Hạng C
22/8/16
548
1.076
93
40
đoạn Long Xuyên nay làm đường xong rồi, nhưng xe đông, phải chạy chậm.
Lưu ý: nội ô Long Xuyên bắn tốc độ bằng camera, hàng xịn, bắn chuẩn. hehe
đường Vàm Cống thì đoạn Long Xuyên đi rất chán,, nhưng đi nhanh hơn mà đường khó đi thì cũng đâu đáng vì cũng đâu phải tài xe khách đâu,,,,

Hạng C
22/8/16
548
1.076
93
40
Chào các bác!
Em muốn hỏi về cung đường từ Tphcm đi chùa bà Châu đốc năm nay, bằng oto thì đi đường nào tiện nhất ạ.
Em search google thì thấy có mấy option sau, mong được tư vấn:
1 - Đi theo tuyến CT trung lương - QL 62 thì phải đi qua 2 phà
View attachment 2423328

2 - Tuyến đi qua cầu Vàm cống thì không phải đi qua phà nào mà GG báo hơn 40km so với option 1

View attachment 2423327
cách nào cũng được.
Option 1: nhanh hơn chút, sóc, đường hẹp, đôi khi bị lạc đường.
Option 2: xa hơn, đường êm hơn.
=> Bác kg quen đường, đi option 2 cho phẻ.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
22/8/16
548
1.076
93
40
Đính chính Bác xíu, hok phải Chùa Bà Châu Đốc nha. Mà là Miếu Bà chúa xứ Núi Sam. Là Miếu chứ hok phải Chùa, nên Bác cúng đồ mặn, heo quay được nha.

VAT
Hạng B1
12/12/19
72
110
33
Các bác cho hỏi Chùa trên đỉnh núi có đi xe hơi lên được không ? Đó giờ toàn lễ Miếu dưới chân núi, nghe xe ôm chào nhiều mà chưa thử bao giờ. Thấy có khách sạn Vitoria 3* thì đoán xe lên tới đó được nhưng từ ks lên tiếp thì không chắc, đi bộ từ ks lên cũng 1.4km đường núi, thua. Google map thì show là chạy được. Cảm ơn các bác.

Hạng C
22/8/16
548
1.076
93
40
Các bác cho hỏi Chùa trên đỉnh núi có đi xe hơi lên được không ? Đó giờ toàn lễ Miếu dưới chân núi, nghe xe ôm chào nhiều mà chưa thử bao giờ. Thấy có khách sạn Vitoria 3* thì đoán xe lên tới đó được nhưng từ ks lên tiếp thì không chắc, đi bộ từ ks lên cũng 1.4km đường núi, thua. Google map thì show là chạy được. Cảm ơn các bác.
Em tư vấn là Bác kg lên. Bác nên tham quan các điểm như sau:
1. Miếu Bà: kg mua đồ mà người bán dạo chào mời; kg thả chim phóng sanh. Nếu cúng thì chuẩn bị hoa, trái cây, đồ mặn (nếu có)... cúng xong, Bác có thể mang về hết hoặc đề lại đều được.
2. Tham quan nơi trưng bày các lễ vật cúng Bà ở tòa nhà bên phải.
3. Tham quan Lăng ông Thoại Ngọc Hầu, bên kia đường. Ông là người khai hoang vùng đất An Giang ngày nay. Lưu ý: không xin xăm, bói toán gì nhé.
4. Lấy xe, đi thêm chừng 1.5 km tham quan chùa Hang, rất đẹp. Bác hỏi dân địa phương, hoặc google nhé.
Ghé Châu Đốc, ăn mắm được thì lẩu mắm Bảy Bòng hoặc Nhà hàng Sun Rise (kế sông Hậu) đều ngon, bổ, rẻ.

Hạng B2
22/10/13
306
907
93
Xe máy em lên đến nơi được
Cũng thấy ngta chạy oto lên đó luôn
Nhưng đường rất dốc
Quyết định là ở anh

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nttanmam and VAT
VAT
Hạng B1
12/12/19
72
110
33
Xe máy em lên đến nơi được
Cũng thấy ngta chạy oto lên đó luôn
Nhưng đường rất dốc
Quyết định là ở anh
Trực quan và vô cùng hữu ích, cảm ơn bạn rất nhiều. Đường này đi ngon, rộng và còn dễ chạy hơn đường lên hải đăng Vũng tàu. Theo clip căn vô vạch chia làn thì 2 xe ngược chiều né tốt, trên Chùa lại có bãi đậu, độ dốc cỡ này thì xe AWD leo phà phà thôi. Cảnh đẹp ngang đèo Tà nung Đà lạt.

• Like
Reactions: nttanmam
VAT
Hạng B1
12/12/19
72
110
33
Em tư vấn là Bác kg lên. Bác nên tham quan các điểm như sau:
1. Miếu Bà: kg mua đồ mà người bán dạo chào mời; kg thả chim phóng sanh. Nếu cúng thì chuẩn bị hoa, trái cây, đồ mặn (nếu có)... cúng xong, Bác có thể mang về hết hoặc đề lại đều được.
2. Tham quan nơi trưng bày các lễ vật cúng Bà ở tòa nhà bên phải.
3. Tham quan Lăng ông Thoại Ngọc Hầu, bên kia đường. Ông là người khai hoang vùng đất An Giang ngày nay. Lưu ý: không xin xăm, bói toán gì nhé.
4. Lấy xe, đi thêm chừng 1.5 km tham quan chùa Hang, rất đẹp. Bác hỏi dân địa phương, hoặc google nhé.
Ghé Châu Đốc, ăn mắm được thì lẩu mắm Bảy Bòng hoặc Nhà hàng Sun Rise (kế sông Hậu) đều ngon, bổ, rẻ.
Cảm ơn bạn, tôi đi lễ Bà cũng đã nhiều năm, khoản 1 2 rành rồi, khoản 3 4 cũng ít đi, chủ yếu lễ xong về luôn. Đi xe PT về trong ngày nên cũng ít thời gian, năm nay đang covid, ngán giường nằm quá nên tính tự lái xe đi, ở lại 1 đêm nên hỏi thêm cho biết.

Tiện thể cho tôi hỏi, khách sạn Châu phố 88 TNV ở ổn không, Vitoria mắc quá.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/8/16
548
1.076
93
40
Cảm ơn bạn, tôi đi lễ Bà cũng đã nhiều năm, khoản 1 2 rành rồi, khoản 3 4 cũng ít đi, chủ yếu lễ xong về luôn. Đi xe PT về trong ngày nên cũng ít thời gian, năm nay đang covid, ngán giường nằm quá nên tính tự lái xe đi, ở lại 1 đêm nên hỏi thêm cho biết.

Tiện thể cho tôi hỏi, khách sạn Châu phố 88 TNV ở ổn không, Vitoria mắc quá.
Châu Phố 3 sao, ở được nhe Bạn. nếu ở Châu Phú thì ăn quán Bảy Bòng gần đây luôn.

• Like
Reactions: Bibica and VAT