Tập Lái
31/12/20
27
12
3
35
Mình mới đi cuối tuần rồi. Về đường đi thì vắng do đã hết hè. Ăn uống cũng đỡ đông. Đang mùa hồng, hồng tươi và hồng treo gió rất nhiều.
Bác đi về hướng đèo Tà Nung thì có thể kết hợp tham quan Fresh Garden, Cao Nguyên Hoa Đà Lạt, Mê Linh Cà phê. Bác đi về hướng Cầu Đất thì có thể kết hợp tham quan Đồi chè, săn mây, Phindeli cafe, Vườn hồng nhà Tom, Vườn hoa cẩm tú cầu. À, trong hồ Tuyền Lâm có 1 chổ check in ngay đập tràn họ đang làm lại chụp hình cũng ok mà đang free. Ngay chổ công viên ấp Ánh Sáng gần chợ có vườn hoa đẹp lắm, gần đó có phở Thưng-Na ăn cũng ngon.
Cám ơn Anh nhiều

Tập Lái
31/12/20
27
12
3
35
Bác có nguyên ngày thứ 7, nếu có con nhỏ thì đi trang trại cún Puppy, trang trại trồng nấm, cho thỏ ăn, nhổ củ cải, đào khoai bông cải..ỡ Bunny hill. thác Datanla có trượt máng cũng đẹp.. các điểm này không xa lắm đi oki mà 1 ngày 2 điểm là vừa..Đỉnh Langbian chưa đi thì đi cho biết và buổi sáng chủ nhật...Trên đường đi khúc qua đèo chuối nếu được ghé Madagui chơi cũng oki nè, có đu dây qua suối.. nếu đi sớm có thời gian thì ghé, canh lên tới Da lat tầm 8h tối là đẹp, ăn uống rồi đi dạo bờ hồ xuân hương, cà phê ...dưỡng sức thứ 7 đi. Mình lên Da lat toàn mang đồ lên đồi cắm trại, ngủ qua đêm gỡ trại và về lại SG....
Cám ơn Anh đã tư vấn.

Tập Lái
31/12/20
27
12
3
35
Cuối tuần này mình cũng định từ Nha Trang đi đây :)

Bác tới ĐL, chiều tối thì làm ngay nồi lẩu gà lá é.
Sáng thứ 7 đi thác , suối, chiều cafe chó cho mấy đứa nhỏ. Tối kiếm cafe acoustic ngồi.
Sáng CN đi chùa hoặx vườn thú rồi về thôi
Gà lá é thì phải ăn rồi hihi. Cám ơn Anh đã tư vấn

Tập Lái
31/12/20
27
12
3
35
Đà Lạt giờ thông tin google phát ra cả đống, quan trọng bác muốn đi kiểu nào, tuỳ gu khác nhau sẽ có địa điểm khác nhau.
Google thì đa số hợp với các bạn trẻ thích chill hay up face, lần này đi có trẻ nhỏ với người lớn nên thời gian ko được chủ động, hỏi thêm kinh nghiệm Ae để mình chọn lọc tốt hơn đó mà.

Tập Lái
31/12/20
27
12
3
35
Để các bác tư vấn đúng ý, cần biết nhà bác đi có trẻ em hay không, đã từng lên Dalat tham quan nhiều chưa, sở thích là gì ... mới góp ý được.
Ngoài các hướng Đa Phú - Dankia - Suối Vàng, Vạn Thành - Tà Nung - Mê Linh, hay Trại Mát - Xuân Thọ - Cầu Đất, vừa bắt đầu vào mùa hồng, đừng bỏ qua tuyến đèo Mimosa có nhiều điểm ghé thăm và gần chân đèo là các vườn hồng quả nổi tiếng.
Dạ lần này đi có trẻ nhỏ với người lớn, nên nhu cầu gia đình thì cũng đơn giản tham quan vài điểm nhẹ nhàng kết hợp ăn uống, hái trái thôi Anh. Còn đi giới trẻ không thì khoẻ hơn rồi ạ hihi.

Hạng D
16/10/06
1.541
9.793
113
sites.google.com
Đà lạt giờ cứ đọc hết topic tổng hợp đà lạt5 đc pin trên là ổn, e thấy tư vấn tới lui cũng mấy chổ đó thôi,hihi.

• Like
Reactions: Dangpham
Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Đà lạt giờ cứ đọc hết topic tổng hợp đà lạt5 đc pin trên là ổn, e thấy tư vấn tới lui cũng mấy chổ đó thôi,hihi.
pin chỗ nào bác, cho em xin link luôn với

Hạng D
16/10/06
1.541
9.793
113
sites.google.com
pin chỗ nào bác, cho em xin link luôn với
Đây a