Tập Lái
30/7/17
0
96
12
Bác mua bay gio con than cao, tới lúc đó chắc khóc lun quá. Là vì hiện thời chưa có làm xong Rạch xuyen tâm (giúng kênh Nhieu Loc bay gio) á. Lúc đo giá con đội lên nữa. Vốn dĩ gần tới bàn giao là đã cao hơn 300-400 tr rui, hinh thanh them con kênh nua thì giá cỡ nào nữa ạ?
Cái chính là block G ko thể bán lại với giá của block R dc bác, vì vị trí 2 block # nhau và giá trị của nó cũng # nhau. Block R đẹp hơn nên giá cao hơn thì e ko chê.

21/9/17
0
1
2
38
Cái chính là block G ko thể bán lại với giá của block R dc bác, vì vị trí 2 block # nhau và giá trị của nó cũng # nhau. Block R đẹp hơn nên giá cao hơn thì e ko chê.
Em bán can 3PN block R nà, chính chủ, giá mềm xèo luôn. Bác cần thì hú e. Bac bị sale hét 150-300 tr là tại vì cộng đủ thứ phí môi giới. Chứ e chính chủ bán thì giá yêu thương vô cùng, chênh lệch xí với block G thui

• Like
Reactions: ductinland899
25/2/13
1.089
10.397
113
Thằng này sẽ die sớm, rạch xuyên tâm còn lâu mới khởi công, Nguyễn Xí còn lâu mới mở đường, đường ngập & kẹt xe, Hưng Thịnh là chuyên gia trễ tiến độ.... Nhà em gần đó bên Nơ Trang Long

25/2/13
1.089
10.397
113
Chuyên gia trễ là thế nào vậy bác? Vì mấy cái dự án khu Đông hiện giờ toàn xây vượt tiến độ, HT cũng cũng chưa có trường hợp nào trễ hơn deadline hợp đồng :)
Ẹc, mặc dù đã lobby nhiều, nhưng cứ lên google gõ "Hưng Thịnh chậm tiến độ" là sẽ rõ....

Tập Lái
25/10/13
0
113
28
Chậm là chậm so với sự trông đợi của khách hàng thôi bác, cái này chủ yếu là do sale tư vấn sai thời gian bàn giao, như em thấy cty đã ra hợp đồng là bàn giao quý 3 mà vẫn nhiều người tư vấn kiểu "Anh yên tâm bên em chắc chắn bàn giao trong quý 1 quý 2 thôi" nên khách cứ trông đợi vậy mà thấy dự án chậm, chứ nếu cty chậm thật thì bao nhiêu người đã được đền hđ do bàn giao trễ rồi bác.
Vậy là em nói sai rồi, chẳng phải các bạn sales nói không mà cả CĐT cũng nói vậy thôi. Anh mua nhiều dự án của HT nên biết. Richmond, Mia, Goldenbay ... toàn là chậm. Lên hỏi thì bộ phận CSKH toàn năn nỉ, nói thông cảm cho cty. Có thể HT có những dự án khác thì ko trễ hoặc trễ ít nhưng ko hiểu anh xui hay bị ntn mà mua dự án nào thì dự án đó bị delay (cả về thời gian bàn giao lẫn thời gian ký HĐMB). Như Richmond, Mia bị trễ móng từ 6-12 tháng nè.

Tập Lái
30/7/17
0
96
12
Thằng này sẽ die sớm, rạch xuyên tâm còn lâu mới khởi công, Nguyễn Xí còn lâu mới mở đường, đường ngập & kẹt xe, Hưng Thịnh là chuyên gia trễ tiến độ.... Nhà em gần đó bên Nơ Trang Long
Bác nói đúng. Cái rạch xuyên tâm hay mở rộng NX đúng là e thấy còn xa vời lắm. Toàn phát biểu của bác# và bác ấy đã xịt rồi nên tự hiểu. Ngân sách TP bị cắt nhiều nên tiền phải đổ vô các công trình trọng điểm và cấp bách, ngay như metro số 1 còn chưa biết khi nào xong, vốn hết, nhà thầu rút quân... thì hi vọng gì vô cái Rạch với cái đường này bác nhỉ.

Hạng B2
22/9/13
237
3.397
93
Bác nói đúng. Cái rạch xuyên tâm hay mở rộng NX đúng là e thấy còn xa vời lắm. Toàn phát biểu của bác# và bác ấy đã xịt rồi nên tự hiểu. Ngân sách TP bị cắt nhiều nên tiền phải đổ vô các công trình trọng điểm và cấp bách, ngay như metro số 1 còn chưa biết khi nào xong, vốn hết, nhà thầu rút quân... thì hi vọng gì vô cái Rạch với cái đường này bác nhỉ.
Đi trước hạ tầng thì độ rủi ro lớn nhưng nếu hạ tầng làm thì lợi nhuận sẽ lại cao. Đầu tư thì chấp nhận thôi bác.
Anyway em thấy HT xây cũng châm thật, chắc do dàn trải các dự án nhiều quá.

odm confirmed
Tập Lái
12/4/17
18
16
3
Sai Gòn
Hóng, ngày xưa kế bên rạch xuyên tâm là cái xóm ve chai giờ tp đã dẹp và có trường cán bộ sau lưng Richmond hi vọng các chú xử luôn còn rạch để các đồng chí cán bộ đi học cho nó thơm

Hạng B2
19/6/17
124
163
43
HCM
hungthinhcorp110.com
Hóng, ngày xưa kế bên rạch xuyên tâm là cái xóm ve chai giờ tp đã dẹp và có trường cán bộ sau lưng Richmond hi vọng các chú xử luôn còn rạch để các đồng chí cán bộ đi học cho nó thơm
Ở việt nam thì phải chờ thôi bác:D

Tập Lái
17/8/17
2
12
3
38
các bác cho em hỏi tí v/v bàn giao căn hộ, trong HĐMB như sau:

" Bên Bán bàn giao Căn hộ cho Bên Mua: dự kiến vào Quý III/2019.
a. Các Bên xác nhận và đồng ý rằng, Ngày phải bàn giao Căn hộ có thể sớm hơn hoặc muộn hơn so với thời gian bàn giao dự kiến quy định tại Khoản này, nhưng không được muộn hơn 90 (Chín mươi) ngày kể từ ngày cuối của thời gian bàn giao dự kiến Căn hộ cho Bên Mua."

vậy có nghĩa là bên bán đc gia hạn bàn giao ch trong khoảng thời gian 90 ngày sau ngày cuối của quí III/2019 ko? tức là nếu bàn giao trễ thì bắt đầu tính phạt ls từ ngày 1/1/2020 đúng ko ạ?

• Like
Reactions: ototapsu999