Trùm Cô
27/11/07
854
46.899
93
Nên mổ. Bớt bệnh khoảng 50pt, chất lượng cuộc sống cải thiện do bớt nghẹt mũi.

• Like
Reactions: phantan
Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Tình trạng em bị mạn tính nghẹt mũi, bình thường rất ít khi nào lỗ mũi có thể thở cả 2 cùng lúc. Kiểu hay bị thiếu oxy nhưng cũng quen rồi do tập bơi với thể tao nên sức khỏe không ảnh hưởng. Mỗi năm chừng 3, 4 đợt đổi mùa trở bệnh nhức đầu các kiểu rồi thôi. Giờ em nghĩ mình sống với nó hơn chục năm có nên phẫu thuật để cho cuộc sống bình thường không. Em nhiều lần đi nội soi mũi bác sỹ đều chuẩn đoán lệch cách ngăn, có bệnh viện thì bác sỹ bảo mổ, có bệnh viện bảo không. Nay đánh liều làm thử xem sao vì chất lượng cuộc sống ko cao.
Xem thấy bên Vinmec 18tr, tmh sài gòn chỗ em khám thì 15tr.
Mấy anh bs cnl phán giúp em 1 câu xem sao chứ 50-50 quá.
Cảm ơn mấy thánh
Mổ làm rì. Để tự cơ thể thích nghi.
Em vẹo vách ngăn từ hùi lớp 6 do xe đụng. Để nguyên đến giờ. Có seo đâu

Hạng B2
18/2/05
297
17.276
93
Vợ mình cũng mổ vách ngăn bị lệch ở Bệnh viện Tai Mũi Họng, trước mổ và sau mổ cũng chả thấy cải thiện và khác biệt gì. Chưa kể mổ xong thì 2 ngày đầu đờm nhớt, dịch máu chảy liên tục trong họng, tối ngủ không được luôn vì phải khạc nhổ.

Kể thêm ngoài lề, lần vợ mổ vách ngăn mũi đó mình đi làm xong tối chạy vô bệnh viện chăm vợ và ngủ lại. Sáng sau đi làm ở cty vợ nhắn tin bảo thôi tối đừng vô ngủ nữa, vô nuôi bệnh gì mà ngủ như chết đã thế ngáy như sấm rền không ai ngủ được, sáng mấy người nằm chung phòng ai cũng phản ánh mang nhục luôn :D.

Hạng C
3/6/16
544
12.179
93
BS ngon sẽ có hình ảnh chụp 3D, phân tích và giải thích lý do thực sự của việc phải mổ. Sau đó "đương sự" tự quyết...

Hạng C
29/2/12
841
18.244
93
32
Chịu khó đi bộ công viên, hít sâu thở mạnh
Đi tầm hai tháng sẽ thấy thở ok , không đau
Nhớ kiểm công viên có không khí sạch, cây nhiều

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
  • Viêm mũi dị ứng...đau nhức đầu từ 1980.
  • 1995 mỗ vẹo vách ngăn ( đánh nhau từ bé) ở Bv ĐH YD để thông mũi, hạn chế viêm xoang.
  • Sau mỗ đỡ hơn nhưng vẫn nghẹt và nhức đầu do viêm xoang và thời tiết chuyển mùa.
  • Thể dục đều nhất là bơi có đỡ nhiều.
  • Hai năm nay khỏe hơn sau một lần súc xoang mũi ở Cơ sở 2 BV ĐH YD.
  • Vách ngăn ko vẹo, mũi thông, xoang khó viêm hơn.

• Like
Reactions: ngr040 and solopidi
Hạng D
23/5/12
1.942
77.736
113
Đau ko nói nhưng em lệch đến độ lỗ mũi lúc nào cũng nghẹt nói chuyện đổi giọng á
Tiền nhiều để làm gì, nên mổ cho thông thoáng .... và ít nhất là không tra tấn người khác bằng mùi thum thủm của kẻ viêm xoang

• Like
Reactions: Gianhap