Tư Vấn Chia Sẻ Xin tư vấn lắp đặt HUD

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
che tầm quan sát chứ được gì
trên xe trừ cái đồng hồ tốc độ với báo xăng là quan trọng ra,mấy cái còn lại là thứ yếu
chắc tại em từ hồi chạy xe 2 bánh đã quen kiếu,thiếu thì bù,dư thì hạ,nên số siếc vòng tua em ko quan tâm lắm,.miễn chạy ngọt là ô tê, hế hế

Hạng F
16/7/15
6.295
25.149
113
http://www.aliexpress.com/snapshot/7534249955.html Em mua con này ship mất khoảng 3 tuần từ Aliexpress ạ. Hình thực tế bác xem phía dưới ạ. Nói chung vòng tua máy và tốc độ khá chính xác. Em chạy ở các vận tốc khác nhau, set cruise control sau đó so sánh giữa thông số trên HUD và đồng hồ và thấy mọi thứ ok. Lượng nhiên liệu tiêu thụ thì tào lao, cái đó cũng chả cần bác tắt đi cũng được. View attachment 460334
em chỉ có thắc mắc là DIY sao thôi;

• Like
Reactions: zayn121288
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
em chỉ có thắc mắc là DIY sao thôi;
Dễ lắm bác. Đồ của nó có cái HUD, miếng film, miếng cao su chống trượt và dây cáp.
Bước 1: Mở hộc có cổng OBD2 trên xe
Bước 2: Cắm cáp nối OBD2 với HUD
Bước 3: Cố định vị trí của HUD lên táp lô bằng miếng cao su chống trượt
Bước 4: Lèn dây cáp (loại dẹt) vào kẽ của cột A cho gọn gàng
Bước 4: Dính miếng phim lên mặt kính lại để loại bỏ hiệu ứng double layers của ảnh phản chiếu.
Bước 5: Chỉnh settings của HUD nếu bác muốn tuỳ biến theo sách hướng dẫn.
Bước 6: Lên OS khoe.

Hạng B2
23/7/15
332
245
43
36
che tầm quan sát chứ được gì
trên xe trừ cái đồng hồ tốc độ với báo xăng là quan trọng ra,mấy cái còn lại là thứ yếu
chắc tại em từ hồi chạy xe 2 bánh đã quen kiếu,thiếu thì bù,dư thì hạ,nên số siếc vòng tua em ko quan tâm lắm,.miễn chạy ngọt là ô tê, hế hế
Em thấy nó vướng. Ngay cả taplo e củng ko đặt gì. Nó phản kính nhìn khó chịu