Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Cái này em đồng ý. Gửi xe lồng là quá phí
Chưa chắc là quá phí nhé Bác, giá chỉ chênh lệch chút thôi à chủ yếu là mình về kịp giờ để đi cày tiếp thôi. Không biết vé máy bay mắc từ ĐN - SG hiện ntn chứ đợt tháng 7 rồi mình gửi xe SG - Hanoi (giao xe Nội Bài hết 7 triệu), bay 4 vé hết hơn 6 triệu. Sau đó chạy Xuyên Việt 1 chiều (cũng 11 ngày như chủ thớt nhưng mình chạy nhiều, hơn 3,500km) đổ xăng hết 16,2 triệu, phí cầu đường hết 1,4 triệu á

Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Dạ xin chào các anh chị. Mong ước đã lâu thì hôm nay e mới sắp xếp lich nghĩ 11 ngày ( 4 ngày nghĩ Lễ 2/9 + xin thêm 1 tuần )
Lịch trình của em như thế này, anh chị nào có kinh nghiệm đã đi qua thì cho em ý kiến xem là ok không nhé.
Xe em 1 lái ( đi cùng 1 vợ 1 con 5 tuổi )... Nên ngày đầu tiên chạy xa nhất ra Nha Trang, còn các ngày sau 1 ngày chạy 3-4h rồi ăn chơi ngắm cảnh.
Nơi xa nhất em muốn đi là Phong Nha, đường Hồ Chí Minh. Rồi sau đó quay lại Đà Nẵng chơi 2 3 ngày.
Lượt về em gửi xe lồng từ Đà Nẵng về Sài gòn, được báo giá là 6tr, không biết giá này ok k ? bên xe lồng bảo nếu có xe ghép thì rẻ hơn, còn không phải để xe trống từ hà nội vào nên giá cao ( xe em Beijing X7 5 chỗ ). Còn người thì đi máy bay về.
À nên ở Hội An 2 đêm hay là ở Huế đêm nhỉ ? Nhiều người bảo Hội An bé lăm nên ở 1 đêm là dc rồi.View attachment 2756724
Bác check tin nhắn em trên OS với ạ

Tập Lái
30/5/15
22
68
13
33
Thank mọi người
mình muốn gửi xe về do chỉ chạy 1 tài và cũng không đủ thời gian.
vé may bay 2 ng lớn + 1 trẻ em khoảng 5tr
gửi xe khoảng 5tr

• Like
Reactions: H.N and Bibim
H.N confirmed
Tập Lái
15/8/20
40
166
33
40
Dạ xin chào các anh chị. Mong ước đã lâu thì hôm nay e mới sắp xếp lich nghĩ 11 ngày ( 4 ngày nghĩ Lễ 2/9 + xin thêm 1 tuần). Lịch trình của em như thế này, anh chị nào có kinh nghiệm đã đi qua thì cho em ý kiến xem là ok không nhé.

Xe em 1 lái ( đi cùng 1 vợ 1 con 5 tuổi )... Nên ngày đầu tiên chạy xa nhất ra Nha Trang, còn các ngày sau 1 ngày chạy 3-4h rồi ăn chơi ngắm cảnh.
Nơi xa nhất em muốn đi là Phong Nha, đường Hồ Chí Minh. Rồi sau đó quay lại Đà Nẵng chơi 2 3 ngày.

Lượt về em gửi xe lồng từ Đà Nẵng về Sài gòn, được báo giá là 6tr, không biết giá này ok k ? bên xe lồng bảo nếu có xe ghép thì rẻ hơn, còn không phải để xe trống từ hà nội vào nên giá cao ( xe em Beijing X7 5 chỗ ). Còn người thì đi máy bay về.

À nên ở Hội An 2 đêm hay là ở Huế đêm nhỉ ? Nhiều người bảo Hội An bé lăm nên ở 1 đêm là dc rồi.View attachment 2756724
View attachment 2758995*Ảnh minh họa
Lịch trình hợp lí đó bác ạ.
Hội An đúng bé, ở 1 đêm là đúng trừ khi bác muốn đi VinWonders Hội An.
Huế nên ghé nhé bác, ngoài các lăng tẩm thì món ăn ở Huế cũng khá hay ho.
Thử xem bún bò Huế chính gốc nó khác ở Sài Gòn thế nào :).

Gần Huế có 1 nơi khá đặc biệt: thành phố lăng mộ (nghĩa trang An Bằng), nếu bác không ngại vấn đề tâm linh thì có thể ghé, kì đó đi xuyên Việt năm 2020 e chở cả nhà gồm 3 thế hệ vào đó ngó một vòng, khá thú vị và hoành tráng. Một nét văn hoá đáng chiêm ngưỡng ở Huế.

Hạng C
24/3/08
980
41
28
Các bác gửi xe kiểu gì mà đắt thế nhỉ? Tôi mới gửi từ HCM ra Hn hồi đầu tháng 7, nhận xe tại KS Quận 1, giao xe tại nhà ở Nam từ Liêm, mà có 5 củ. Bác nào cần gửi ib mình cho số công ty chuyên chuyển xe.

Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Về đến Đà Nẵng rồi thì phi 1 ngày nữa là về đến nhà, gửi gắm cho cho rách việc. Nếu sợ đàn bà trẻ con mệt thì lùa lên máy bay còn một mình một ngựa phi về.
Đi nhanh thì đi một mình, còn muốn đi xa phải có bạn đồng hành bác ơi.

• Like
Reactions: lankhanh3
Tập Lái
30/5/15
22
68
13
33
Các bác gửi xe kiểu gì mà đắt thế nhỉ? Tôi mới gửi từ HCM ra Hn hồi đầu tháng 7, nhận xe tại KS Quận 1, giao xe tại nhà ở Nam từ Liêm, mà có 5 củ. Bác nào cần gửi ib mình cho số công ty chuyên chuyển xe.
ib em sdt cty chuyen xe. thank a

Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Lịch trình hợp lý rồi bác, mong ước của em là làm 1 chuyến ra tới bắc mà cũng chưa sắp xếp đc.
Hội An bé lắm bác, dạo phố cổ, ăn đồ quảng 1 đêm là hết rồi, nên bác ở Huế 1 đêm và Hội An 1 đêm hợp lý hơn.
Gởi xe lồng 6tr + 3 vé máy bay (4-5tr) nữa thì khoảng 10-11tr. Nếu là em, em thêm 1 ngày nữa đạp về SG luôn, nghỉ lại 1 đêm ở Nha Trang/Cam Ranh. Chi phí chừng 4-5tr :)

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Bác chạy dữ há, đợt rồi mình chạy từ SG ra Đà Nẵng từ 5 giớ sáng tới hơn 21:00 thì ăn tối ở Đà Nẵng luôn (ăn sáng Phan Thiết, Ăn trưa Dốc Lếch tắm biển được 30 phút luôn)
em cứ hết ga hết số mà tới bác ơi