Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chào các bác. Hiện em đang phân vân giữa 2 con này về cả chất lượng và giá cả: Lancer 2002 MT giá 130T vs Laser 2002 1.8 MT 160T. Giả sử xe đều còn ổn, vận hành tốt, hình thức trung bình thì nên chọn xe nào ạ?

Cho em hỏi thêm Lancer 2002 không có túi khí và phanh ABS phải ko ạ? Mong nhận được ý kiến từ các bác. Em cảm ơn!
Mình sử dụng cả hai loại rồi nên góp với bác cảm nhận cá nhân:
Cabin xe Ford Laser không được rộng rãi (mình thấy cả xe sang như Mondeo hoặc xe mới như Focus hay Fiesta cũng vậy có vẻ chật).
Vận hành thì 2 xe cũng sêm sêm.
Lancer ngồi vào xe thấy rộng hơn, đi đường cũng thấy thoải mái hơn. Được con Lancer 2.0 thì ngon.
Hai xe thấy xe nào cũng bền.
Đóng mạnh nắp cốp sau thấy Laser có vẻ chắc chắn hơn.
Mua xe cũ cũng không sao miễn là bác có thời gian và đam mê xe cộ không thì cực lắm.
Ngày xưa mình rước về một em đang tuổi xuân thì 18 đôi mươi bà xã phán:
- trời ơi, anh đem xe này về định mình anh đi sao?
Sau ba tháng dọn dẹp từ máy, gầm, nhún, đồng, điện, sơn nhìn em nó lung linh, máy nổ êm bà xã mói chịu ngồi vào xe khen cũng tàm tạm.
Xe thì khoe mà tiền bỏ ra thì dấu nhẹm vì xấp xỉ tiền mua xe.

Tập Lái
28/9/08
43
10
8
Theo hình thì Laser có vẻ ngon hơn rồi, có lẽ bác nên đắn đo Laser với Lancer đời 1.6CVT.
Đời 2002MT này hơi đuối hơn

• Like
Reactions: Dongkisothd
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Theo e tiền đó để đi grab ngon hơn kaka
Đúng!
Không có đam mê xe cộ thì đi xe mui trần hai bánh, khi cần thì đi Grab, đi xa thì xe khách hoặc bao chuyến cho phẻ.

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Đúng!
Không có đam mê xe cộ thì đi xe mui trần hai bánh, khi cần thì đi Grab, đi xa thì xe khách hoặc bao chuyến cho phẻ.
Em nghĩ mua mấy con đời sâu quá như vầy về châm sóc thứ 1 mệt,thư 2 chắc phải 6 tháng đăng kiểm 1 lần,để đi xa đôi khi rất e ngại.

Hạng B2
6/1/16
157
53
28
Bác chủ xem xe nào chạy ít hơn thì quất xe đó thôi vì xe nào cũng 15 tuổi rồi :)

• Like
Reactions: bacai
Tập Lái
18/7/18
32
10
8
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn. Xe thì vẫn còn nhưng thực sự em khá ái ngại về tuổi đời các em nó. Tại chưa rành về xe, nghe mấy bác nói cũng e mua về nó suốt ngày nhõng nhẽo mình. Em định đổi lên Ford Focus 1.8 MT (2007-2008) đang thấy rao tầm 220-240T. Ko biết liệu có ổn hơn ko ạ? Vì thấy nhiều bác nói Laser bền vỉ hơn. Sợ cố lên focus đời cao hơn mà vẫn chăm nó suốt thì mệt. Mua xe mới hơn thì em ko có điều kiện ạ.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn. Xe thì vẫn còn nhưng thực sự em khá ái ngại về tuổi đời các em nó. Tại chưa rành về xe, nghe mấy bác nói cũng e mua về nó suốt ngày nhõng nhẽo mình. Em định đổi lên Ford Focus 1.8 MT (2007-2008) đang thấy rao tầm 220-240T. Ko biết liệu có ổn hơn ko ạ? Vì thấy nhiều bác nói Laser bền vỉ hơn. Sợ cố lên focus đời cao hơn mà vẫn chăm nó suốt thì mệt. Mua xe mới hơn thì em ko có điều kiện ạ.
Ổn Bác,
Nhưng bác mua qua lái thì không an tâm lắm. Mua xe cũ thì phải chờ. Ford mình cũng quen nhiều, nếu bác quyết thì mình có thể giới thiệu, an tâm về chất lượng.

• Like
Reactions: CuBiMi and bacai