Tập Lái
20/7/20
35
593
2
Giai đoạn này trừ phi siêu nhân như @Wuyến , siêu phàm như @gatronggay ... nếu không thất nghiệp thì cứ an phận tới đâu hay đó đừng có vội khùng điên khởi nghiệp. Đà Nẵng ca Covid thứ hai rồi... méo biết Sài Gòn, Hà Nội thế nào

Còn thất nghiệp thì khởi nghiệp nho nhỏ cho có việc qua ngày thôi, sống chủ yếu nhờ vô tích lũy... nói không có tích lũy thì chạy Grab Bike thôi.

Vậy em mở quán bướm gà nướng muối ớt.anh tới khai trương lấy hên giùm em nhá anh iêu.

Iêu anh hơn cả lời nói.

Hạng C
29/5/11
791
52.134
93
32
Giai đoạn này trừ phi siêu nhân như @Wuyến , siêu phàm như @gatronggay ... nếu không thất nghiệp thì cứ an phận tới đâu hay đó đừng có vội khùng điên khởi nghiệp. Đà Nẵng ca Covid thứ hai rồi... méo biết Sài Gòn, Hà Nội thế nào

Còn thất nghiệp thì khởi nghiệp nho nhỏ cho có việc qua ngày thôi, sống chủ yếu nhờ vô tích lũy... nói không có tích lũy thì chạy Grab Bike thôi.
mình chỉ giỏi tính toán , dự đoán trước thôi anh chứ có siu phàm gì đâu

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Tình hình dịch bệnh như này theo mình anh mua vàng đưa vợ cất và tiếp tục như củ thôi.

• Like
Reactions: Hamer
Hạng D
16/12/09
1.177
10.766
113
Ở SG không kiếm tiền được thì về quê chỉ chết đói

Hạng B2
31/3/20
123
3.990
0
34
Anh có dóp gi thôm thôm hú em

Đói gần chít rùi anh ui

Bớ làng nước
Cứu em
No underware, sẵn sàng theo hầu các anh.

chú sang Ak47 làm dlv với anh

cơm ăn nuôi 3 bữa, lương 3 củ, thưởng tháng 13

• Like
Reactions: PMAC
Hạng D
24/11/06
3.931
18.960
113
Vietnam
  • trước hết xin chào các anh em trong thớt CNL !
  • mình là lính mới , thấy chuyên mục này hay hay vì nhiều nội dung và khá nhiều Thông tin bổ ích !
  • số là mình đang định đổi nghề sau bao năm lang thang nay đây mai đó, vì đặc thù nghề nghiệp nên ít được ơn nhà với vợ con ! Giờ sau vụ covid vừa qua mới nhìn lại thấy cs nay đây mai đó đã không còn phù hợp nữa, muốn kiếm gì đó gần nhà làm để có tg dành cho gđ con cái hơn . Nhìn tới nhìn lui thì giờ làm gì cũng khó, mình lại không có vốn liếng gì nhiều để làm ăn lớn lao , mình định 1 là thuê mặt bằng nhỏ để mở quán cf cóc , kiểu Milano gì đó, hoặc tự mở, đại khái là đầu tư ít , vốn bỏ ra chừng 2,300 tr gì đó !
  • 2 nữa là đầu tư 1 con xe để chạy grap ( mình không chạy đêm, chỉ chạy ban ngày thôi )
  • mong các anh em đã có kinh nghiệm thực tế trong hai hướng này cho xin ý kiến giúp ! Là mình nên đi theo hướng nào thì khả thi hơn trong thời buổi này !
Cám ơn anh em rất nhiều !
kiếm cái grab lái thuê trước rồi tính.

Nhiều người mượn tiền mua con xe chạy grab mà chạy có 1 buổi 8 tiếng thì nghỉ mẹ nó đi.

Con xe 700 triệu thì 1 tháng ko làm gì gửi ngân hàng cũng có 4T. chưa kể tiền khấu hao xe 70T/ năm, tiền bảo dưỡng... nên chỉ dc cái sang chảnh là chủ yếu.

Nếu mua xe chạy ko đủ 25-30T tháng thì khỏi mua.