Tập Lái
10/12/19
45
32
18
53
Xin vài lời khuyên về Subaru trước khi mua

Hi các bác
Em đang muốn mua Subaru Forester, các bác đã có trải nghiệm thì mình nên lấy bản nào?

Nhà em 4 người, đi làm tại SG và các tỉnh lân cận, trung bình khoảng 50km/ngày, cũng có thể đi vùng cao. Thỉnh thoảng đi chơi xa và xưa này em toàn đi xe cầu sau và có chế độ 2 cầu part time.

Em quan tâm đến trước hết là độ an toàn, sau đó là tiện nghi.

Xin cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/7/16
119
593
93
Hi các bác
Em đang muốn mua subaru forester, các bác đã có trải nghiệm thì mình nên lấy bản nào?
Nhà em 4 người, đi làm tại SG và các tỉnh lân cận, trung bình khoảng 50km/ngày, cũng có thể đi vùng cao. Thỉnh thoảng đi chơi xa và xưa này em toàn đi xe cầu sau và có chế độ 2 cầu part time,
Em quan tâm đến trước hết là độ an toàn, sau đó là tiện nghi.
Xin cám ơn các bác
Forester thì tầm quan sát khi ngồi ghế tài là quá thoáng (mà sao em thấy sao chỗ ghế trước nó hắt nắng quá, dù đã dán CR70).
  • Máy móc thì tiết kiệm (8.5l/100km), và vừa đủ dùng cho người trầm tính (thích bốc xíu thì cài chế độ S thôi).
  • Tiện nghi thì cái gì cũng vừa đủ xài, chỉ có loa hơi dở (máy lạnh thì có lẽ chưa đc sâu lắm => em nghĩ là do kiếng quá bự nên nắng vô nhiều).
  • Nội thất thì quá ổn, da tốt, Quá xá rộng rãi.
  • Eyesight nó cứu em mấy phát mất tập trung rồi, nên em thấy là rất đáng giá.
  • Do là AWD và thiết kế khung xe tốt (nghe nói vậy thì biết vậy:)) nên độ ổn định thì đạt yêu cầu cao (mới 2 hôm trc em chạy xe đường tối, 80 cây chuối / giờ, tự nhiên lù lù giữa con lương là nguyên thằng người Áo đen đi thong dong, em đánh lái mà tưởng tiêu rồi => ổn định rất rất tốt).
  • Leo dốc xéo với chỗ trơn trượt thì thì Xmode lên mượt mà lắm.
  • Cách âm thì coi bộ chưa thỏa mãn lắm
  • Đèn đuốc thì tốt nha. Cos thì sáng mà pha thì sao em thấy ở mức ổn thôi
  • Cuối cùng là do xe Tung Của nên ít người dòm ngó cũng đỡ. Hahaha:D

Tập Lái
10/12/19
45
32
18
53
Cám ơn các bạn đã tư vấn, tiếc là subaru không có màu đỏ

Hạng D
26/12/18
2.124
2.873
155
45
Subaru em thấy ko cần mua Es. Em đi IL là đủ dùng, khắc phục điểm yếu là độ ồn do lốp to. Còn lại tính năng ko khác gì bản cao là mấy

Hạng D
19/6/19
1.170
1.897
113
Em khuyên bác mua xe liền và đừng lên đọc comment trên thớt này nữa :D

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Tiếc là mình mua xe trước khi Forester bản TL ra, Subaru khi ấy giá khá đắt đỏ chứ không là mình cũng mua Forester rồi. 5 chỗ tầm giá đó thì mình thấy Forester là ổn nhất.

Tập Lái
8/1/21
49
36
18
40
Forester thì tầm quan sát khi ngồi ghế tài là quá thoáng (mà sao em thấy sao chỗ ghế trước nó hắt nắng quá, dù đã dán CR70).
  • Máy móc thì tiết kiệm (8.5l/100km), và vừa đủ dùng cho người trầm tính (thích bốc xíu thì cài chế độ S thôi).
  • Tiện nghi thì cái gì cũng vừa đủ xài, chỉ có loa hơi dở (máy lạnh thì có lẽ chưa đc sâu lắm => em nghĩ là do kiếng quá bự nên nắng vô nhiều).
  • Nội thất thì quá ổn, da tốt, Quá xá rộng rãi.
  • Eyesight nó cứu em mấy phát mất tập trung rồi, nên em thấy là rất đáng giá.
  • Do là AWD và thiết kế khung xe tốt (nghe nói vậy thì biết vậy:)) nên độ ổn định thì đạt yêu cầu cao (mới 2 hôm trc em chạy xe đường tối, 80 cây chuối / giờ, tự nhiên lù lù giữa con lương là nguyên thằng người Áo đen đi thong dong, em đánh lái mà tưởng tiêu rồi => ổn định rất rất tốt).
  • Leo dốc xéo với chỗ trơn trượt thì thì Xmode lên mượt mà lắm.
  • Cách âm thì coi bộ chưa thỏa mãn lắm
  • Đèn đuốc thì tốt nha. Cos thì sáng mà pha thì sao em thấy ở mức ổn thôi
  • Cuối cùng là do xe Tung Của nên ít người dòm ngó cũng đỡ. Hahaha:D
ai nói Subaru là xe của Tung của vậy?????