Hạng B2
8/1/16
352
532
103
Theo e chủ thớt chắc xây để lấy sổ đúng k kkk, thông cũng hóng cao nhân vì e cũng có 1 nền trong khu 1/500 hd góp vốn, phải xây thô mới cho ra sổ

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
nếu khu bác có 1/500 thì bác nói rõ khu nào đi cho người ae khu đó tư vấn cho bác.
theo em biết thì 1/500 ko xin phép, nhưng phải xây đúng khuôn, mẫu quy định vd trệt + 2L mới được nếu ko dễ bị cà khịa, có khi họ đòi tháo nữa kìa (cái này ở Q.TĐ có căn Biệt thự xậy 02 căn C4 dính vào 2010); tuy nhiên luật xd mới thì như em trình bày ở trên đó bác xem và có thể áp dụng một cách khéo léo (em từng xài ở TP và Q7)
Bên Kiến Á bác ơi.

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Theo e chủ thớt chắc xây để lấy sổ đúng k kkk, thông cũng hóng cao nhân vì e cũng có 1 nền trong khu 1/500 hd góp vốn, phải xây thô mới cho ra sổ
Sổ đỏ lận lưng rồi bác ơi, chứ chưa có sổ mà xây cấp 4 để ra được sổ thì em không dám nghĩ đến:p

• Haha
Reactions: vanconnaito
Hạng B2
8/9/18
470
319
68
36
đất dự án, KDC, đã có sổ đỏ cá nhân, ko ép thời gian xây, nhưng phải xây theo quy hoạch. bác xây cấp 4. tùy từng thời điểm bác ạ, đang lúc cao điểm xây dựng ko phép, trái phép..

Hạng D
23/2/09
1.376
8.030
128
Quận 9 thì em ko rành, vì Q9 trước đây có nhiều cái khác các quận khác; tuy nhiên Bác cứ hỏi QLĐT quận 9 trước, hỏi cb phường trước (hỏi 2 nơi để so sánh cách trả lời có giống hay ko) rồi áp dụng cách e đã nêu:
  • có giấy phép tạm đc ko (theo e là khu QH 1/500 như kiến Á ko cấp GP tạm)
  • hỏi nếu e xây ít hơn so với quy định (e ko cần hoàn công) đc ko; sau này mình chỉ cần làm biên bản tháo dỡ nhà sau này đc ko? vì 1/500 thì có nơi ko cho phép xây ít hơn vì họ xem đó cũng là phá vỡ quy hoạch mà CĐT lúc đầu có cam kết (trong HĐ mua của bác với CĐT sẽ có cam kết đoạn này).
có câu phép vua thua lệ làng; nên mình đừng làm ngta thấy ghét là đc thôi Bác;

hy vọng sẽ có các cao nhân trong OS giúp đỡ và tư vấn cụ thể hơn cho Bác.

Hạng B1
19/2/19
84
1.021
86
Quận 9 thì em ko rành, vì Q9 trước đây có nhiều cái khác các quận khác; tuy nhiên Bác cứ hỏi QLĐT quận 9 trước, hỏi cb phường trước (hỏi 2 nơi để so sánh cách trả lời có giống hay ko) rồi áp dụng cách e đã nêu:
  • có giấy phép tạm đc ko (theo e là khu QH 1/500 như kiến Á ko cấp GP tạm)
  • hỏi nếu e xây ít hơn so với quy định (e ko cần hoàn công) đc ko; sau này mình chỉ cần làm biên bản tháo dỡ nhà sau này đc ko? vì 1/500 thì có nơi ko cho phép xây ít hơn vì họ xem đó cũng là phá vỡ quy hoạch mà CĐT lúc đầu có cam kết (trong HĐ mua của bác với CĐT sẽ có cam kết đoạn này).
có câu phép vua thua lệ làng; nên mình đừng làm ngta thấy ghét là đc thôi Bác;

hy vọng sẽ có các cao nhân trong OS giúp đỡ và tư vấn cụ thể hơn cho Bác.
Dạ vâng, cảm ơn bác.