Hạng B2
14/7/14
160
137
43
37
Mua ngay đi Bác. Qua năm Cam tăng giá nữa đó. P/s( Kem đánh răng): Em chạy Cruze. Có xe nào được như Cam đâu mà Bác chủ còn lăn tăn, thích thì nhích. Không lẽ bây giờ trên diễn đàn người ta khuyên Bác không nên mua thì Bác không mua à. Câu tră lời nó nằm trong câu hỏi của Bác rồi!

Hạng B2
14/7/14
160
137
43
37
Quan điểm cá nhân của em:
1. Mua ngay nếu thấy thích và có đủ điều kiện.
2. Nên tham khảo tất cả các hãng xe cùng tầm tiền, chạy thử và rút ra đc cái thích nhất. Em và bà xã đã loại ngay từ vòng đầu: Cam...
Nếu 1.4 ty cho 2.5q, e quất ngay C200, bà xã chon 320i
Neu Cam E thì em lấyngay M6 k cần suy nghĩ.
Quan niệm của nhà e là đi xe là phải hưởng thụ.
Hưởng thụ gì Bác ơi! Quan trọng là: Bán lại cho người khác nó " giữ giá". Chuyện an toàn dẹp qua 1 bên

• Like
Reactions: nta139 and vqhoang
Hạng B2
9/10/15
285
214
43
48
Như tiêu đề gd e dự định tháng 12 sẽ mua oto , và đã chọn đc camry 2.0E . Nhưng e đang rất bâng khuân có nên mua xe vào dịp cuối năm nay hay k ? em nge nói là năm sau thuế suất TTDB sẽ giảm khoảng 5% đến 10% . Em không hiểu biết nhiều nên nhờ ae cho ý kiến , và e củng nghe nói là với cách tính thuế mới thì giá xe sẽ tăng them 10 15% .
Và e nhờ các bác tính dùm em , nếu thuế giảm giá camry 2.0E giảm khoảng bao nhiu tiền ạ , hoặc ae chĩ em cách tính ạ , em cam on
E thật lòng xin ý kiến , ae giup em a . Thanks
http://news.zing.vn/Bo-phan-nhom-ap-thue-TTDB-doi-voi-oto-duoi-1000-cm3-post602301.html
Toy nhập hàng bằng $, nên chờ sang năm giá tăng , phí đăng ký xe tăng, có thể có thêm phí đấu giá quyền mua xe nhăm giảm tải lượng xe 4B đăng ký mới ở TP, có khi sang năm bác phải tốn tiền gấp 2 để mua chiếc cam này.

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
30/7/12
548
501
93
Toy thần thánh...chưa mua lo bán lại do ít lổ.Tâm lý chung của Việt.
Mình chưa bao giờ mua Toy,chỉ chơi Mazda or Honda .Mec hoặc Bi thì ngon rồi.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
24/10/15
166
191
43
52
Người kỹ tính như bác thì Mua camry đi, sau này cần bán ko lỗ mấy, có khi tính cả khấu hao vẫn lãi. Đừng mơ Bim; Mer cho đầu, mỗi lần thay nhớt vài triệu nhé.
Cảm giác lái giữa cam và m6 gần như nhau, bác có cần chạy nhanh, cúp đầu đâu mà mua m6, tầm tiền đó mua cam E là sang chảnh rồi, rộng rãi. Nhưng bác sang tháng 01 rồi lấy xe 2016, lấy chi cuối năm, cho mất 1 năm.

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Người kỹ tính như bác thì Mua camry đi, sau này cần bán ko lỗ mấy, có khi tính cả khấu hao vẫn lãi. Đừng mơ Bim; Mer cho đầu, mỗi lần thay nhớt vài triệu nhé.
Cảm giác lái giữa cam và m6 gần như nhau, bác có cần chạy nhanh, cúp đầu đâu mà mua m6, tầm tiền đó mua cam E là sang chảnh rồi, rộng rãi. Nhưng bác sang tháng 01 rồi lấy xe 2016, lấy chi cuối năm, cho mất 1 năm.
Thì cuối cuối tháng 12 đo bác , đem về đợi ra bs luôn củng tầm 10 ngày , qua tháng 1 2016 lun r bac oi :D

Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Khuyên bác không nên mua, mua xe mà trong đầu lúc nào cũng có tư tưởng thiệt hơn ở cái XH mà ngân sách đang trống rỗng thì đau đầu, có mua xe thì đi cũng chả an tâm. Mua xe để nó phục vụ mình, còn giá cả thì các nhà làm thuế đã tính hết rồi, bác có tính cũng chả được. Với lại không có chuyện giảm đột ngột đâu, từ trước đến nay so giá xe về USD chưa thấy xe nào giảm giá, đừng có mơ :3dquaytay:
Bạn ơi mình k rành xe lắm , bạn nói so giá xe về usd là sao hả bạn , mình thấy Kia , Mazda củng sx trog nuoc mà nó có tăng giá đâu toàn là giảm k thoi , thấy riêng toyota là tăng , k lẻ linh kiện toyota nhập từ japan về tính theo tỉ giá USD hả bạn ?