Hạng C
13/6/10
514
196
43
Thưa các bác, em có chiếc Grand Vitara đời mới nhất 2017 như hình:
Xin tư vấn: nâng cấp Grand Vitara 2017 để off road

Thông số bánh xe hiện nay là 225/65/R17. Xe đi các cung Đông Tây bắc Việt nam với các đèo khó rất thoải mái, nhiều đường bản làng trông rất khó nhưng thậm chí em chưa cần gài cầu chậm mà vẫn qua ngon lành. Tuy nhiên cảm giác chung sau hơn 1 năm là xe thồ yếu, đằng sau yếu, nhún yếu ... cái gì cũng yếu. Vỏ xe thì là sử dụng đi trong phố nên khi gặp đường bùn lầy nhẹ thì khác trượt, khả năng sẽ thất bại nếu phải off road đâu đó.

Do đó, em mong được các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp là xe cần làm gì để có thể sử dụng trong off road khỏe hơn. Hiện nay, em đang suy nghĩ đến thụt dobinson, hoặc EMU hoặc tương tự, sử dụng coil hoặc spacer để tăng khoảng gầm hốc bánh để có thể lắp lốp AT/MT tối thiểu lên đến size 245. Ví dụ như xe hình dưới đây. Chiếc này em nghĩ lắp vỏ lốp 265 là ít:

Một số bác cho rằng là xe này chỉ lắp được lốp lớn nhất là size 245, dù có độ thụt vì thiết kế đỉnh giảm xóc trước bị vướng. Em up 1 hình xe Grand Vitara cùng đời đã độ lốp rất lớn để các bác cho ý kiến. Em không định độ khủng như hình nhưng mong muốn có thể lắp lốp/vỏ lớn hơn size 235 hiện tại:

Em rất mong nhận được sự tư vấn của các bác có kinh nghiệm. Bác nào biết xưởng nào chuyên trị mấy món này thì giới thiệu cho em thì tốt quá.

Em cám ơn các bác nhiều.

Attachments

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Buồn quá, ít các bác quan tâm chủ đề này

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Các bác chơi độ xe đâu hết rồi ạ? Có bác nào cùng đam mê không?

Hạng D
15/5/13
1.547
8.967
113
37
độ turbo cho con này rồi lắp ống thở, thay lò xo, phuộc.
chắc nhiu đó là vừa đủ