Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
Tết này em dự định đi từ SG ra Mộc Châu. Khởi Hành 24 âm lịch, em cũng đi XV rồi, tuy nhiên đang băn khoăn khoản ăn, ở vì lần mày đi ngay dịp Tết, có thể đón giao thừa , mùng 1 tại Ninh Bình hoặc Mộc Châu.

Do nghe nói phía Bắc khá ít quán mở xuyên Tết, nên đang băn khoăn khoản ăn ở.
Anh Chị em có thể chia sẻ cách tìm quán ăn, hoặc địa chỉ các nơi ngon bổ rẻ và có mở cửa dịp Tết này không ạ

Em cám ơn

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng C
3/12/18
872
2.674
93
Quận 7
Tết này em dự định đi từ SG ra Mộc Châu. Khởi Hành 24 âm lịch, em cũng đi XV rồi, tuy nhiên đang băn khoăn khoản ăn, ở vì lần mày đi ngay dịp Tết, có thể đón giao thừa , mùng 1 tại Ninh Bình hoặc Mộc Châu.

Do nghe nói phía Bắc khá ít quán mở xuyên Tết, nên đang băn khoăn khoản ăn ở.
Anh Chị em có thể chia sẻ cách tìm quán ăn, hoặc địa chỉ các nơi ngon bổ rẻ và có mở cửa dịp Tết này không ạ

Em cám ơn

View attachment 3094340
Tết quán xá ngoài Bắc dịp tết chỉ có đêm 30 và sáng mồng 1 thôi, chiều tối mồng 1 và ngày mồng 2 trở đi là đã mở ầm ầm rồi....phục vụ dân tụ tập, họp lớp.......đủ trò
Tuy nhiên bác chủ nên kiếm cái khách sạn nào gần trung tâm nó tổ chức xuyên tết và cầm theo ít đồ ăn tự đón xuân
Năm nay mình 24 xuyên việt về quê và mồng 5 bắt đầu xuất phát từ HN đi Hòa BÌnh, Mộc Châu, Sơn la và quay về Hà Giang ....tầm 10 quay lại Sài Gòn

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Đi vào dịp tết thì làm gì có ngon bổ rẻ, kiếm quán ăn còn khó.
Từ mùng 1-3 thủ sẵn đò ăn trên xe, nếu không kiếm được thì ăn tạm. Nói chung dịp tết đi xuyên việt thì hơi buồn vì hàng quán dịch vụ hầu hết là đóng cửa, buồn hiu hắt.
Nếu có họ hàng ngoài đấy thì đón tết nhà họ hàng, mùng 3 đạp lên mộc châu là đẹp.
Cung mộc châu dễ đi hơn và đẹp hơn cung hà giang.

Hạng C
3/12/18
872
2.674
93
Quận 7
Nhìn nhà nào đang vui ghé vô tay bắt mặt mừng lì xì xấp nhỏ rồi ngồi xuống chén thoai ^^ đừng quan tâm nhiều đến cái ăn ợ
Chuẩn, cú nhét 50k/phong bì...cứ bảo em dân Nake - lần đầu ra Bắc đón tết - xin được ăn tết cùng..nhớ chọn ông nào trưởng bản trưởng thôn mà vào ở ké, ở với dân tộc Thái ấy.....
Năm 2002 đi thị trường toàn vào ngủ kiểu ấy

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/3/21
196
305
63
34

bác vào đây tham khảo, các anh em trên này có 1 gr zalo chia sẻ, hơn 300 thành viên, năm này cũng xuất phát từ Nam ra Bắc ạ

Hạng B1
27/5/21
54
104
33
32
bác yên tâm nhé Mộc Châu ông bạn e đi mùng 2 tết đã mở rồi

Hạng D
18/3/15
2.028
754
113
36
Nhìn nhà nào đang vui ghé vô tay bắt mặt mừng lì xì xấp nhỏ rồi ngồi xuống chén thoai ^^ đừng quan tâm nhiều đến cái ăn ợ
kk anh tư vấn ok đấy

Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
Đi vào dịp tết thì làm gì có ngon bổ rẻ, kiếm quán ăn còn khó.
Từ mùng 1-3 thủ sẵn đò ăn trên xe, nếu không kiếm được thì ăn tạm. Nói chung dịp tết đi xuyên việt thì hơi buồn vì hàng quán dịch vụ hầu hết là đóng cửa, buồn hiu hắt.
Nếu có họ hàng ngoài đấy thì đón tết nhà họ hàng, mùng 3 đạp lên mộc châu là đẹp.
Cung mộc châu dễ đi hơn và đẹp hơn cung hà giang.
Một người không ra khỏi nhà vào dịp Tết chia sẻ.

Em 10 năm lang thang trên đường vào dịp Tết và chưa bị đói bao giờ.

• Like
Reactions: Forrest Gump