Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Cũng còn khác vài thứ nữa nhưng em chưa xem hết được em cũng chỉ biết thêm mấy cái sau:
  1. Ngoại thất có vài điểm khác biệt.
  2. Phuộc nhún khác nhau.
  3. Bản cũ thì giữa 2.0i-L vs XT còn khác nhau kích cỡ đĩa thắng ( nhìn bên ngoài thôi còn tìm hiểu sâu hơn thì e chưa biết). Bản mới 2016 quên kg xem cái này.
Bác nào còn biết thêm thì tư vấn giúp mọi người nhé. :3dtanghoa:

Hạng B2
19/1/14
187
186
43
Wow, coi vậy mà khác dữ ta, giá lăn bánh chênh lệch gần 300 củ đó bác. Thật ra em mê FXT lắm nhưng chỉ có 1.5 tỏi đủ cho 2.0i-L, mà khác biệt quá nên chắc phải mua xe khác roy

• Like
Reactions: AntoniPham
Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Cũng tùy nhu cầu sử dụng mà chọn bản turbo or non- turbo bác ơi, thật sự nếu bác chạy bản non-turbo e thấy có mấy cái sau cũng hay:
  • Hệ thống phuộc mềm hơn, xe êm dịu hơn.
  • Không quá quan tâm về khả năng tăng tốc đột ngột thì bản non-turbo vẫn đáp ứng đc độ nhạy của chân ga.
  • Ngoại hình bản 2016 2 phiên bản khác nhau nhiều phần đầu, cá nhân e lại thích mẫu non-turbo hơn hehehehehe.
Nếu bác đã nhòm ngó Subaru thì bác nên lên chạy test xe các kiểu cho dù quyết định cuối cùng của bác là mua xe khác thì có lẽ bác cũng sẽ hiểu đc Forester có gì tốt-xấu theo cảm nhận riêng (mu axe ở VN còn bị ảnh hưởng nhiều thứ mà: gia đình, tài chính,……), bác gọi sales e nghĩ sẽ đc hỗ trợ ngay.
Chúc bác có đc sự lựa chọn vừa ý nhất.

• Like
Reactions: DP
Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Mấy bác sâu của MIV đâu hết rồi ta? Vào hỗ trợ khách hàng cái nào……..

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Cũng còn khác vài thứ nữa nhưng em chưa xem hết được em cũng chỉ biết thêm mấy cái sau:
  1. Ngoại thất có vài điểm khác biệt.
  2. Phuộc nhún khác nhau.
  3. Bản cũ thì giữa 2.0i-L vs XT còn khác nhau kích cỡ đĩa thắng ( nhìn bên ngoài thôi còn tìm hiểu sâu hơn thì e chưa biết). Bản mới 2016 quên kg xem cái này.
Bác nào còn biết thêm thì tư vấn giúp mọi người nhé. :3dtanghoa:
XT cản trước Sport hơn
XT có ống xả đôi
2 thứ này nhìn bề ngoài XT sẽ Sport hơn, Manly hơn.hehhe. Một người đi N/A biết có vậy thôi ah.
P/S: e thấy Box Su gần đây có vẻ "im ắng" quá! Các bác SOG hình như bận vận động "tranh cử" HT thì phải?

• Like
Reactions: DP and AntoniPham
Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
FXT với 2.0i-L ngoài công suất máy ra còn khác nhau gì nữa các bác?
1. Dàn loa Harman Kardon
2. Lẫy chuyển số sau vô lăng

Nếu bác chưa xem xe thì mời bác dành ít thời gian đến showroom gặp em thì FRXT vs FR i-L toàn tập em share cho bác hết, xe em không sản xuất chứ khoản bao nhiêu mối hàn em biết hahaha

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
@Jesse em nghe đồn mấy bác Subies đang bận làm cuộc cách mạng tháng 10 Japan :)
XT cản trước Sport hơn
XT có ống xả đôi
2 thứ này nhìn bề ngoài XT sẽ Sport hơn, Manly hơn.hehhe. Một người đi N/A biết có vậy thôi ah.
P/S: e thấy Box Su gần đây có vẻ "im ắng" quá! Các bác SOG hình như bận vận động "tranh cử" HT thì phải?

• Like
Reactions: Jesse