Hạng B1
14/8/20
84
174
33
40
Cảm ơn bác nhé, cho em hỏi là tầm này đèo Khánh Lê đã ổn chưa ạ. Em chuẩn bị xuất phát luôn đây
Đi thì nhớ review về tình hình chọc mũi ở các chốt giúp mình vs nha bạn ơi

• Like
Reactions: shiva254
Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Dạ xe em thì cx5 đầu tháng 6 vừa rồi em cũng lên đèo Khánh Lê lúc 17h45 chiều cũng nhá nhem tối đi cũng sáng rõ do không có sương mù, có lẽ do không mưa.
Bác ở Đà Nẵng nếu đã đi đèo Hải Vân nhũng ngày sương mù thì chẳng có gì phải ngại đèo Khánh Lê, kể cả những ngày sương mù dày đặc nhất.

• Like
Tập Lái
14/8/19
16
13
3
29
Đà Nẵng
Bác ở Đà Nẵng nếu đã đi đèo Hải Vân nhũng ngày sương mù thì chẳng có gì phải ngại đèo Khánh Lê, kể cả những ngày sương mù dày đặc nhất.
Dạ vậy thì em tự tin là em chạy được vì em thường hay lên Hải Vân chơi ngắm mây mấy ngày sương mù. Nếu chỉ mù đến mức như Hải Vân thì ổn. Chỉ sợ mưa to sạc lở

Tập Lái
14/8/19
16
13
3
29
Đà Nẵng
Em đi rồi đây ạ. Xin cập nhật với mọi người là KHÔNG dừng khai báo ở quốc lộ 1A. Khi lên đèo Khánh Lê thời tiết đẹp khô ráo không sương mù, khai báo y tế bằng App PC-covid ở Lạc Dương là xong thủ tục nhập cảnh Đà Lạt.

Đèo Khánh Lê có vài đoạn sạt lở đã được xử lý nhưng vẫn còn cát đá vương vãi các bác đi cẩn thận theo em giữ tốc độ 40-45 khi lên xuống đèo là dễ xử lý tình huống nếu có.

Đường quốc lộ các tỉnh từ Quãng Ngãi đến Bình Định quá tệ hại. Phú Yên chỉ đỡ hơn một chút. Chỉ đến khi qua hầm Đèo Cả và Cổ Mã vào Khánh Hoà là đẳng cấp khác, đi bon bon ngay, đường đẹp xứng đáng lấy tiền của mình.

Gửi các bác tấm hình xăng cộ của chiếc Cx-5 2018 sau khi đến Đà Lạt tổng quãng đường khi đến nơi ở luôn là 651 km. Xe này ăn xăng như người mẫu ăn.

Attachments

Tập Lái
11/12/21
4
2
3
31
Em đi rồi đây ạ. Xin cập nhật với mọi người là KHÔNG dừng khai báo ở quốc lộ 1A. Khi lên đèo Khánh Lê thời tiết đẹp khô ráo không sương mù, khai báo y tế bằng App PC-covid ở Lạc Dương là xong thủ tục nhập cảnh Đà Lạt.

Đèo Khánh Lê có vài đoạn sạt lở đã được xử lý nhưng vẫn còn cát đá vương vãi các bác đi cẩn thận theo em giữ tốc độ 40-45 khi lên xuống đèo là dễ xử lý tình huống nếu có.

Đường quốc lộ các tỉnh từ Quãng Ngãi đến Bình Định quá tệ hại. Phú Yên chỉ đỡ hơn một chút. Chỉ đến khi qua hầm Đèo Cả và Cổ Mã vào Khánh Hoà là đẳng cấp khác, đi bon bon ngay, đường đẹp xứng đáng lấy tiền của mình.

Gửi các bác tấm hình xăng cộ của chiếc Cx-5 2018 sau khi đến Đà Lạt tổng quãng đường khi đến nơi ở luôn là 651 km. Xe này ăn xăng như người mẫu ăn.
Tuyệt vời quá! bác đi qua bao nhiêu trạm thu phí, giá mỗi cái là bao nhiêu ạ. bác có đi cao tốc DN-QN ko, đường tốt ko ạ ?

• Like
Tập Lái
14/8/19
16
13
3
29
Đà Nẵng
Tuyệt vời quá! bác đi qua bao nhiêu trạm thu phí, giá mỗi cái là bao nhiêu ạ. bác có đi cao tốc DN-QN ko, đường tốt ko ạ ?
Mình có đi cao tốc ĐN-Q Ngãi đường đoạn Đà Nẵng hơi gập ghềnh lồi lõm nhưng chạy 100 vẫn ổn định. Phí cao tốc 200 bác nhé, qua mỗi tỉnh thì thu phí đường bộ mỗi trạm 30-35k cho xe con nhưng chỉ có Nha Trang mình bỏ tiền ra thấy đáng nhất. Qua hầm Cù Mông 60k còn Hầm đèo cả 80k bác nhé. Nếu không phải bán tải hay SUV khung gầm rời thì bác chạy từ tốn thôi chứ xót xe lắm.

Hạng D
27/7/18
1.083
14.708
113
41

Tiết kiệm xăng dữ vậy bạn :D

Tập Lái
11/12/21
4
2
3
31
Em vừa đi về đây các bác!

Đường từ Quãng Ngãi đến Bình định cực kỳ tệ hại, ko biết các bác ấy thu phí 35k có cảm thấy xấu hổ không nữa!

Đèo Khánh Lê dễ đi, nhẹ nhàng cảnh đẹp,có chốt 2 đầu bắn tốc độ 50km/h.

Tập Lái
23/6/15
13
15
3
39
Em vừa đi về đây các bác!

Đường từ Quãng Ngãi đến Bình định cực kỳ tệ hại, ko biết các bác ấy thu phí 35k có cảm thấy xấu hổ không nữa!

Đèo Khánh Lê dễ đi, nhẹ nhàng cảnh đẹp,có chốt 2 đầu bắn tốc độ 50km/h.
bác chia sẻ hành trình đi về chi tiết 1 xíu cho mình tham khảo được ko ah, mình cũng sắp đi giữa tháng 3, có con nhỏ 2 tuổi nên cũng muốn đi thong thả nghỉ vài chặng ko vội, tks bác