp. Đặc biệt sương mù + mưa + sạt. Gặp thời tiết bất lợi chỉ đứng lại cầu hết thôi. Mà đi ban ngày được ngắm cảnh đẹp.

Tập Lái
14/8/19
16
13
3
29
Đà Nẵng
Chiều tối chạy đèo Khánh Vĩnh rất yomost, nếu trời không mưa, xe ngon, đèn tốt và tay lái cứng thì cứ chạy thôi, cẩn thận là được - nếu có led bar vàng phá sương thì khỏe. Vượt xong đèo vào tới Đạ chais thì ổn rồi.
Còn nếu chạy thẳng về Hoài Diêm, theo ql27B lên Tân Sơn, rẽ phải ql27 hướng đèo Ngoạn Mục lên D'Ran, theo ql20 cũ đèo D'Ran về Xuân trường và Trại Mát vào Dalat, thì đường đẹp, nhưng xa hơn khoảng 50km. Cung đường Cam ranh và Phan rang lên Dalat tôi chạy đêm bình thường.
Dạ xe em thì cx5 đầu tháng 6 vừa rồi em cũng lên đèo Khánh Lê lúc 17h45 chiều cũng nhá nhem tối đi cũng sáng rõ do không có sương mù, có lẽ do không mưa.

Hạng B1
14/8/20
84
174
33
40
Xin tư vấn Đà Nẵng đi Đà Lạt bằng xe cá nhân

Update tình hình phường 6 hiện nay .14h30 ngày 2-12. Test toàn bộ dân trong đường Nguyễn An Ninh. Hiện đang chặn đường để test

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Marygold and PMH82
Tập Lái
14/11/16
9
2
3
33
Đèo Khánh Lê đang bị sạt lở, bác cân nhắc lại lộ trình. Còn lên Đà Lạt chỉ cần app PC covid khai báo di chuyển nội địa, tiêm đủ 2 mũi là oke thôi.
e mới về hôm cuối tuần rồi, hiện nay mưa và gió lắm lạnh khoảng 13 14 độ

• Like
Reactions: PMH82 and shiva254
Tập Lái
14/8/19
16
13
3
29
Đà Nẵng
Đèo Khánh Lê đang bị sạt lở, bác cân nhắc lại lộ trình. Còn lên Đà Lạt chỉ cần app PC covid khai báo di chuyển nội địa, tiêm đủ 2 mũi là oke thôi.
e mới về hôm cuối tuần rồi, hiện nay mưa và gió lắm lạnh khoảng 13 14 độ
Dạ cảm ơn bác, em chỉ cần lạnh thật lạnh vào là được :)))

Tập Lái
28/10/15
25
17
3
47
Dalat
Mấy hôm nay do mưa nên đèo Khánh Vĩnh đang bị sạt lở, đội tuần tra giao thông đang thông báo lái xe và người dân hạn chế qua lại khu vực này, công tác dọn dẹp chủ yếu giữ thông tuyến, chưa lưu thông an toàn. Bác chủ nên đi Dalat từ sau 20/12 sẽ ok hơn, nếu bác chưa đi đèo thì không nên lên đèo vào chiếu tối nhé. Còn các điều kiện khác là ok rồi! Thân mến.

• Like
Reactions: shiva254
Tập Lái
14/8/19
16
13
3
29
Đà Nẵng
Mấy hôm nay do mưa nên đèo Khánh Vĩnh đang bị sạt lở, đội tuần tra giao thông đang thông báo lái xe và người dân hạn chế qua lại khu vực này, công tác dọn dẹp chủ yếu giữ thông tuyến, chưa lưu thông an toàn. Bác chủ nên đi Dalat từ sau 20/12 sẽ ok hơn, nếu bác chưa đi đèo thì không nên lên đèo vào chiếu tối nhé. Còn các điều kiện khác là ok rồi! Thân mến.
Cảm ơn bác nhé, cho em hỏi là tầm này đèo Khánh Lê đã ổn chưa ạ. Em chuẩn bị xuất phát luôn đây

• Like
Reactions: SongDuong