Tập Lái
15/5/19
49
56
18
36
Em tính mua con xe cũ (Honda City 2015) ở Đồng Nai nhưng ko rành về kiểm tra các vấn đề kỹ thuật xe (đâm đụng, mở máy do ngập nước). Ko rõ trên đây có bác nào sử dụng dịch vụ kiểm tra xe trước khi mua của Car Audit chưa ? Mua xe ở HCM thì dễ đánh xe ra garage để check nhưng mà khu vực gần chỗ em xuống xem xe ko có garage để check, thấy bên này có chuyên viên xuống tỉnh để check xe luôn nên tính nhờ bên này theo em cho nó gọn. Các bác có kinh nghiệm về mua xế cũ chia sẻ cho em vài lời khuyên với ạ
(*Ảnh chống trôi)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Chuoidaika236
Hạng B1
31/5/19
94
497
53
40
Việc kiểm tra xe đâm đụng, ngập nước chủ yếu dựa trên kinh nghiệm chứ không có máy móc kỹ thuật nào có thể thực hiện, nên tìm chỗ có uy tín. Hôm bữa có đứa bạn mua con Mazda 3 cũng kêu ng bên car audit đi check xe dùm, nghe nói phát hiện ra lỗi gì là ng ta thông báo ngay cho mình, đợt đó nghe nói kiểm tra xong thì được báo là xe nát quá, lỗi tùm lum nên bạn của em không chốt mua

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
mua cái xe mấy trăm tr mà đi phân vân tí tiền cò con
cứ kêu họ làm. đến ko thích mua có sao đâu. coi như tiền anh em uống cafe với nhau

• Like
Reactions: The Wolf 8888
Hạng D
30/11/10
3.961
55.575
113
Ngay cả Ford mà còn từa lưa ra, kiện cáo nhau um sùm! :D

Hạng B2
7/11/14
208
193
43
34
Theo em bác nên sử dụng dịch vụ check bên này
Bỏ một xíu chi phí để đảm bảo xe nhận về là ngon lành, chất lượng, xứng đáng với số tiền bỏ ra

• Like
Reactions: nguyenbachhung
Tập Lái
15/5/19
49
56
18
36
Theo em bác nên sử dụng dịch vụ check bên này
Bỏ một xíu chi phí để đảm bảo xe nhận về là ngon lành, chất lượng, xứng đáng với số tiền bỏ ra
Vâng, tks bác nhé. Đúng là thà bỏ ra chút ít phí này để ng có kinh nghiệm kiểm tra xe mình tính mua kỹ hơn, vì nếu lỡ mua xe bị lỗi, chi phí sửa chữa có khi còn cao hơn nhiều thật

Hạng F
3/10/15
9.699
11.921
113
Thuê cái nhà check đi cho họ kiểm định cho yên tâm tí các bác ạ.
Garage giờ toàn xạo không đấy.

• Like
Reactions: lastballad
Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
193
237
43
28
Việc kiểm tra xe đâm đụng, ngập nước chủ yếu dựa trên kinh nghiệm chứ không có máy móc kỹ thuật nào có thể thực hiện, nên tìm chỗ có uy tín. Hôm bữa có đứa bạn mua con Mazda 3 cũng kêu ng bên car audit đi check xe dùm, nghe nói phát hiện ra lỗi gì là ng ta thông báo ngay cho mình, đợt đó nghe nói kiểm tra xong thì được báo là xe nát quá, lỗi tùm lum nên bạn của em không chốt mua
chắc chiếc mazda ở vũng tàu phải k bác :D