Hạng D
10/4/10
1.349
4.745
113
Em thấy dòng này ngừng sx rồi nên k biết ntn bác? E nhắm morning hoặc i10 hơn
em đang đi spark 2011 đây, ra gara có đồ hết.
bác phải biết là xe chủ cũ đang đi cần lên đời bán, xe cày tới mức km phải chuẩn bị thay thế nhiều món --> chủ ko thèm làm --> bán và nếu bác mua thì chuẩn bị tiền thay là đi ok, xe có lỗi --> bán

Hạng D
10/4/10
1.349
4.745
113
ngân sách của em có nhiều hơn bác nhưng em mua 50% tài chính. Để ko phải phụ thuộc quá nhiều vào con xe, bằng mọi cách kiếm tiền từ xe.
bác có 170 tr nhưng thu nhập hàng tháng của gia đình bác thế nào sau khi trừ khoản góp đang gánh ? nếu bác dư được 10 tr / tháng sau khi trừ mọi chi phí thì có thể kiếm xe ngon ( phải chịu cực đi kiếm vì xe ngon bác đỡ phải đầu tư vào nó). nếu bác muốn vay mua mới thì khống chế tiền gốc và lãi hàng tháng đừng quá 50% số dư.
nói thêm với bác: đã đi ô tô khi đụng vào món gì thay thế hay sửa chữa là từ vài trăm ngàn đến tiền triệu nhé, ko có rẻ như 2 bánh.

• Like
Reactions: Nam Tran 1604
Tập Lái
13/8/20
28
0
1
35
ngân sách của em có nhiều hơn bác nhưng em mua 50% tài chính. Để ko phải phụ thuộc quá nhiều vào con xe, bằng mọi cách kiếm tiền từ xe.
bác có 170 tr nhưng thu nhập hàng tháng của gia đình bác thế nào sau khi trừ khoản góp đang gánh ? nếu bác dư được 10 tr / tháng sau khi trừ mọi chi phí thì có thể kiếm xe ngon ( phải chịu cực đi kiếm vì xe ngon bác đỡ phải đầu tư vào nó). nếu bác muốn vay mua mới thì khống chế tiền gốc và lãi hàng tháng đừng quá 50% số dư.
nói thêm với bác: đã đi ô tô khi đụng vào món gì thay thế hay sửa chữa là từ vài trăm ngàn đến tiền triệu nhé, ko có rẻ như 2 bánh.
Kaka. Sau khi trừ khoản góp đang gánh thì e hết dư rồi. Nên mới kiếm xe và dự trù sửa xe trong tầm 170tr thôi ạk. Chứ hư thêm nữa hoặc gặp xe nát là e toi luôn. Mà e k quen ai rành về xe để đi coi cả. Coi trên mạng thì toàn thấy các bác thợ bán. E k rành nên chưa biết tính ntn.

Hạng D
10/4/10
1.349
4.745
113
  1. ko quen ai rành xe
  2. chỉ có 170 tr
  3. hết dư
xe 150 tr thì đời sâu --> tới hạn thay đồ, đăng kiểm 1 năm 2 lần
xe đời cao thì km cao --> xe chạy nhiều -> mau thay đồ cũng tốn tiền

em khuyên bác mua lô đất vứt đấy 5 năm hãy tính nhé. ko là mất toi 170 tr vốn đấy

Tập Lái
13/8/20
28
0
1
35
  1. ko quen ai rành xe
  2. chỉ có 170 tr
  3. hết dư
xe 150 tr thì đời sâu --> tới hạn thay đồ, đăng kiểm 1 năm 2 lần
xe đời cao thì km cao --> xe chạy nhiều -> mau thay đồ cũng tốn tiền

em khuyên bác mua lô đất vứt đấy 5 năm hãy tính nhé. ko là mất toi 170 tr vốn đấy
Kaka. Giờ đâu còn chỗ nào có đất 170tr nữa bác. :((((. Mấy đời sâu khó quá thì lấy Spark AT đời cao được ko bác?

Tập Lái
13/8/20
28
0
1
35
Xe cỏ, bảo dưỡng như chiếc SH.
Đồ thì bao la.
Morning, i10 làm sao có giá này với số tự động, đời 2013 trở lên?
Mẫu này là form mới nhìn chuẩn hơn mấy chiếc i10, morning đời cũ nhiều.
Bác có link ai bán tham khảo ko ạ?

Tập Lái
13/8/20
28
0
1
35
Tôi khuyên thật, bác kiếm thêm tiền rồi tính mua xe. Mua xong không có tiền đổ xăng và sửa chữa khi hỏng hóc thì mua làm cảnh ah.
Em tính mua 150tr, bỏ 20tr thêm để sửa đấy bác. Ko biết dc k ạ?