Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Em thấy vấn đề này dễ mà. Tìm hiểu các gara chuyên độ off road và chạy xe tới. Nhờ họ tư vấn, lắp thử. Xem vừa ý thì bụp thôi. Không thì thôi chứ họ có bắt mua mới được lắp thử hay sao :)

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Lên bánh địa hình lớn hơn có 1 vài vấn đề b cần để ý thế này ạ
Nhu cầu của b e nghỉ AT là phù hợp off road trung bình kết hợp on road
Bán kính bánh xe nên giữ nguyên R17, vì nếu bác nâng thông số này thì tốc độ thực tế của xe sẽ sai lệch so vs đồng hồ tốc độ
Để ko bị cạ hốc bánh & tiết kiệm nhiên liệu, thông số tiết diện bề mặt tiếp xúc mặt đg nâng cấp ko quá 10% ( ~ 245 )
Cuối cùng, để tăng thêm độ ổn định, hạn chế tối đa cạ hốc bánh khi đánh hết lái bác nên nâng cấp lun mâm off road có hệ số offset âm ( -10, -12 ) sẽ hay hơn là spacer.
Gợi ý b 1 số thương hiệu lốp địa hình từ trung đến cao cấp : Kumho AT, Wildpek AT, Fuel, Monster, BF Goodrich MUD, KO2, ....
Em thấy khá hợp lý. Bác biết đại lý hoặc gara nào Hà nọi làm tốt giới thiệu em với. Em cám ơn

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Đang đi cái lốp zin nghe bọn trên mạng bảo phải có lốp all terrant mới đi off road được, bỏ 1 đống tiền mua lốp lắp vào, chạy off road thì ít mà đi đường nhựa nó rần và ồn thế, chạy khoảng 100km chịu hết nổi lại lúi húi tháo ra về zin, xong 4 bộ mâm lốp lại đi bán lùa gà, hoặc ko bán thì quăng vào góc kho nghĩ là khi nào chơi off road lại lấy ra, xong để vài năm nó hết đát lốp rồi vất đi...

Mình bán lốp gặp mấy bố như vậy hoài :D
Em gần như không chạy xe hàng ngày. Xe này chủ yếu em dùng cho các chuyến đi lên bản vùng cao. Sau nhiều chuyến lốp zin không ok lắm em mới nghĩ thử tìm hiểu lốp offroad. Vì thế thi thoảng chạy đoạn trong phố hơi ồn thì cũng kệ.
Vậy theo bác em không cần thay phải không ạ? Em cám ơn

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Em thấy vấn đề này dễ mà. Tìm hiểu các gara chuyên độ off road và chạy xe tới. Nhờ họ tư vấn, lắp thử. Xem vừa ý thì bụp thôi. Không thì thôi chứ họ có bắt mua mới được lắp thử hay sao :)
Dạ em không thạo các gara này. Bác có thể giới thiệu 1-2 gara khu vực Hà nội hoặc gần Hanoi?
Em cám ơn

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Em gần như không chạy xe hàng ngày. Xe này chủ yếu em dùng cho các chuyến đi lên bản vùng cao. Sau nhiều chuyến lốp zin không ok lắm em mới nghĩ thử tìm hiểu lốp offroad. Vì thế thi thoảng chạy đoạn trong phố hơi ồn thì cũng kệ.
Vậy theo bác em không cần thay phải không ạ? Em cám ơn
Thế thì bác thay lốp AT là đẹp.
Nhưng cảnh báo trước là đi đường nhựa và cao tốc nó ồn lắm nhé. Chạy tốc độ cao 100km/h còn bị hiện tường trôi xe qua lại, như lái thuyền.

• Like
Reactions: QuyenPDK and linhmc