Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Xin ý kiến về lắp đèn Xenon

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn
Hiện em đang định lắp Xenon cho con Everest của em. Nhưng có 1 điều phân vân là nếu lắp vào pha thì phải xài bóng Bi-Xenon, mà theo ý kiến của một số bác lão làng trên này thì Bi-Xenon không bền.

Có cách khác là lắp vào chỗ đèn sương mù hiện nay.

Theo ý các bác thì em nên lắp thế nào cho hợp lý ạ? Vì em rất rất băn khoăn khi nghe nói Bi-Xenon không bền.

Mong nhận được sự góp ý từ các bác, em cảm ơn trước!

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam
RE: Xin ý kiến về lắp đèn Xenon

ko bền thế nào nhỉ...em cũng giống bác ước gì lắp được bi-xenon :D

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

ơ kìa, các bác không tin sao? Đây này : http://www.otohanoi.com/Forum/tm.aspx?m=974

theo nguyên văn lời bác GAZ69:

"vì nguyên lí hoạt động bi-xenon là dùng màng chắn điều khiển pha -cốt.Mấy cái hãng chế tạo bi-xenon làm kém,sau khoảng 2 tháng cái màng no chết toi==>mua bóng mới hoặc dùng xenon cốt thôi.Nếu bác nhiều $ thì thay bóng thường xuyên.Khoảng 120$/cặp"

vậy nên xem ra hơi run run... các bác xài Bi-Xenon rồi cho em xin ý kiến được không ạ?

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Xenon mà lắp vào đèn sương mù thì phí quá vì bản thân đèn sương mù cái chóa nó bé, ánh sáng gần sát đầu xe nên không hiệu quả trừ khi xe đã có đèn cốt hay pha xenon rồi. Mà nghe nói Bi-xenon không bền là sao ? đã có xe nào Bi-xenon hỏng hàng loạt đâu trừ khi đụng xe vỡ đèn

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

chà, có bác nhớ vợ nói 1 tiếng là em yên tâm rồi. Để đi lắp Bi-Xenon vậy, thanks các bác nhiều nhiều.

À quên, các bác có biết gara nào lắp cái Bi-Xenon này ngon ngon thì tư vấn giùm em luôn.

OS No.1 for advise!!!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Xe của bác dùng loại bóng gì đã để còn tính mua loại nào, có phải H4 không ? tôi đang dùng H4 Xenon Hi/Low 6 tháng rồi chạy thoải mái mai chẳng thấy nỏ hỏng để bắt đền thằng bán cả :D Cái chính là phải biết chỉnh cái bóng đúng tiêu cự với đèn của xe để ánh sáng nó chụm không tóe loe ra chói mắt người đi ngược chiều, trên cái bóng Xenon H4 Hi/Low nó có mấy cái rãnh để thay đổi khoảng cách từ đế đèn đến cái tim đèn. Trên cái miếng che ánh sáng khi dùng chế độ cốt nó có cái khe hở chừng 5mm tôi lấi vỏ lon bia cắt ra gài vào bây giờ toàn bộ ánh sáng khi đẻ chế độ cốt chỉ chiếu xuống đường, tôi đã phải mất đến 1 tuần liền đi đường tối để tìm các giải pháp này

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

@Nho_vo : Bác cho tôi hỏi tý nhé : xe của tôi là Camry 2003 thì lắp loại nào thì được cả pha và cốt hay chỉ cốt ko? và lắp loại nào thì tốt giá khoảng bao nhiêu vậy bác?
Hỏi hơi nhiều bác thông cảm nhé , nhưng thú thật là không biết rành về vu đèn đóm này bác làm ơn trả lời cụ thể hộ cái

Thank' Bác nhiều!

Tập Lái
12/9/05
37
0
0

bác nho vo lắp xenon h4 ở đâu thế mách em với. cám ơn bác

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thế SH gắn thì chỉnh thế nào bác nhớ bà cả ơi? chỉ em với
mà con bi xe lông h4 cost hết mấy ông kenedy thế bác?