Thảo Luật Chung Xin tư vấn về khu conic 13B

Tập Lái
13/2/17
28
63
13
Em tìm được một sốt hình ảnh này từ giữa năm ngoái, không biết conic h giải quyêt sao rồi. Còn vụ ngập lụt thì bác nào có thông tin gì ko, e thấy conic skyway xây cũng đẹp.

Attachments

• Like
Reactions: Martial009
Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Em tìm được một sốt hình ảnh này từ giữa năm ngoái, không biết conic h giải quyêt sao rồi. Còn vụ ngập lụt thì bác nào có thông tin gì ko, e thấy conic skyway xây cũng đẹp.
Nghe sale nói lại là cuối năm ngoái Conic 13B mới nâng đường. Tuy nhiên theo mình thấy cao độ của nền đất vẫn còn thấp. Chắn chắn sẽ ngập khi có triều cường lớn.

Còn bên 13C GreenLife, theo mình tìm hiểu thì giá điện đóng vớ vẩn nhé. 2.7k VNĐ/1 kw. Giá đồng đều nhé :D. Nói chung là điện và nước không xài theo giá nhà nước, mà xài theo giá của đơn vị quản lý Tân Bình :D

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Mấy khu này cũng rục rịch tăng giá
Sale hả anh trai, lên kích cầu? :)
Lên do sốt ảo thui, chứ thiệt ra bao nhiêu năm rùi có phát triển tiện ích đi kèm gì nhiều đâu? Mấy sale bảo là khu 13C có trường quốc tế canada gì đấy. Xin đính chính lại là trường đó không phải là trường canada nữa nha. Đơn vị đang sử dụng hiện tại là trường khác. Các bác visit là biết liền.

Nói chung là ở đó cơ bản là ngập. Hiện tại thành phố chống ngập rất cục bộ. Nâng đường chỗ này sẽ ngập chỗ khác. Khu 13B, 13C, 13E chỉ an toàn khi nào nên cao lên gần bằng Nguyễn Văn Linh. (Quan điểm cá nhân).

Ngoài ra thì đơn vị quản lý thu tiền và đưa ra các khoản phí không phù hợp.

Em đã đến đó nhiều lần, và quyết định không mua tại đó là hợp lý.

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Lên do sốt ảo thui, chứ thiệt ra bao nhiêu năm rùi có phát triển tiện ích đi kèm gì nhiều đâu? Mấy sale bảo là khu 13C có trường quốc tế canada gì đấy. Xin đính chính lại là trường đó không phải là trường canada nữa nha. Đơn vị đang sử dụng hiện tại là trường khác. Các bác visit là biết liền.

Nói chung là ở đó cơ bản là ngập. Hiện tại thành phố chống ngập rất cục bộ. Nâng đường chỗ này sẽ ngập chỗ khác. Khu 13B, 13C, 13E chỉ an toàn khi nào nên cao lên gần bằng Nguyễn Văn Linh. (Quan điểm cá nhân).

Vậy anh đang nghía khu nào ?

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
chỉ được cái như đúng rồi. cỡ bác phải làm vị trí bác #
Dạ em không dám ạ. Chỉ là quan điểm cá nhân thôi. Em với tâm tư của một người đi mua đất cất nhà thôi, và em ghét nhất là các thế loại sale cheating người khác, kiểu như lừa được đứa nào là lừa.

Em đã liên lạc với 6 sale nhà đất tại khu 13B, 13C và 13E, chỉ có anh sale bên 13E là thừa nhận các khu đất ở đây sẽ nguy cơ cao sẽ ngập vào tháng 9, 10, hay những ngày rằm. Còn 5 anh còn lại thì hét giá trên trời và khẳng định khu đất cao không ngập anh ơi, hay đất mới nâng đường không còn ngập nữa anh ơi.

Tập Lái
13/2/17
28
63
13
Em đã mua bên khu Hiệp Bình Chánh rùi bác, gần khu dân cư Thành Ủy Hiệp Bình Chánh Thủ Đức đó.
bên đó đầu tư lâu dài cũng ngon đó bác, làm Thủ Thiêm xong là tới Thanh Đa, chắc bên đó cũng đc thơm lây :D

• Like
Reactions: Konsta
Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42

Bác nói cũng có lý. Bạn em ở cc Conic Garden, mỗi khi trời mưa chụp hình từ trên xuống khoe ngập lõm bõm.
Bạn nữa thì có con học trường Con Ong gì trong đó, hôm nào mưa với triều cường thì coi như bì bõm, có bữa về nhà tháo sàn xe ra phơi.