Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
1/6/11
90
1
8
40
www.maxxLED.vn
jeany.huynh nói:
Em chào các bác ạ.
Chuyện là em trang bị mấy cái đèn cao áp 400W cho sân bóng cỏ nhân tạo. Sau thời gian sử dụng, bây giờ có mấy bóng sáng tim (chớp chớp) mà không sáng. Điện em đủ và ổn định, do có bình hạ thế và điện đo được khoảng 220-230V.
Các bác cho em hỏi:
- Tình trạng đèn như thế thì bị gì ạ?
- Và nếu sửa thì mang đi đâu làm là ổn ạ?
- Bóng đèn nên mua của cty nào?
Do bóng gắn trên trụ đèn rất ư là cao và người bán đèn cho em họ nghỉ bán nên bây giờ em không biết phải bảo dưỡng ở đâu nên em mạo muội làm phiền các bác.
Em cám ơn các bác nhiều ạ.
Bên mình có làm thành công 1 sân bóng ở mini ở Củ Chi, thay vì dùng metal 400W thì mình dùng LED 150W, chỉ cần điện 1 pha là ổn.
Nếu bác cần tư vấn và tham khảo, gọi cho em nhé, bên em trọn gói luôn, vừa cung cấp vừa thi công.
Cảm ơn bác

Hạng B1
1/6/11
90
1
8
40
www.maxxLED.vn
Re:Xin tư vấn về đàn halogen

Kelvin Le nói:
Hiệu suất phát quang của đèn LED cao hơn đèn phô thông nhiều nên nếu cùng công suất thì đèn LED ăn đứt các loại đèn phổ thông.
Vấn đề đèn LED giá cao nên chúng ta thường chọn loại công suất thấp để thay thế cho bóng truyền thống công suất cao nên thấy không sáng bằng là phải rồi..( nhìn bằng mắt thường nhé..nếu lấy máy đo độ lux thì cũng chưa chắc đèn phổ thông độ lux cao hơn )
Hôm triễn lãm Lighting World ở Tân Bình, rất nhiều người ngỡ ngàng khi em chứng minh bằng máy đo độ LUX
Máy đo đọ lux không hoàn toàn khách quan, nếu đo ngay dưới bóng đèn LED thì chắc chắn là cao hơn, nhưng độ phủ thì không bằng. Tùy vào mục đích chiếu sáng mà có góc chiếu của đèn LED.
Mục đích sử dụng đèn LED là để giảm tiền điện, nếu đảm bảo LED giảm được 1/2 công suất là đạt rồi,
Ngoài ra còn phải chú ý đến chi phí đầu tư ban đầu, sẽ có bài toán kinh tế cho điểm hòa vốn, nếu chưa hòa vốn mà hết bảo hành thì coi như toi.

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
Re:Xin tư vấn về đàn halogen

sân futsal thái sơn nam q8, lắp toàn led

Tập Lái
27/11/09
13
0
1
Chào bác chủ thớt. Em cũng kd sân bóng nay đã được 2,5 năm rồi. Ý kiến thực tế của em thế này:
- Sân em kt 30x50 sử dụng 15 bóng 400w của philip loại 1 ( mua thời đấy là 1.950.000đ/cái ) đến nay sau 2,5 năm thì mới bị cháy 1 bóng cơ bản là do nhiệt phát ra ở đuôi E45 đấy.
- Sau hơn 2 năm tìm kiếm nhiều loại led fa để thay thế vẫn không được. Nay em đã tìm được 1 loại thay thế được bóng này xem ra rất ổn. Hiện em đã thay 5 bóng tầng dưới ( cao 9m ) được 4 tháng, khi mất điện em chỉ chạy 5 bóng này cho sân vẫn đá tạm được.
Đặc điểm của pha led này là : 140w điện áp 90~250V gồm 2 nhân 70w mỗi nhân có kính lúp riêng giống ô tô.
Ưu điểm : Hạ công suất, khi điện chập chờn không bị tắt như bóng cao áp và khi có điện thì sáng ngay tức thì.
2 sân của em lắp 10 bóng và thông qua 1 cái UPS 3KVA với hệ pin 48V200A thì mất điện sân em vẫn duy trì sáng 10 bóng được ít nhất 2h. Thế là không cần máy phát điện.
Giá của bộ đèn này em nhập tận gốc là 3.5 tr/ bộ.
Rất mong chia sẻ kinh nghiệm cùng bác.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
@naphoa: ồ hay quá bác. Thế bác cho hỏi là ánh sáng của bóng led này có tương đương với bóng cao áp không? Ý em là độ màu (K) của ánh sáng ấy. Vì bóng cao áp mình đang xài là daylight thì khoảng 4500K mà nếu của led là 5500 thì nhìn chúng có cảm giác là không bổ trợ nhau nhiều lắm.

Tập Lái
27/11/09
13
0
1
Màu của 2 loại đèn thì không thấy chênh nhau lắm bác @con cóc con ạ vì sân mình lắp loại đèn pha cao áp cũng sáng trắng. Chỉ khác vùng toả sáng thì khác nhau. Led có thấu kính sẽ toả sáng khu vực nhỏ hơn và điểm cắt của 2 khu vực sáng tối rõ ràng hơn. Đấy là bật ít bóng, còn khi bật toàn bộ thì ranh giới này mất đi.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Cám ơn bác napkhoa rất nhiều vì các thông tin hữu ích bác chia sẽ

Nếu bây giờ em có nhu cầu gắn bóng này thì làm sao mua được vậy bác?

Tập Lái
27/11/09
13
0
1
Bác @ con cóc con nếu quan tâm loại này thì bác cho mình đc mail rồi mình gửi hình ảnh cho bác trước.

Status
Không mở trả lời sau này.