Hạng B2
16/6/05
467
3.895
103
HCM
Em đã từng xài omron, microlife thấy ko ưng ý lắm. Em đang xài 1 cái Beurer của Đức thấy cũng được
Bác có thể nói thêm chỗ ko ưng ý dc ko? Do máy đo ko chính xác, khó sử dụng hay do kiểu dáng

Hạng D
12/10/12
2.428
87.908
113
Bác có thể nói thêm chỗ ko ưng ý dc ko? Do máy đo ko chính xác, khó sử dụng hay do kiểu dáng
Anh quan tâm làm gì? Loại nào thì chỉ tối đa 3 năm là vứt, mua cái khác thôi. Cái đáng quan tâm là pin loại 2A hay 3A. 2A thì dễ thay, dễ kiếm. Nguồn ổn định nên kết quả thường chính xác hơn. Nhược điểm là nó to hơn đáng kể. Loại nhỏ thì lại đắt hơn.

• Like
Reactions: cu_ken and Arvatino
Hạng C
17/9/14
879
3.107
93
Cám ơn các bác!

Chốt luôn:
  • Omron
  • Loại bắp tay
  • Không bluetooth
:)

Vấn đề còn lại là: mua ở đâu để không phải gặp hàng nhái?!
Mua đồ Nhựt bổn xách bay dzìa ,tuần đo 1 lần chuẩn tăm tắp .
Xin tư vấn mua máy đo huyết áp!

Vậy mà đi khám sức khỏe mua BHNT bác sĩ sử dụng máy cũng omron đời gì hông bít choàng qua tay áo ,xong phán 1 câu HA chú cao nha ???

• Like
Reactions: viktor
Hạng C
17/9/14
879
3.107
93
Ở nhà khác , lên viện nó khác kkk
A có bị mỡ máu nhẹ hem
55 tủi rùi ,mỡ máu nhẹ .BS hỏi sáng có cafe không ,đương nhiên rồi sáng nào cũng 1 ly ,mà chỉ số lên tới 16/12 .Vấn đề khi đo choàng qua cả áo thì sao chính xác được, chưa kể máy đó xài bao nhiêu lâu òi. Sự chính xác quyết định kết quả khám bệnh nữa chớ

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Mấy anh lưu ý là không nên mua loại đo cổ tay nhé. Loại cổ tay chỉ dành đo cho người trẻ thôi. Trung niên trở lên mạch tay kém đi thì mua loại đo bắp tay đo sẽ chính xác hơn.
Nếu muốn gọn nhẹ mang đi du lịch tiện thì mua loại tôi chỉ ở trên Omron HEM 7600T. Con này ở úc bán 180-250 đô úc tuỳ lúc có khuyến mại hay không. Ở việt nam ăn dày bán giá từ 5t2 - 5t6

Attachments

The Hulk
18/12/17
401
38.352
103
Mấy anh lưu ý là không nên mua loại đo cổ tay nhé. Loại cổ tay chỉ dành đo cho người trẻ thôi. Trung niên trở lên mạch tay kém đi thì mua loại đo bắp tay đo sẽ chính xác hơn.
Nếu muốn gọn nhẹ mang đi du lịch tiện thì mua loại tôi chỉ ở trên Omron HEM 7600T. Con này ở úc bán 180-250 đô úc tuỳ lúc có khuyến mại hay không. Ở việt nam ăn dày bán giá từ 5t2 - 5t6
Ba mình 83t, mẹ 81t vậy trẻ hay già? 2 năm nay xài loại đo ở cổ tay.
P/S: nhà mình có đủ cả từ máy đo HA cơ (Thuỷ ngân hay đồng hồ kim đếu có), đến máy đo HA điện tử loại bắp tay, cổ tay.
Và anh Kouler nói đúng, điện tử 3 năm là vứt hoặc phải ra hãng calibre lại nhé, mua loại đắt tiền phí.