Status
Không mở trả lời sau này.
ndq confirmed
Hạng B1
14/9/10
55
3
8
Hình đẹp, tks bác Trọng! Sáng nay vừa ghé Cantavil Premier, thấy khu 10 tầng thương mại đang ráo riết thi công để tháng 12 kịp khai trương Parkson + Lotte Cinema.

Hạng C
23/10/13
503
695
113
Bác ndq cho em hỏi bác đã đi xem The vista (VT)chưa?, bác đánh giá thế nào về BLOCK T4 đang mở bán?
em nghĩ về view sông sài gòn thì thằng này đẹp nhất, nhìn rất gần và trọn bán đảo Thanh Đa, phía sau là đất và biệt thự quy hoạch hiện hữu nên không bị chắn.
Block T4 lại nằm phía sau(giảm tiếng ồn hẵn), mổi sàn 6 căn + 4 thang máy, thằng Sing thiết kế, hành lang cực thoáng
còn về tiện ích có lẽ bác nói đúng CP là nhất rồi nhưng VT cũng rất đầy đủ do chung với thằng "ho mi sét" mà, hồ bơi ô len píc nhá(rộng 17.5, dài 50m, 3 hồ bơi) chứ không phải nhỏ xíu nhưng thằng CP (thua xa), cí ne mờ thì xem ké bên CP bác nhỉ.
BBQ + sân vườn rộng thoáng nữa.
về tuyến đường: vị trí CP, TĐP thuận lợi hơn nhưng chủ yếu di chuyển xe có mái che hết rồi.
về giá : xem xem như nhau, bên VS giờ cũng cho thanh toán giãn 2 năm.
Nếu bác có nhu cầu nữa thì đem thằng này ra phân tích để em còn học hỏi nữa nhé, chúc mừng bác đã mua dc căn hộ như ý.:D

ndq confirmed
Hạng B1
14/9/10
55
3
8
@ bác dung_thomrau: Tks bác! Em chưa xem Vista bác ạ, tuy nhiên em không thích vị trí của Vista lắm vì đi lại có vẻ không thuận tiện, lại có cầu vượt hướng thẳng vào. Thêm vào đó, em có nghiên cứu review của các bác OS thì biết rằng Vista không có balcon, điều này thì em không thích chút nào vì rất cần có balcon để hít thở khí trời!

Tập Lái
1/11/13
9
0
0
Nếu bác quan tâm đến căn hộ q2 thì ko biết bác đã đi xem căn hộ The Vista chưa? View sông bên The Vista là không chê vào đâu được, nếu bác mua để ở thì căn 2 phòng ngủ 101.3m2 bên đó có 3,4ty. chương trình thanh toán cũng rất ok, thanh toán 2 năm ko lãi suất luôn, nếu bác không ở thì cho thuê căn đó cũng được 1000 đến 1200USD rồi.
Nếu bác muốn xem The vista thì alo cho e
SĐT: không 939.bốn 15.569
giá gốc CĐT luôn nha
email: [email protected]

Tập Lái
1/11/13
9
0
0
Nếu bác không thích The Vista zậy thì mình qua estela đi nó có balcon đó căn 2 pn 121m2 có 4.3ty thôi
Nếu bác muốn xem thì alo cho e
SĐT: không 939.bốn 15.569
giá gốc CĐT luôn nha
email:

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/10/13
11
0
0
Mình đã vào xem Cantavil Premier rồi, nói chung chất lượng xây dựng cũng ok, nhưng bác mua ở thì phải tính toán lại nhé, chi phí sống khá cao, Phí QL 20k/m2 ( chưa bao gồm VAT), sử dụng các tiện ích:hồ bơi và sân chơi trẻ em phải đóng thêm 400k/căn hộ ( chưa bao gồm gym đâu nhé), chưa dài 50m nhưng sử dụng fải đóng phí, nhà tặng nội thất rất ít bác ạ, giá hơi chat từ 34-36tr/m2, diện tích căn hộ khá lớn từ 111m2 - 125m2 - 175m2.
Với khoảng tiền đó bạn mua Estela và Imperia sẽ rẻ hơn rất nhiều. Theo cá nhân mình thì nên mua ở Imperia vì giá tốt ( từ 3.7 - 3.8 tỷ/căn), chi phí rẻ nhất (PQL 16k/m2 sử dụng tiện ích miễn phí + free chỗ đậu xe ô tô), không gian rộng rãi thoải mái, cho thuê cũng dễ, nhiều hoạt động đồng, đã có sổ hồng.

Hạng B2
15/1/11
219
1.017
93
Taipei
lamthaibds nói:
Em có căn hộ Nguyễn Cửu Vân, phường 17, Bình Thạnh. Chỉ cần 5 phút là bác đến quận 1 rồi.Bác tham khảo: nhamuaban.com/can-ho/can-ho-chung-cu-sgc-nguyen-cuu-van-binh-thanh.html
Bác cho em thông tin về pháp lý và tiến độ thanh toán căn hộ Nguyễn Cửu Vân này đi ạ. Hình như dự án này không thấy có tiện ích khu vui chơi, phòng gym...? Phí quản lý và chỗ đậu xe thế nào ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
ndq nói:
Hình đẹp, tks bác Trọng! Sáng nay vừa ghé Cantavil Premier, thấy khu 10 tầng thương mại đang ráo riết thi công để tháng 12 kịp khai trương Parkson + Lotte Cinema.
Em khoái cái này. Chờ nó khai trương đi xem phim cho gần.

8/12/12
611
423
63
HCM
manchestervn nói:
ndq nói:
Bác đi xem fiml hả ??? nghi nghi bác dẫn gấu đi xem cùng, e sẽ làm fóng tinh ziên.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
manchestervn nói:
ndq nói:
Bác đi xem fiml hả ??? nghi nghi bác dẫn gấu đi xem cùng, e sẽ làm fóng tinh ziên.
Đang chờ Cal Pre voi TDP khai trương shopping center voi cinema đi shopping với xem phim cho tiện đó bác. Mai mốt chắc ko còn nhu cầu đi vô trung tâm làm gì nữa. Mỗi lần vô trung tâm nghĩ tới vụ đậu xe là hết muốn đi.

Status
Không mở trả lời sau này.