Hạng B2
7/6/12
108
0
16
Quy nhơn, bình định
nếu đi một mình có khi bác đi QL1 , chứ đường Hồ Chí Mình thì bác chỉ còn ta với nồng nàn thôi, đường vắng teo, lâu lâu mới có chiếc xe chạy qua

Hạng B2
17/2/12
301
15
18
45
Xì Gòn
Đướng HCM ở Cung đường này rất đẹp. Không wá lo lắng đâu bác ui. Bác dư tính đi xa thì xe của bác cũng k đến nổi "già rụng răng" hung lắm lũng lốp thì thay xe cua vào và chay tìm chổ vá thôi. Cung đường này bi chừ cũng đông lắm rùi...
Rất lưu ý:
1. Đọan vào Gia lai từ hướng ĐN: bắn tốn độ rất rát (bắn ngay sau biển báo đó bác). E đã bị một lần 58/50 cách tp pleyku 20km đường cực kỳ xấu do đang làm đường.
2. Đọan ra Gia lai: bắn tốc độ cực rát (sau biển báo, lưng chừng dốc). E cũng bị ngay đây 61/50

Vừa rồi E mới là 1 chuyến 3000km SG-Quảng Trị và bị dính 2 lần đúng tại Gia lai lun đó. Mấy chú xxx còn to nhỏ với nhau "Ở đây khó thoát lắm" Mịa! Nghe ứa cả gang!!!!

Tập Lái
3/9/12
10
0
1
hehe. vậy thì phải chấp hành tốc độ thôi. cỡ ngày 20 có bác nào cùng đường đi cho vui nhỉ :)
xe em mới mua nên chắc leo đèo ok .

Hạng B2
17/2/12
301
15
18
45
Xì Gòn
Mình mới làm 1 chuyến fê đít rùi... mới về SG hôm 28. bi chừ mà đắt xe ra làm thên 2tuàn nữa ... con vợ hắn cạo trọc đầu bác ựa!!!

duytanqb nói:
hehe. vậy thì phải chấp hành tốc độ thôi. cỡ ngày 20 có bác nào cùng đường đi cho vui nhỉ :)
xe em mới mua nên chắc leo đèo ok .

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
duytanqb nói:
Cảm ơn bác RedBlade, đi miết QL 14 thì đỡ mấy km luôn.
Đoạn Ngọc Hồi có vấn đề gì hay sao mà cẫn thận máy sấy hả bác ?

Máy sấy là bắn tốc độ đó bác, nhiều bác tài bị bắn tốc độ từ đoạn này trở đi.
Về vấn đề an toàn, bác chạy 1 mình cũng ok, chẳng vấn đề gì đâu.

Tập Lái
3/9/12
10
0
1
binhminh231976 nói:
Chào bác! từ DN đi BMT bác đi đường này nhé, cầu vượt HOÀ CẦM chạy thẳng cứ thế mà đi, đường tốt và thoải mái chạy ko có bắn tốc độ, nếu 3h sáng chạy thì khoảng 10h tới Pleiku (chạy trung bình) ghé Pleiku ăn cơm gà Mỹ Tâm xong chạy đến BMT khoảng 4 tiếng nữa ( đoạn này chạy cẩn thận bắn tốc độ) đường tốt ko vấn đề gi cho sedan hoặc suv, nhớ là đến KON TUM chạy trong phố coi chừng tốc độ nhé! cần hỏi gì thêm alo cho mình 0905381976 em tên MInh quê QNAM hiện đang ở PKu, chcus bác thượng lộ bình an!
có gì em sẽ cầu cứu bác ^^
@all : em cảm ơn tất cả mọi người :)

Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
e xin móc lại thớt của bác duytanqb vì ngày 30 này e sẽ chạy theo đúng cung đường này, bác nào mới đi update tình hình đường xá giùm e với ạ
nếu e đi theo ql24 từ Quảng Ngãi lên BMT thì có xa hơn nhiều so với theo QL14 ko? tks các bác

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
HQExpress nói:
e xin móc lại thớt của bác duytanqb vì ngày 30 này e sẽ chạy theo đúng cung đường này, bác nào mới đi update tình hình đường xá giùm e với ạ
nếu e đi theo ql24 từ Quảng Ngãi lên BMT thì có xa hơn nhiều so với theo QL14 ko? tks các bác
Xa hơn o bao nhiêu (khoảng 30km), mà đường này đi tốt hơn và có phần đông vui hơn bác ạh. Cảm giác qua đèo Violac rất là "Yomost"!

Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
kittyharry nói:
HQExpress nói:
Xa hơn o bao nhiêu (khoảng 30km), mà đường này đi tốt hơn và có phần đông vui hơn bác ạh. Cảm giác qua đèo Violac rất là "Yomost"!
tks bác, tại e phân vân giữa qua đèo violac này hay theo QL14 qua đèo Lò xo thôi
bác nào rành những cung đường này tư vấn thêm giùm e với

Tập Lái
3/10/12
36
0
6
Em vừa thực hiện xong hành trình ĐÀ NẴNG - BUÔN MÊ THUỘT với thành tích là đóng góp vào ngân sách ngành xxx 1 chai Voka.
- Đoạn từ Đà Nẵng lên TP. KON TUM đường tốt, hiện đang có một số điểm có sữa chữa nhỏ. xxx TP. Kon Tum bắn tốc độ ở 2 đầu thành phố, ngồi công khai ngay dưới dốc doàn vừa vào & gần ra đô thị.
- Đoạn từ TP. Kon Tum - TP. Pleiku: Vẫn là con đường đau khổ như ngày nào. Chỉ khoảng 50 Km nhưng toàn " hố voi, ao" giữa đường.
- Đoạn từ TP. Pleiku - Buôn Mê Thuột: Đường có tốt hơn chút xíu, nhưng rất khó để đi vượt được tốc độ cho phép vì toàn "hố voi. hố gà" mai phục khắp nới. Tại đoàn này, em đã "vinh dự" được các xxx cho đóng góp ngân sách ngành do lỗi đi sai làn đường khi vượt một em xe tải bò lên dốc.
Chúc các bác có chuyến đi thượng lộ bình an.