Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
View attachment 2568515
*Ảnh minh họa

Chào các bác,
Em ở HCM, muốn bán xe cho ông anh ở tỉnh lẻ nên đang tìm hiểu thông tin về việc rút hồ sơ gốc. Có đọc qua bài viết rất chi tiết ở link bên dưới:
Em có 1 số thắc mắc, bác nào biết thì chỉ giúp em:
1: “Người bán rút : Cầm 1 bản Hợp đồng + Cà vẹt xe + CMND + Biển xe trước, sau
Người mua rút: 1 bản hợp đồng + Cà vẹt xe + CMND + Giấy ủy quyền + Biển xe trước, sau
KHÔNG cần tờ khai, đăng kiểm, bảo hiểm xe (quy định mới bỏ)”:

như vậy không cần phải có Tờ khai + cà số khung số máy phải không ạ?

2: Không cần đem xe đến, chỉ cần 2 biển số trước + sau là đủ?
Em tính chạy xe về tỉnh lẻ, ký hợp đồng mua bán xong thì đem hợp đồng + giấy tờ xe + biển số xuống lại HCM và làm thủ tục xin rút hồ sơ gốc. Như vậy có được không, bên CA có “hành” mình thêm gì không? Vì em sợ nếu để xe ở HCM khi làm thủ tục xin rút hồ sơ, CA thu biển số thì không đưa xe về tỉnh lẻ được.
Em xin cảm ơn!
Thôi đừng ngồi chầu chực giấy tờ hành chính nữa, bán được xe có tiền mừng quá rồi mà lại còn đày ải thế làm gì.
Làm dịch vụ ngay trước cửa Nơ Trang Long kìa bác, 2 trieu, xong cầm giấy về nhà ngủ, chờ lãnh, còn xe thì người mua nhận hồ sơ và chạy xe về quê cùng ngày hôm ấy luôn.

Tập Lái
21/9/21
2
0
1
31
Thế đang có phạt nguội thì có rút đc k .ai có sdt CÒ cho e xin vs ạ

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
số 1: Không cần
số 2: được, ok.
Tuy nhiên lưu ý anh nếu xe bán là cty chuyện xuất hóa đơn điện tử rất nhiêu khê là CA HCM đòi khác, tỉnh đòi khác
Hôm em mua 1 chiếc của oser dùm ở quê phải xuất tới 4 lần mới xong ,
Còn rút nộp cứ nhờ dv cho nhẹ đầu, đầu HCM hôm e làm là 1tr5 trong 1 nốt nhạc
Em đang định lấy con xe của công ty ông anh ở tỉnh (Tây Ninh) và chuyển về TPHCM đăng ký tên em (cá nhân) thì thủ tục như thế nào bác? Thanks!

Hạng B2
6/10/12
214
73
28
Em đang định lấy con xe của công ty ông anh ở tỉnh (Tây Ninh) và chuyển về TPHCM đăng ký tên em (cá nhân) thì thủ tục như thế nào bác? Thanks!
công ty ông anh xuất hóa đơn thanh lý cho bác, mang hóa đơn cavet biển số lên phòng CAGT tỉnh TN nộp chờ lấy giấy di chuyển rồi về TPHCM nộp vô đội đ ký bấm số lại

• Like
Reactions: lthanhthai
Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
công ty ông anh xuất hóa đơn thanh lý cho bác, mang hóa đơn cavet biển số lên phòng CAGT tỉnh TN nộp chờ lấy giấy di chuyển rồi về TPHCM nộp vô đội đ ký bấm số lại
Bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp em không ạ, ví dụ cụ thể chi tiết những giấy tờ nào, có cần cà số khung số máy vào đâu, hoặc hóa đơn xuất cho em thì mã số thuế bên mua(là em) thì ghi thế nào. Hồ sơ nộp vao2d9o65i đăng ký gồm cái gì không ah? Em hỏi kỹ vì tránh mắc công đi tới đi lui. Cám ơn bác nhiều.

Tập Lái
6/9/21
5
1
1
30
E có rút "bình thường" yêu cầu tờ khai, bản cà ấy Bác.

Vũ VinFast 088813838

Hạng B2
6/10/12
214
73
28
Bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp em không ạ, ví dụ cụ thể chi tiết những giấy tờ nào, có cần cà số khung số máy vào đâu, hoặc hóa đơn xuất cho em thì mã số thuế bên mua(là em) thì ghi thế nào. Hồ sơ nộp vao2d9o65i đăng ký gồm cái gì không ah? Em hỏi kỹ vì tránh mắc công đi tới đi lui. Cám ơn bác
bên mua là cá nhân thì không cần ghi mst chổ người mua, hóa đơn cần ghi đủ thông tin :nhãn hiệu, số loại, số khung, số máy, màu sơn, biển số..lúc nộp hồ sơ rút gốc ở TN thì không cần cà số, phòng CSGT Tây Ninh thu hồi cavet và biển số, chỉ trả ra 01 tờ sang tên di chuyển và hóa đơn mua bán, cầm 02 tờ này + tờ đăng kiểm về TPHCM đóng thuế trước bạ, sau cùng gom hết hs lên đội đ ký xe (tùy theo hk quận nào thì tới đội đk khu vực đó) làm thủ tục sang tên bấm số, lúc này mới cần cà 01 bộ sk sm dán vào tờ khai đ ký

Tập Lái
20/8/14
7
6
4
46
E có rút "bình thường" yêu cầu tờ khai, bản cà ấy Bác.

Vũ VinFast 088813838
Ủa, là vẫn yêu cầu tờ khai hả bác? vẫn phải cà số khung số máy à?
mà bác ở TPHCM hay ở đâu?