Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Lấy em focus trend ... ra giấy ở SG tầm gần 600
Chủ thớt nên cân nhắc nghe theo bác này khuyên. Focus Trend chạy rất ok, chỉ có hơi thiếu option so với bản Titan.

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
LTZ thì chuẩn, đời lại cao nên yên tâm. Con này chỉ bị cái xác nặng nên ăn xăng hơn các con cùng phân khúc tý, hơn tầm 1-2l/100km. Còn lại thì dáng cứng, đàn ông, xe nặng nên chạy đầm xe. Thấy ai chạy cũng khen lắm. Về độ lại dàn đèn đuôi led và dàn bi-xenon đầu thì hơi bị rực rỡ hihi

Hạng B2
1/4/13
241
289
83
View attachment 1946428 Thưa các bác, sau bao đêm nằm thao thức suy nghĩ về tình hình giao thông đi lại, khí hậu bây giờ nay em quyết định tậu 1 em 4 chân về phục vụ gia đình. Hiện tại vợ chồng em chưa có con, ngày đi lại khoảng 60km, cuối tuần về quê 130km. Tầm kinh tế hiện nay khoảng 500 và em đang bồ kết em Chevrolet Cruze LTZ 2017 này Vậy nên hôm nay lên đây nhờ các bác tư vấn giúp xem mua em này có ngoan không, chi phí nuôi em ấy ăn uống, chăm sóc sức khỏe ra sao ạ.. Nhà em mua xe để dùng lâu dài thôi, không có ý bán lại trong thời gian dài. Em cám ơn!​
Cruze chạy đường phố SG hao xăng lắm bác ơi!

Tập Lái
22/6/19
21
25
16
32
Chi phí xăng quá chát vì bác chạy nhiều lắm đấy. 60x26 + 130x4>2000km/1 tháng = 25000km/1 năm.
Em đề nghị con nào tiết kiệm chút đi ạ. Ví dụ : vios, city, jazz, suzuki swift. Đặc biệt con swift đang giảm còn 450 củ, xe máy 1.2 nhưng chạy rất thoáng, bác nào leo lên chạy mới thấy cái hộp số swift làm tốt lắm, chạy không hề đuối với công suất bé.
Xăng thì ko sợ bác ạ, dạo này vợ quản lý bia kỹ lắm, chắc cũng đủ bù chỗ xăng chênh vs các xe khác.

Tập Lái
22/6/19
21
25
16
32
E lạy cụ. Ai bán rẻ đời tầm 2017 bác chỉ e mua cái. Rẻ do lỗi hay hư vặt như bọn hay bịa đặt nói ý...
Bác chủ nhắm bản này mà 2017 chạy dưới 5 vạn nếu 500 xoay quanh là múc ngay và luôn. Chả phải suy nghĩ chi cho mệt đầu, mua thì đem ra Chevy tết phát, lỗi hay cần làm gì nó báo cho bác để sét giá thêm với chủ. Bác ra chạy thử mấy con hạng B hay Vios, City thử trong tầm giá này xe nào hơn con bác đang nhắm ko? Con này xăng hơn là đúng vì nặng hơn mấy con kia khá nhiều, nhưng mã đẹp hay chạy tự tin thì nhất còn gì. Đời 2017 là đời ít lỗi nhất trong vòng đời của nó. Mà sửa chữa cũng rất dễ dàng và rẻ chứ chả có đắt hay hiếm như bọn bịa đặt nói đâu. Nhà có con Cruze LT 2017 ông anh chạy Grad gần 20 vạn rồi đây, chả có gì phải suy nghĩ hết bác. E khẳng định luôn là 500 quay đầu bác mua con này đi là qua hợp lý. Còn bác sợ tốn xăng thì đi xe máy điện Vinh Phát đi cho rồi.
Thank Bác, bác nói rất đúng tâm lý của em, em tia đời này vì nó cũng vẫn còn mới, giá rổ vừa sức. Chắc em phải kiếm xe xem thực tế để thêm quyết tâm vậy

Tập Lái
22/6/19
21
25
16
32
Chủ thớt nên cân nhắc nghe theo bác này khuyên. Focus Trend chạy rất ok, chỉ có hơi thiếu option so với bản Titan.
Thank Bác, em này cũng ổn đó bác nhỉ. Em sẽ ngâm cứu thêm

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
View attachment 1946428 Thưa các bác, sau bao đêm nằm thao thức suy nghĩ về tình hình giao thông đi lại, khí hậu bây giờ nay em quyết định tậu 1 em 4 chân về phục vụ gia đình. Hiện tại vợ chồng em chưa có con, ngày đi lại khoảng 60km, cuối tuần về quê 130km. Tầm kinh tế hiện nay khoảng 500 và em đang bồ kết em Chevrolet Cruze LTZ 2017 này Vậy nên hôm nay lên đây nhờ các bác tư vấn giúp xem mua em này có ngoan không, chi phí nuôi em ấy ăn uống, chăm sóc sức khỏe ra sao ạ.. Nhà em mua xe để dùng lâu dài thôi, không có ý bán lại trong thời gian dài. Em cám ơn!​
Em khuyên nếu bác kiểu ăn chắc mặc bền thì
1/ Vios 2017 : Bảo dưỡng rẻ không có gì để hư
2/ Accent 2018 ( bản MT full cũ ): Nói chung là ngon từ a tới á, option nhiều, sửa chữa bảo dưỡng rẻ.
3/ Nếu 7 chỗ, bác nên suy nghĩ đến Ỉn date 2013 2014, rẻ hơn thì có con Carens 2016 ( em đang đi cả Ỉn và Carens), muốn lên Rondo thì phải thêm tiền nhưng em thấy bác ko muốn vay thì đây là mấy lựa chọn khả dĩ.
Cruze LTZ em chạy qua thì xe đầm, xác nặng, tốn xăng nhất trong phân khúc, về hư hao thì Chevrolet bản thân em ko có thiện cảm lắm nhất là từ mấy con Captiva ngày trước hỏng vặt suốt.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Thank Bác, bác nói rất đúng tâm lý của em, em tia đời này vì nó cũng vẫn còn mới, giá rổ vừa sức. Chắc em phải kiếm xe xem thực tế để thêm quyết tâm vậy
Chỉ sợ không giá dưới 500 cho bác chọn ấy :)
Tầm tiền này bác cũng có thể kiếm được 1 em Captiva đời 2012-2013 máy LE5 rồi đó.
Bác đừng ngại mà nghe giang hồ đồn đại xe Cap hay hỏng vặt, chỉ là do thợ không biết sửa phá xe cho hư thôi, còn bây giờ thì đã có rất nhiều gara chuyên Cap chưa kể đã có hội quán cho dòng xe này nên bác yên tâm mà dùng thôi. Dùng xe của Chevy thì đi đường xa rất đầm chắc và yên tâm về độ an toàn bác ạh :)