Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
E vt - đl toàn đi từ 3h sáng để lên đó ăn sáng là vừa. E hay đi 3 đèo . Gia bắc, đại ninh, hay ql55 chạy lên tới bảo lộc. E ngại đèo bảo lộc nhiều xe to lắm. Đi đèo ban đêm e lại thấy an toàn hơn ban ngày vì mấy khúc cua gấp mình nhìn thấy đèn xe ngược chiều trc khi nó tới nên có sự chuẩn bị. Xe AT thì cứ D mà đi!

Hạng B2
15/3/18
113
340
63
quốc lộ 20 đêm vắng hơn ngày nhưng cẩn thận:
-Xe chở rau
-Phương Trang
-Các anh xe máy đi phượt (ex, winner, raider) chạy ẩu thôi rồi luôn

Bạn hạn chế vượt trên đèo. Xuống đèo chạy số tay (số 2 3 gì đó), hạn chế xài thắng. Đi đêm lỡ buồn ngủ thì đừng cố, nghỉ ngơi tí đã nhen.
Qua địa phận Lâm Đồng thì đường ngon, nhưng có 1 số đoạn cua gắt, nên nhớ chú ý biển báo. Sương mù thì hên xui thôi bạn, ko nói trước dc.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Em đi Da Lat 1 tháng 2 lần, đi toàn đêm thì theo kinh nghiệm thực chiến của e, xe bác cần trang bị đèn sáng 1 chút, đi đêm thật ra dễ chạy hơn vì đường vắng, dạo này nhìu bác xe du lịch Vũng Tàu e thấy đi đêm nhìu, tuy nhiên bác chú ý xe tải đi ngược chiều đoạn Đức Trọng - Di Linh vì khúc này vắng xe tải chạy dzữ, mình phải căng mắt ra nếu ko đèn xe tải gây chóa mắt, đặc biệt mấy xe khác hay vượt ẩu. Tình hình hiện nay qlo 20 thuộc Dong Nai xxx ít đứng, Lâm Đồng thì chủ yếu khúc Di Linh. Nói chung ok bác.

• Like
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Đi đường đèo dốc ban đêm theo kinh nghiệm của em dễ hơn ban ngày nhờ có đèn xe ngược chiều xuống nên lúc vượt cũng nhìn đèn xuống vượt an toàn hơn.
Em thường chọn đi đêm nhìu hơn khi đi Tây Nguyên.

Hạng B2
13/9/17
117
93
28
31
Kinh nghiệm của em:
  • Bắn tốc độ khá nhìu chỗ, cứ nhìn biển mà chạy chẳng sợ bố con thằng nào.
  • Đi đêm vô tư, đi đèo cứ D mà đi, đèo bảo lộc tối nhưng cũng dễ đi, đèo pren đèn đường rất sáng chạy khoẻ re. Đổ đèo thì cứ số 2 và 3 mà chạy
  • Đã từng gặp sương mù, chạy chậm và bám theo tim đường mà chạy ko có gì phải lo

• Like
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Đi đường đèo dốc ban đêm theo kinh nghiệm của em dễ hơn ban ngày nhờ có đèn xe ngược chiều xuống nên lúc vượt cũng nhìn đèn xuống vượt an toàn hơn.
Em thường chọn đi đêm nhìu hơn khi đi Tây Nguyên.
Cứ đúng biển báo là ok, bữa giờ đi ko thấy vụ chim mồi cấm vượt nữa. Đường xa cứ từ từ mà đi nhanh hơn xíu cũng chẳng tiết kiệm dc mấy tăm hơi mà lại nguy hiểm!
Mình xưa cũng nhát lắm, cứ bám đuôi xe TB, PT đi thôi! Nay đỡ nhiều rồi, bọn TB với PT chạy ẩu quá mình ko bám theo nữa mà để chúng nó chạy sau mình, mình cảm thấy an toàn hơn. :D

Hạng D
16/10/06
1.547
10.092
113
sites.google.com
Mình xưa cũng nhát lắm, cứ bám đuôi xe TB, PT đi thôi! Nay đỡ nhiều rồi, bọn TB với PT chạy ẩu quá mình ko bám theo nữa mà để chúng nó chạy sau mình, mình cảm thấy an toàn hơn. :D

Thật sự đi đường trường mà chạy hiền quá ko vượt thì lâu lắt mới tới nơi, đặt biệt là đi đèo khi nhìu xe tải xe cont bò lên dốc! Nên cứ thoáng hay an toàn thì vượt thôi, đúng tốc độ là quất! Đèo cũng cho 80 mà chỉ những đoạn cong khuất tầm nhìn mới bắt 50 thôi!

• Haha
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Phe lái giỏi chá hình nè :rolleyes:

Nghĩ lại năm 2010 em mới lấy bằng lái được 3 tháng là chở cả nhà bằng chiếc Lancer gala đi Tây Bắc liều thật lúc đó Ql1a đường có 2 lane không có con lương cứng rộng rãi như giờ e vượt trái miết, cái đèo đầu tiên của em lái là đèo Cả lúc lên tới đèo tâm lý cứ lo sợ gặp ngay thằng công nó bò phía trước phải bò theo đợi đoạn thẳng an toàn 100% mới giám vượt, vượt xong cứ thế mà bò típ mặc dù phía trước trống xe :D .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
E vt - đl toàn đi từ 3h sáng để lên đó ăn sáng là vừa. E hay đi 3 đèo . Gia bắc, đại ninh, hay ql55 chạy lên tới bảo lộc. E ngại đèo bảo lộc nhiều xe to lắm. Đi đèo ban đêm e lại thấy an toàn hơn ban ngày vì mấy khúc cua gấp mình nhìn thấy đèn xe ngược chiều trc khi nó tới nên có sự chuẩn bị. Xe AT thì cứ D mà đi!
3 đèo bạn đi như thế nào, review chi tiết cho biết với