Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
muốn săn mây thì nên đi đâu và giờ nào bác nhỉ.
Bác đi 4x4 thì chạy lên đồi Đa Phú trước 5h sáng hướng đường Ankroet (P.7), đám teen thì thích chạy ra đồi chè Cầu Đất, còn dân phượt thì chạy ra tận đèo Khánh Lê mây bạt ngàn- rất đẹp tuy khá xa.
Chờ mặt trời lên,
Xin tư vấn du lịch Đà Lạt
và buổi sáng, phía xa là đỉnh Lang BiangXin tư vấn du lịch Đà Lạt

14/6/17
878
424
63
Săn mây mà đi ô tô thì hơi căng, mình biết 1 số điểm săn mây nhưng chỉ đi được xe máy thôi, với mây ở ĐL hên xui chứ không phải ngày nào cũng có.
liệu lên đỉnh labiang có thấy mây kg bác. lúc trước e đi tháng 8 trời mưa quá.
Bác đi 4x4 thì chạy lên đồi Đa Phú trước 5h sáng hướng đường Ankroet (P.7), đám teen thì thích chạy ra đồi chè Cầu Đất, còn dân phượt thì chạy ra tận đèo Khánh Lê mây bạt ngàn- rất đẹp tuy khá xa.
Chờ mặt trời lên,
View attachment 2789135
và buổi sáng, phía xa là đỉnh Lang BiangView attachment 2789137
Tks bác, nhìn quá đẹp luôn bác

Hạng F
27/6/12
5.023
11.744
113
ĐL giờ mỗi năm thay đổi nhiều. Phải nhờ những người như bác 6 tư vấn là sát nhất. Lần gần nhất em đi ĐL là tận 30-4-2020.

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Chờ mặt trời lên,
View attachment 2789135
và buổi sáng, phía xa là đỉnh Lang BiangView attachment 2789137
Đa Phú em nghe nói là cấm lên rồi, lần gần nhất em đi thì người ta múc đất nguyên một cái hố to ngay đường lên nên khả năng không chạy xe lên được nữa.
liệu lên đỉnh labiang có thấy mây kg bác. lúc trước e đi tháng 8 trời mưa quá.

Tks bác, nhìn quá đẹp luôn bác
Săn mây chỉ săn lúc sáng sớm, tầm 5 - 6h sáng, và cũng hên xui thôi, tuỳ vào độ may mắn của bác.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác 6 cho xin thông tin vườn hồng mà bác nói, em đi đèo Mimosa khá nhiều lần, thấy hồng rất đẹp nhưng chưa bao giờ ghé vườn nào cả, thanks bác.
Khoảng gần chân đèo nhiều vườn lắm bác, cũng tương tư nhau thôi, vào tham quan, chụp ảnh ok nhưng không được tự hái quả.
Trước mùa dịch covid hay ghé chổ này
Xin tư vấn du lịch Đà Lạt

• Like
Reactions: huuthobb
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Phải nhờ những người như bác 6 tư vấn là sát nhất. Lần gần nhất em đi ĐL là tận 30-4-2020.
Không còn cập nhật nữa rồi bác, vì từ mùa dịch covid 2021 đến giờ chưa có dịp lên đồi núi camping ngắm trời mây nữa, chỉ chui vào hồ Tuyền lâm nghỉ dưỡng thôi.
Săn mây tại balcon phòng nghỉ, mà mây dầy quá nên mù luôn :pIMG_20220102_060031.jpg
Đa Phú em nghe nói là cấm lên rồi, lần gần nhất em đi thì người ta múc đất nguyên một cái hố to ngay đường lên nên khả năng không chạy xe lên được nữa.
Có thể chạy ra khu Hòn Bồ cũng không xa, tối thì ngắm thung lũng đèn làng hoa Thái Phiên, sáng sớm thì ngắm mây. Hiện ở đây đã có một vài homestay cũng như quán cafe lưng đồi.

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Không còn cập nhật nữa rồi bác, vì từ mùa dịch covid 2021 đến giờ chưa có dịp lên đồi núi camping ngắm trời mây nữa, chỉ chui vào hồ Tuyền lâm nghỉ dưỡng thôi.
Săn mây tại balcon phòng nghỉ, mà mây dầy quá nên mù luôn :pView attachment 2789149

Có thể chạy ra khu Hòn Bồ cũng không xa, tối thì ngắm thung lũng đèn làng hoa Thái Phiên, sáng sớm thì ngắm mây. Hiện ở đây đã có một vài homestay cũng như quán cafe lưng đồi.
Hòn Bồ thì chỉ có đi bộ, ít vận động lên đó cũng khá phê, bãi camp yêu thích của em, nhưng lâu rồi cũng không lên đó :D

Hạng B2
19/5/21
150
1.573
93
Săn mây tại balcon phòng nghỉ, mà mây dầy quá nên mù luôn :pView attachment 2789149

Bác cho e hỏi bác nghỉ ỡ đâu mà view đẹp thế!?