Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com
dang_cap_pro nói:
bác chủ topic muốn thể hiện đẳng cấp mà
Đẳng cấp gì đâu bác ơi. Phục vụ công việc thôi. Nếu đẳng cấp thì em ráng tí làm con xe Đức cho toại nguyện.
KEKs ONE nói:
đi công trường thì phang 01 con landcruiser 2010, tầm 80K cho nó lành . dịch sang tiếng Diệt Lam : LAND CRUISER là Chiến Hạm trên Đất, còn Prado, Highlander: E hổng biết dịch ra sao ?!!
còn Prado, Highlander để đi ngoài Công Trường Mê Linh ăn Lẩu Nấm ashima cho nó sang
Landcruiser 2010 nếu giá 80k thì em mua không suy nghĩ nhiều. Mỗi cái nó hơn 120k cơ ạ.
Em cũng thích Highlander V6 3.5 vì cái đẹp từ trong ra ngoài nhưng nhà em đi đường rừng nhiều nên đang đắn đo. Em sợ là Prado 160HP nó có yếu quá không chứ đi lên rừng núi nhiều không có lợi lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com
Ginza nói:
Gửi bác 1 vài hình ảnh của em Prado  TXL:

Xin tư vấn lựa chọn Toyota Prado 2.7 và Toyota Highlander V6 3.5.

Theo em bác đi công trình thì nên chọn Prado, lý do giá hợp lý và gầm cao, 2 cầu thực thụ. Em này hiện nay chỉ 86k thôi bác nhé. Bác cần tư vấn gì thì alo em:D
Sao thiếu nhiều thứ thế nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/10/10
430
4
0
phongcach nói:
dang_cap_pro nói:
bác chủ topic muốn thể hiện đẳng cấp mà
Đẳng cấp gì đâu bác ơi. Phục vụ công việc thôi. Nếu đẳng cấp thì em ráng tí làm con xe Đức cho toại nguyện.
KEKs ONE nói:
đi công trường thì phang 01 con landcruiser 2010, tầm 80K cho nó lành . dịch sang tiếng Diệt Lam : LAND CRUISER là Chiến Hạm trên Đất, còn Prado, Highlander: E hổng biết dịch ra sao ?!!
còn Prado, Highlander để đi ngoài Công Trường Mê Linh ăn Lẩu Nấm ashima cho nó sang
Landcruiser 2010 nếu giá 80k thì em mua không suy nghĩ nhiều. Mỗi cái nó hơn 120k cơ ạ.
Em cũng thích Highlander V6 3.5 vì cái đẹp từ trong ra ngoài nhưng nhà em đi đường rừng nhiều nên đang đắn đo. Em sợ là Prado 160HP nó có yếu quá không chứ đi lên rừng núi nhiều không có lợi lắm.

Bác đến salon ( E quên tên ) nằm trên Cống Quỳnh, q.1 gần ngã 4 N.Trãi, ngay hẽm bán nhiều thịt Chó... Chủ salon là XV mem ( nick Tê Giác ). con Land đó màu đen.

E nghĩ con Highlander không chịu nổi Công Trường của Bác đâu ! chỉ Landcruiser và 4runner mới "trâu bò" nổi, còn lựa chọn Pajero nữa đó.

Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com
KEKs ONE nói:
Bác đến salon ( E quên tên ) nằm trên Cống Quỳnh, q.1 gần ngã 4 N.Trãi, ngay hẽm bán nhiều thịt Chó... Chủ salon là XV mem ( nick Tê Giác ). con Land đó màu đen.
E nghĩ con Highlander không chịu nổi Công Trường của Bác đâu ! chỉ Landcruiser và 4runner mới "trâu bò" nổi, còn lựa chọn Pajero nữa đó.
Em ở HN bác à, bác có số điện thoại chủ Salon không ạ. Nếu Land 2010 không có vấn đề gì mà giá đó em khuân ngay.

Hạng B2
17/10/10
430
4
0
... uhm E hổng biết Pác ngoài í ... để E đến đó lấy info gửi Pác ( yên tâm E hổng lấy "tiền xâu" đâu ) ... vì E "chiên chị" 4x4 ( Land, 4runner, Hilux, ... ) tuy E chưa đi Highlander nhưng E thấy nó "mái mái/pha nhớt" làm sao ếy ! còn Prado ( đi ké của ông Anh cột chèo ) thì hoàn toàn không thích hơp lắm cho Công Trường đúng nghĩa !

E cũng đang máu con 4runner 2010 lắm ( ước mơ tự xử 01 chuyến Sapa ) nhưng để thư thư ...

Hạng B2
12/9/04
219
32
28
KEKs ONE nói:
... uhm E hổng biết Pác ngoài í ... để E đến đó lấy info gửi Pác ( yên tâm E hổng lấy "tiền xâu" đâu ) ... vì E "chiên chị" 4x4 ( Land, 4runner, Hilux, ... ) tuy E chưa đi Highlander nhưng E thấy nó "mái mái/pha nhớt" làm sao ếy ! còn Prado ( đi ké của ông Anh cột chèo ) thì hoàn toàn không thích hơp lắm cho Công Trường đúng nghĩa !

E cũng đang máu con 4runner 2010 lắm ( ước mơ tự xử 01 chuyến Sapa ) nhưng để thư thư ...
Em ở Hà Nội, lâu giừờ cũng đang đi tìm Land 2010 lướt, nhờ bác xe m giùm em con xe đó đi, néu được em vào khuôn ra luôn, giao lưu bia với bác. Cảm ơn bác nhiều

Hạng B2
7/9/10
101
0
16
46
PhamKhangAuto nói:
Xin đính chính bác tí fortuner 158 HP,prado 160 HP. Về option Prado 2.7 so với Highlander 2.7 đã yếu hơn rồi bác à,nhưng về body thì em thấy Prado ngầu hơn. Về độ ổn định và khả năng địa hình của em Prado thì em đã thử :phải nói là rất ok theo cảm nhận của em. Highlander thì em chưa được thử nhưng bác lưu ý là em này gầm thấp hơn.
Về giá : 2 cái giá bác đưa ra đều rất tốt,em V6 3.5 full 2010 như bác nói Tp HCM hiện tại cũng trên 100k tí,em Prado 2.7 thì bác lưu ý là ít nơi về option full lắm: xe về base rồi về đây lên ghế da,DVD camera lùi,baga. Nếu giá 87k là rất tốt bác à.
Chúc bác mua may.Trân trọng.!!!

Bác này nói đúng, High gầm hơi thấp, nếu bác hay đi địa hình, công trình thì Prado có vẻ hợp lý hơn

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
em cũng dân công trường nè pác ui...pác cứ phang con Highlander đi...ko sao đâu pác ui....pác tới văn phòng công trường làm việc ..chứ có bao giờ pác lấy xe pác đi đào móng đâu mà lo......

Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com
Cuối cùng em cũng chon Prado rồi. Với tầm tiền dưới 100 nghìn $ thì chẳng có lựa chọn nào hơn em nó cho việc đi công trường cả. Tuy em hơi thất vọng về oftion và máy yếu nhưng độ cân bằng khá tốt và quan trọng là gầm cao. Giá cuối là 86 nghìn $. Cảm ơn các bác đã cho em lời khuyên. Chúc các bác 1 năm mới làm ăn tấn tới và gặp nhiều may mắn.