Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bác lưu ý miếng nhựa che lốc máy nhé, xem các chân cao su có bị mất hay gắn chưa đúng lỗ( thay nhớt hay bị), sau đó kiểm tra vòng đệm giữ miếng cao su dẻo che nắp nhớt xem có rơ không, vì thợ thay ko kỹ cầm 1 tay lấy miếng này lên là bị cong dễ làm sút chấm hàn nhựa( Bác lấy miếng nhựa này ra lấy tay gõ xem nghe có tiếng rè gì ko) rè chổ nào lấy keo ab dính chặt lại. Xe ù do cái miếng này, kiếm mãi mới ra. Nó cộng hưởng tạp âm khác nữa. Bác nổ máy bật nắp ca pô lên xem 2 ống nhựa nối với chổ bugi có rung nhiều ko, rung nhiều thì bác kéo cái đay giữ tới vị tri khác, nó sẽ thay đổi tần số giao động, tiếng ù cũng giảm khá nhiều. Tiếp theo bác mở cửa nhìn cái khe thông lên khoang máy, có miếng nhựa mềm xốp cách âm, lâu này có khi nó lỏng ra ko áp sát vào thành vỏ sẽ nghe rõ tiếng lốp. Bác lấy vít nạy 1 con che hốc vè luồn tay đẩy sát lại là oki. Tiếp theo là kiểm tra bánh dự phòng có lỏng ốc giữ ko, nó mà lỏng là xe ù khi vô đướng xấu do nó rỗng sẽ tạo tiếng ù. Cuối cùng là cái đầu cái seatbel ở giữa dãy ghế sau, bữa mình gập xuống vệ sinh lúc kéo lên quyên dể ý cái đầu rơi xuống sán xe phía dưới ghế, chạy đường xấu ồn thôi rồi sẵn kiểm tra có gì rớt dưới sàn ghế ko. Đó là ít kinh nghiệm của mình với e mazda 6. Nhiều khi đổ lỗi nói xe ồn mà do lỗi mình thì tội em nó quá hihi. Mong giúp được bạn nhé
Đọc xong mới hiểu vì sao Camry lại bán chạy

• Haha
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
thời buổi giờ ai còn xách tiền đi mua Sedan chạy hả trời, bác ko nắm bắt thời đại rồi + thực tế là đường xá ổ voi ổ gà, ngập lục quanh năm, vì thế phải mua SUV hoặc CUV mới bắt kịp thời đại chứ !

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
21/4/17
175
96
28
Vũng Tàu
xe 2.0 mà ăn xăng ngang vai ót vậy thôi hả bác? ông anh đang đi nghe nói nội thành cũng phải 10~12l :eek:
Mazda6 2017 - 2018 bản tiêu chuẩn, đường ngoại thành (cao tốc) em đi 5 - 5.5l/100km, kết hợp trên dưới 6.5l/100km.
Nội thất thì rộng rãi, cách âm môi trường khá tốt. Xe ồn khi đi đường xấu do tiếng vọng ở 4 hốc bánh xe.
Nói chung trong tầm tiền thì chẳng con nào lại nó :D
** Thật sự động cơ SkyActiv rất tiết kiệm đấy :)

• Like
Reactions: namtran85
Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
thời buổi giờ ai còn xách tiền đi mua Sedan chạy hả trời, bác ko nắm bắt thời đại rồi + thực tế là đường xá ổ voi ổ gà, ngập lục quanh năm, vì thế phải mua SUV hoặc CUV mới bắt kịp thời đại chứ !
Nếu muốn đẹp hoặc đi riêng thôi thì mới lấy sedan.
Chứ thật đi family thì không bao giờ ổn bằng SUV. Đi đường xa mới biết ghế sau SUV nó giá trị thế nào. Ngồi sau sedan muốn bịnh luôn.
SUV thì chỉ bị tội hơi xấu với lái chán.