Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Ráng vay tiền chui vào City Garden là ngon nhứt. Mỗi tội chịu cảnh hàng ngày đi làm thoát được cái đường Ngô Tất Tố cũng trần ai lắm. Mấy cty nước ngoài toàn cho chuyên gia thuê nhà ở trong này không.

Tập Lái
24/12/19
4
6
0
37
tham khảo 156 Điện Biên Phủ, Wilton đường D1 tiện ra đường lớn. Green Field thì kẹt xe đoạn chân cầu giờ cao điểm.

• Like
Reactions: H79
Tập Lái
19/2/20
12
17
3
39
Mình thấy nên chọn saigonres block B . View gì thì tùy bạn nhubgw view công viên rất mất sự riêng tư. Richmond có công viên sát rạch rất hôi. Nên chọn block xa kênh và view đẹp nhất là phía chu văn an nhiều cây xanh. Vì view sông đã bị sgr che khá nhiều, nhất là khúc sông bị uốn cong. Thực sự mình chỉ thấy 2 dự án này ok về vị trí và giá tiền. Chất lượng sgr cũng ko tệ mà giá mềm hơn Richmond. Ascent thì chết đứng khá lâu rồi. Ngày xưa còn có CT Home và 1 dự án sát sông phía cuối Ung Văn Khiêm. Cả 2 đều chết do pháp lý từ lúc làm móng. Tốt nhất thì bạn chọn dự án đã bàn giao. Nova thì bạn cân nhắc vì mình thấy hẻm vào nhỏ. Còn 1 dự án khác ở D2 giá tốt nhưng đường vào siêu nhỏ và hơn. Ok thì bạn trả khoảng 32_35tr/m2

Tập Lái
25/5/17
46
22
8
36
Mình thấy nên chọn saigonres block B . View gì thì tùy bạn nhubgw view công viên rất mất sự riêng tư. Richmond có công viên sát rạch rất hôi. Nên chọn block xa kênh và view đẹp nhất là phía chu văn an nhiều cây xanh. Vì view sông đã bị sgr che khá nhiều, nhất là khúc sông bị uốn cong. Thực sự mình chỉ thấy 2 dự án này ok về vị trí và giá tiền. Chất lượng sgr cũng ko tệ mà giá mềm hơn Richmond. Ascent thì chết đứng khá lâu rồi. Ngày xưa còn có CT Home và 1 dự án sát sông phía cuối Ung Văn Khiêm. Cả 2 đều chết do pháp lý từ lúc làm móng. Tốt nhất thì bạn chọn dự án đã bàn giao. Nova thì bạn cân nhắc vì mình thấy hẻm vào nhỏ. Còn 1 dự án khác ở D2 giá tốt nhưng đường vào siêu nhỏ và hơn. Ok thì bạn trả khoảng 32_35tr/m2
Dự án nào ở d2 32 35tr/m2 vậy bác?

Hạng B2
19/8/17
145
78
33
33
Saigonland D2 - Điện Biên phủ-cạnh ĐH Hutech 89m2- căn góc 3PN- Sổ hồng giá 3,5toi hợp với bác luôn.

Tập Lái
3/9/14
3
1
0
37
Chào các bác,

Em là thành viên mới, xin được các bác tư vấn mua chung cư để ở. Vợ chồng em muốn mua chung cư ở Bình Thạnh, giá max 3.5 tỉ (cả nội thất). Em làm ở đường Điện Biên Phủ, gần chỗ và cùng phía ĐHQT Hồng Bàng, UEF nên muốn mua chung cư nào đi làm ở đó cho tiện. Em là nữ đi xe máy nên quan tâm nhiều đến vị trí chung cư để đi và về không quá khó khăn vòng vèo. Nhà em có em bé nhỏ nữa nên cũng muốn tìm nơi thoáng mát, ít nhất có cái sân hay đường nội bộ có thể cho bé xuống chơi .

Nhà em mua để ở nên chung cư mới hay thứ cấp đều được. Em tham khảo thấy có các CC Đất Phương Nam, Cửu Long, Richmond, Acsent Plaza, Saigonres có vẻ ổn về vị trí. Em đã có đi xem CC Cửu Long thì thấy nó cũng yên tĩnh mát mẻ nhưng hơi cũ, không có tiện ích và nhà thì mặt bằng thiết kế không thoáng lắm. Saigonres em chưa coi nhưng xem trên mạng thấy cũng có nhiều phốt quá, không biết bây giờ thế nào?

Các bác có kinh nghiệm ở các chung cư này hoặc biết chung cư nào phù hợp thì giới thiệu cho nhà em với. Em xin cảm ơn.
Thật sự Richmond căn 2pn ghi là 66 m2, nhung thông thuỷ chỉ có 60 m2, quá nhỏ bác à, bác cân nhắc nhé

• Like
Reactions: hapi.bds
Hạng B2
2/11/17
232
95
33
33
Richmond 3t3-3t4 thiết kế, tiện ích ổn hơn ông SGR đối diện, cùng tầm tiền thì mua bên SGR được cái rộng hơn thôi