Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
amalgam nói:
Em mới đặt cọc. 2 tuần nữa lấy xe. Mấy bác cho hỏi cái nước làm mát màu vàng mua ở đâu.
Chỗ đậu xe nhà em mỗi bên cách 20cm nhưng chạy dài tới 10m Liên tục có vô nỗi không.
Với chiêu ngang xe 1,72 m là có gồm 2 cái kính chưa. Thank all

Vậy đường vào rộng khoản 2,1m dài 10m hả bác? Theo mình thì phía trước phải đủ rộng để chỉnh ngay xe từ bên ngoài thì mới de vào được.
Hôm trước cũng lăn tăn chiều ngang xe và tìm hiểu thì được biết chiều ngang 1.72m là đã bao gồm luôn kính chiếu hậu, nôm na là chiều ngang lớn nhất của xe (xe Ford Fiesta cũng tầm này), để chắc ăn bác hỏi mấy bác kỹ thuật của hãng xe, họ sẽ rất vui được trả lời bác.

Tập Lái
22/7/12
18
0
0
42
Danh dau lót dép de theo doi và hoc hoi vì em là lính moi FF. Cam on các Bác da chia se thong tin bo ich!
P/s: Em xin loi vi su dung phone ko go duoc dau tieng Viet mong các Bác bo qua. Xin cam on ah!

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Tui tơi showroom đo rồi. 1.72m là không bao gồm kính chiếu hậu. Chính xác chiều ngang ở nhà là 2.2m. Hi vọng cụp 1 bên kính xe vô được. T2 này lây xe, nôn quá.:D

Tập Lái
10/9/12
10
0
0
31
Re:Xin tư vấn tháo lắp bánh xe - châm các loại nước Fiesta

LK nói:
Hule nói:
LK nói:
2 bác kia trả lời chính xác hết 2 câu hỏi của bác, còn e đọc cm đoán nick:
1. Trước đây Bác chưa bao giờ lái xe, ý e là tự lái, tự bảo quản xe. Còn nếu có lái thì là lái như Phi Công lái máy bay: chỉ việc lái xong về vứt đó, còn lại công tác kiểm tra bảo dưỡng có...bộ phận chuyên môn lo:D:D.
2. Bác chưa "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".
p/s: nếu e nói sai, Bác vui lòng chặt c bác Gừng 00X.

Bác đoán chính xác quá làm em hổ thẹn :(, trước kia có anh tài xế lo hết kể cả va quẹt làm bảo hiểm, nên mới gà như thế.
Mà mấy cái ốc lạch cạnh cứ để vậy hả bác, có an toàn không?
Như Bác Mai Truong nói, cái lỏng lẻo bên ngoài Bác lắc được chỉ là cái chụp Inox bên ngoài , bên trong là con tán đã được siết chặt vào mâm xe, vì vậy ko ảnh hưởng v/đ an toàn, 1 thời gian sau nó chắc nó mới rớt ra, lúc đó nếu chê xấu thì Bác thay <span style=""color: #ff0000;"">hết tán Innova </span>có vài chục ngàn/con mua ngoài ADV như bác tuanle chỉ, còn ko thì để luôn rồi dùng cái tuýp nhỏ hơn (hình như 1 số) để mở & siết.

Xe Mỹ bulong và tán sử dụng hệ inch còn xe Nhật sử dụng hệ mm làm sao gắn vừa.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Re:Xin tư vấn tháo lắp bánh xe - châm các loại nước Fiesta

xe con nói:
LK nói:
Hule nói:
LK nói:
2 bác kia trả lời chính xác hết 2 câu hỏi của bác, còn e đọc cm đoán nick:
1. Trước đây Bác chưa bao giờ lái xe, ý e là tự lái, tự bảo quản xe. Còn nếu có lái thì là lái như Phi Công lái máy bay: chỉ việc lái xong về vứt đó, còn lại công tác kiểm tra bảo dưỡng có...bộ phận chuyên môn lo:D:D.
2. Bác chưa "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".
p/s: nếu e nói sai, Bác vui lòng chặt c bác Gừng 00X.

Bác đoán chính xác quá làm em hổ thẹn :(, trước kia có anh tài xế lo hết kể cả va quẹt làm bảo hiểm, nên mới gà như thế.
Mà mấy cái ốc lạch cạnh cứ để vậy hả bác, có an toàn không?
Như Bác Mai Truong nói, cái lỏng lẻo bên ngoài Bác lắc được chỉ là cái chụp Inox bên ngoài , bên trong là con tán đã được siết chặt vào mâm xe, vì vậy ko ảnh hưởng v/đ an toàn, 1 thời gian sau nó chắc nó mới rớt ra, lúc đó nếu chê xấu thì Bác thay <span style=""color: #ff0000;"">hết tán Innova </span>có vài chục ngàn/con mua ngoài ADV như bác tuanle chỉ, còn ko thì để luôn rồi dùng cái tuýp nhỏ hơn (hình như 1 số) để mở & siết.

Xe Mỹ bulong và tán sử dụng hệ inch còn xe Nhật sử dụng hệ mm làm sao gắn vừa.
Ko có chuyện đó đâu Bác ! trên này có bác tuanle đi Focus đã thay hết rồi ạ !
@amalgam: xe 1m72 mà nhà rộng 2m2 e nghĩ để ý chút là ok, chỉ lưu ý vài lần đâu thôi, chừng 1 tuần là phà phà, vì xe mình, nhà mình nó tự tin hơn bác ạ !
@hule: bác thêm 1 camera de & 1 camera kính phụ, e đảm bào bác de tự tin hơn cho dù là vô hẻm nhà...bạn gái:D:D, nghiêm túc đó Bác, đó là trải nghiệm của e!