Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Mình hay nghỉ ở mấy khách sạn khu golden bay gần bãi dài. Ở đây thì có thể ra tắm biển bãi dài khá tiện.
Đây là home stay RuBy mình từng ở. Là home stay nhưng phòng ốc ko khác gì khách sạn. Đậu xe rộng rãi thoải mái. Có rất nhiều khách sạn ( home stay ) ở khu này, bác lên gg map nhìn sơ qua khu golden bay là thấy. Biển bãi dài tắm rất sướng. Ở đây chiều và sáng hôm sau bác tắm rồi đi Quy Nhơn. Chỗ này bác chạy ra Dốc Lết gần resort GM Dốc lết có quán Kiều Oanh đồ ăn cực ngon và rất rẻ,tươi. Cô chủ nấu rất khéo đến mức thằng con và vợ mình toàn đòi đi Dốc Lết chỉ để ăn. Món nào cũng ngon ,đặt biệt món lẩu mực thì mấy quán ở quốc lộ gần Đại Lãnh xách dép ko kịp cho quán nàyView attachment 2929172
View attachment 2929167View attachment 2929173
Nghe bâc mô tả quán ăn ngon có cô chủ chắc cũng ngon hả bác?:p:p:D

• Like
Reactions: KuTeo
Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
Em mới đi xa lần đầu, xe 5 chỗ, nhờ các bác tư vấn cung đường và chỗ ăn/nghỉ, em dự kiến đi như sau:
- Sáng thứ 5 27/4: 7h xuất phát HCM
đi 27/4 thì cứ tàn tàn..mới lái đi 1 mạch QN thì hơi đuối, nên nghị lại chặng Cam Ranh là hợp lý.
Em dự kiến đi cung ven biển, nhưng chưa rành nên đi QL1A đoạn nào, khúc nào thì quẹo vô ven biển?
Đi ven biển thì mở GOOGLE map có khúc quẹo phải khi gần ở Tà Cú có đường chỉ dẫn vào rồi đi theo.

Mà mùa này đi buổi trưa thì nóng lắm. Tranh thủ đi qua khúc Ninh Thuận rồi hãy ghé ven biển vì đợt này Lễ chắc nhà nhà đi kinh lắm

Quy Nhơn đi lần 1 cho biết chứ cũng k có gì vui

Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Đây là lịch trình đi Quy Nhơn hôm tết của mình, bác tham khảo thêm xem sao nhé. Do mình đi 2ng lớn nên ăn uống thoải mái, tiện đâu ghé đó, cũng không có lưu ý gì. Chúc gđ bác đi chơi lễ vui vẻ, hp và bình an trên mọi nẻo đường. Thân!
Ngày 1 (m2): 12h xuất phát, đến Phú Yên ngủ tại ks An Khang hoặc Thuận Phát.
Ngày 2 (m3): 6h trả phòng, ăn sáng, tiếp tục hành trình đến Quy Nhơn. Trên đường đi, ghé bãi biển Gành Đỏ, Bãi Rạng, Bãi Bầu, Bãi Bàng, Bãi Xếp, Tuyệt tình cốc. Ăn trưa, nhận phòng ks trên đường Xuân Diệu. Tối ăn hải sản trên đường Xuân Diệu.
15h tham quan DKL Gềnh Ráng (bãi tắm Hoàng Hậu, mộ Hàn Mặc Tử..); bãi biển Life a beach, ăn hải sản tại đây. Tối chill tại Suft bar.
Ngày 3 (m4): Dậy sớm đi Tham quan cầu Thị Nại, Đồi cát Phương Mai, Kỳ Co, hòn Khô, Tịnh xá Ngọc Hòa, Eo Gió, FLC Safari, Phật pháp Linh Phong, KDN Trung Lương (ăn trưa tại hải sản Tám Sinh). KDL Cửa biển (chân cầu Thị Nại). Tháp Bánh Ít, chùa Thiên Hưng. Tối dạo công viên gần ks.
Ngày 4 (m5): Ăn sáng sớm, trả phòng, gửi đồ tại ks. Tour đón đến bến cảng Hàm Tử đi cano ra đảo Cù Lao Xanh tham quan cột cờ Thanh niên, hải đăng, bãi Gala, bãi Nhỏ (ăn cua đá hấp, ốc mặt trăng hấp gừng, bánh xèo cá cơm, canh rong biển, rượu dứa).
Về ks lấy đồ tiếp tục hành trình về Phú Yên, nhận phòng ks An Khang (số 15 (21) QLộ 1A, Chí Thạnh, Tuy An, Phú Yên – 0903.567839) hoặc nhà nghỉ Thuận Phát (02573507507).
Ngày 5 (m6): Trả phòng, Ăn sáng, 8h tham quan nhà thờ Mằng Lăng > (15p) 9h cầu Ông Cọp > (25p) 10h gành Đá Đĩa > (30p) 11h Đầm Ô Loan (ăn sò huyết rang muối ớt, cua nhà hàng hải sản Quang Anh – 0944.157887) > Quảng trường Nghinh Phong > mũi Đại Lãnh > vịnh Vũng Rô > Nghỉ đêm tại Nha Trang.
Ngày 6 (m7): Trả phòng, ăn sáng, về tpHCM. Ăn trưa tại Cà Ná.

Tập Lái
24/4/23
3
3
3
34
Cảm ơn các bác nhiều ạ.

GĐ em vừa tới QN an toàn, lộ trình của em như sau:

- SG-Cam Ranh: CT1 - QL51 - đường ven biển - ăn trưa Phan Thiết - nghỉ đêm tại Cam ranh
> đường đẹp, ngắm đã mắt

- Cam Ranh - QN: QL1A
> đường xấu kinh khủng, gần như hết tỉnh Phú Yên, ổ gà và sửa đường :( . Có bác nào gợi ý giúp em đoạn thay thế khúc này với được không ạ ?

Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Cảm ơn các bác nhiều ạ.

GĐ em vừa tới QN an toàn, lộ trình của em như sau:

- SG-Cam Ranh: CT1 - QL51 - đường ven biển - ăn trưa Phan Thiết - nghỉ đêm tại Cam ranh
> đường đẹp, ngắm đã mắt

- Cam Ranh - QN: QL1A
> đường xấu kinh khủng, gần như hết tỉnh Phú Yên, ổ gà và sửa đường :( . Có bác nào gợi ý giúp em đoạn thay thế khúc này với được không ạ ?
Chỉ là 1 gợi ý: Nếu có thời gian thì ghé Buôn Ma Thuột 1 đêm rồi về TP.
1. Theo QL19C về BMT.
2. Đi QL1A và ĐT642 đến La Hai rồi theo QL19C về BMT.
QL14 về TP thì cảnh đẹp và chú ý tốc độ, vạch kẻ đường.
Thật sự kg biết hiện nay QL19C đường tốt xấu ra sao nhé.
Như vậy là đi đường biển về đường rừng.

• Like
Reactions: Bibica
Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Ở Quy Nhơn muốn ra tượng Trần Hưng Đạo thì đi bến đò nào vậy? Đò chạy có giờ hay chạy suốt? Có Bác nào biết thì cho thông tin dùm, Tui đi Quy Nhơn hoài mà chưa ra đó được vợ nó cằn nhằn miết! Cám ơn các Bác trước

Hạng B2
15/1/19
137
3.214
94
46
Bác hỏi mấy anh xe điện, họ chở tới bến đò. Có nhiều ghe lắm. Thỏa thuận giá thôi. Năm ngoái mình đi 4 người/600 k. Thêm 150k nữa họ chở ra Miếu giữa sông luôn.
Xin tư vấn lịch trình Sài Gòn - Quy Nhơn dịp lễ 30/4

• Like
Reactions: ab2cd3