Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Em đang muốn mua 1 nền trong An Thiên Lý để ở. Vì số tiền cũng nhiều nên em gắng tìm hiểu kĩ trước khi mua. Em đi vào dự án xem thì rất thích khu này. Nhưng thấy cũng có một số người quen nói đất ko hoàn công đc nên em chưa dám mua. Anh chị ở đây biết rõ về An Thiên Lý thì chỉ cho em với ạ. Em thấy đất có sổ hồng riêng từng nền, khi mua giao cho mình luôn. Nhưng hợp đông là hợp đồng góp vốn thì có sao ko ạ. Em ko hiểu về hợp đồng này lắm. Với lại theo như em biết là có nhiều nhà xây rồi nhưng chưa hoàn công được thì có sao ko ạ
Em cảm ơn anh chị nhiều ạ
Đi vào dự án bằng con đường nào mà thích ngay hay vậy?

Tập Lái
24/5/20
5
3
0
34
Đi vào dự án bằng con đường nào mà thích ngay hay vậy?
Em ở gần khu đó mà. Ngày nào cũng đi làm ngang đó. Hôm em muốn tham khảo nên theo người quen vào xem

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Em đang muốn mua 1 nền trong An Thiên Lý để ở. Vì số tiền cũng nhiều nên em gắng tìm hiểu kĩ trước khi mua. Em đi vào dự án xem thì rất thích khu này. Nhưng thấy cũng có một số người quen nói đất ko hoàn công đc nên em chưa dám mua. Anh chị ở đây biết rõ về An Thiên Lý thì chỉ cho em với ạ. Em thấy đất có sổ hồng riêng từng nền, khi mua giao cho mình luôn. Nhưng hợp đông là hợp đồng góp vốn thì có sao ko ạ. Em ko hiểu về hợp đồng này lắm. Với lại theo như em biết là có nhiều nhà xây rồi nhưng chưa hoàn công được thì có sao ko ạ
Em cảm ơn anh chị nhiều ạ
Hình như bên này chưa sổ mà, cđt chưa hoàn công xong hạ tầng thì phải

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Dạ. Theo em biết thì chưa có sổ. Mua ở thì có ổn ko ạ
Mình đang có 1 lô trong này. Đất DA ATL là ra sổ đỏ tên Cty nhưng mình giữ và có HĐ mua bán giữa mình với ATL. Khi ai mua thì phải lên Cty ATL đổi lại HĐ về tên mình.
Khi xây xong theo đúng mẫu thì ra làm sổ Hồng mình mới được đứng tên.
Nếu đủ tiền mua thì kg sao còn mang sổ ra NH để vay thì mình chưa thử.

• Like
Reactions: Nghgiang
Tập Lái
24/5/20
5
3
0
34
Mình đang có 1 lô trong này. Đất DA ATL là ra sổ đỏ tên Cty nhưng mình giữ và có HĐ mua bán giữa mình với ATL. Khi ai mua thì phải lên Cty ATL đổi lại HĐ về tên mình.
Khi xây xong theo đúng mẫu thì ra làm sổ Hồng mình mới được đứng tên.
Nếu đủ tiền mua thì kg sao còn mang sổ ra NH để vay thì mình chưa thử.
Dạ. Tại em thấy hợp đồng góp vốn em cũng ko rõ lắm. Em cảm ơn ạ

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Ko vay được đâu, HđGV, xây xong hoàn công mới ra tên mình

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
sổ cdt đa ra từng nền, khách hàng được giữ, xây đúng thiết kế thì hoàn công ra tên mình.cầm dc sổ trong tay cũng an tâm đôi chút, nh cdt giờ bát nháo lắm.có những dự án xung quanh đó xây nhà xong chờ mút chỉ còn chưa có cái sổ.

Tập Lái
24/5/20
5
3
0
34
Ko vay được đâu, HđGV, xây xong hoàn công mới ra tên mình
Dạ. Em ko tính vay. E chỉ muốn tìm hiểu xem mua ở đây có ổn ko. Vì nhiều nhà xây rồi mà chưa hoàn công dc nên em cũng lo

• Like
Reactions: Tommyteo