Hạng B2
28/10/10
143
19
18
TP.HCM
Nhà ổng ở Bà Rịa :D
Em nói bác không tin nhưng thực tế là như vậy, em đổ 500K ở cây xăng gần chỗ Tô Ngọc Vân cắt đường rày xe lửa, kim xăng chỉ vạch nửa bình, chạy đường cao tốc - QL51 -Vũng Tàu (Ks Lam Sơn), lúc về chạy 1 vòng bãi trước ra bãi sau rồi về đường cũ, tới nhà kim xăng chỉ vạch 1/4. Em cũng bất ngờ vì thông thường mới làm máy hay hao xăng dữ lắm nhưng cái này chưa tới 5l/100km. Có lẽ bác Thạch ăn bớt của em 2 cái xilanh rồi quá :3danbanh:

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Em nói bác không tin nhưng thực tế là như vậy, em đổ 500K ở cây xăng gần chỗ Tô Ngọc Vân cắt đường rày xe lửa, kim xăng chỉ vạch nửa bình, chạy đường cao tốc - QL51 -Vũng Tàu (Ks Lam Sơn), lúc về chạy 1 vòng bãi trước ra bãi sau rồi về đường cũ, tới nhà kim xăng chỉ vạch 1/4. Em cũng bất ngờ vì thông thường mới làm máy hay hao xăng dữ lắm nhưng cái này chưa tới 5l/100km. Có lẽ bác Thạch ăn bớt của em 2 cái xilanh rồi quá :3danbanh:
Em cũng nghĩ là xe bác làm máy lại sẽ tiết kiệm hơn nhiều vì xe e chưa làm máy thì chạy đường hỗn hợp và máy lạnh bật khoảng 50% thời gian di chuyển cũng dao động quanh 8l-8.5l/100km. Nhưng con số 5l/100km thì chắc là không tưởng vì matiz cũng khó mà đạt được con số đó bác à.
Quan trọng là trước lúc đổ xăng thì kim xăng bác ở mức nào nữa. Và do độ rớt kim của đồng hồ xăng nữa, như xe em thì từ mức F đến vạch 1/2 thì xuống rất nhanh, từ 1/2 đến 1/3 xuống cực chậm, từ 1/3 đến lúc báo đèn vàng thì chậm hơn F đến 1/2 nhưng nhanh hơn 1/2 đến 1/3.

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Cách đo độ ăn xăng của em là đợi lúc đèn báo xăng sáng lên là tranh thủ đổ xăng, thường em đổ 500k trở lên, reset km hành trình và đến lúc đèn báo xăng sáng lần tiếp theo sẽ xem số km và chia tỉ lệ xăng ra sẽ biết mức ăn xăng của xe.

Hạng B1
29/5/12
80
39
18
hcm
megatel-it.com
:3dnhinyeu: em thích "gái đẹp fiat, nhưng sợ lắm bệnh" gái xấu "Wagon" nghe nói lành vì con nhà nghèo phải không các bác ?!!!:3dtanghoa:

6/1/15
90
13
8
40
Chiếc màu vàng em xem rùi,ngay BV Q8,côn số lỏng lẻo ,máy kêu cò ,không đẹp .
đang tính mai đi xem mà nghe vậy chắc bỏ ý định quá. Mà sơn còn zin ko bạn? Giá thấy rẽ quá mà ko biết sao? Thấy đăng lâu lắm rồi mà chưa bán dc, chắc có vấn đề gì đây! :(

6/1/15
90
13
8
40
Nhìn hình thì đẹp nhưng làm lại đồng sơn vụn về lắm, các mối hàn và sơn ko được khéo.
Máy thì kêu nên thôi về luôn ko dám mượn chạy thử.
Sao nhìn nước sơn giống zin vậy bác? Nhìn bề ngoài thấy ngon thật! :)