Hạng B1
12/1/19
57
48
19
34
Dạ! Nếu mua xe mới thì em lại phân vân giữa honda Brio và fadil.Bác trải nghiệm fadil rồi thì chia sẽ cho em với ạ.em cao 1m8 thì ngồi xe đó có thoải mái không .đi đường xa thì thế nào.và bảo dưỡng có cao không Bác.em cảm ơn ạ!
mình 1m7 lái fadil khoẻ
Brio ko so với fadil dc đâu bác
chỉ đẹp hơn dàn ngoài với rộng hơn tí
ai chê fadil thì mình cá chưa chạy nó thử
lái êm đầm xe và cách âm quá ok
trang bị an toàn trùm phân phúc thậm chí ngang ngữa hạng B
nhượt điểm là hàng ghế sao hơi chật tẹo
thích hợp vc có con dưới 15 tuổi
mình như bác làm mẹ con fadil 100% hay lướt chạy ít
2 3 năm bán lên hạng B hay C hay SUB CUV cũng ngon lành

21/5/21
14
1
3
28
tầm 185tr mình mua góp mới toytota vios mới máy 1.5L khỏe hơn morning 1,2L nhiều ạ. đi về bình phước thì êm hơn nhiều ạ. cần tư vấn vios lh e ạ

Tập Lái
24/5/21
10
8
3
35
tầm 185tr mình mua góp mới toytota vios mới máy 1.5L khỏe hơn morning 1,2L nhiều ạ. đi về bình phước thì êm hơn nhiều ạ. cần tư vấn vios lh e ạ
Dạ! Cảm ơn anh.tài chính eo hẹp nên em tạm mua xe hạng A đi thôi ạ.nếu điều kiện tốt hơn e xe đổi xe đời cao hơn
Dạ! Vì tài chính eo hẹp nên em chọn xe hạng A thôi ạ.sau này có điều kiện e sẽ đổi sang hạng B anh à.

Hạng F
29/10/16
11.598
22.264
113
Pháp
Dạ! Cảm ơn anh.tài chính eo hẹp nên em tạm mua xe hạng A đi thôi ạ.nếu điều kiện tốt hơn e xe đổi xe đời cao hơn

Dạ! Vì tài chính eo hẹp nên em chọn xe hạng A thôi ạ.sau này có điều kiện e sẽ đổi sang hạng B anh à.
Nếu bạn chịu khó dọc phá thì xe cũ cũng được .... và dỉ nhiên phải chuẩn bị những gì đến tuổi phải thay.
Còn thông số Fadil nếu muốn rỏ hơn thì tìm 'Opel Karl' website nước ngoài ....

Hạng D
9/1/15
2.584
3.878
113
40
Tầm cỡ đó cụ lấy ngay con Fadil (có vay) đi. Trên cụ đi xe máy nhỏ chạy sao nỗi.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
chào quý anh em diễn dàn! Vợ chồng em dự định mua con xe nho nhỏ để che nắng mưa,lâu lâu về nhà ngoại ở Bình Phước.em thấy ông bạn trên fb rao bán con KIA morning 2016 giá 185 triệu. Em nên mua con này hay lấy số tiền đó mua con mới trả góp ạ.vợ chồng em có nhà ở Bình Dương.trừ hết chi phí hàng tháng thì dư khoản 25-30 triệu( tùy tháng) và đang dự định có baby.nhờ anh tư vấn hộ em.em cảm ơn!
Đi oto giá 185tr thì hơi thấp, việc này sẽ dẫn đến bạn mua xe cũ đời sâu thì được xe to, xe như Kia Morning đời 2016 thì xe nhỏ, cũ, thiếu an toàn. Về quan điểm của mình thì 185tr không nên mua oto, để tiền đó đầu tư rồi mỗi lần đi đâu thì thuê xe tự lái tốt hơn.

Còn nếu bắt buộc phải mua và nhu cầu di chuyển nhiều thì bạn ráng thêm một chút mua chiếc xe Morning đời 2018 cho nó mới hơn và ít hỏng vặt hơn. Mới coi trên chotot thì tầm 300tr là mua được rồi, còn nếu cố được nữa thì mua xe mới, bản MT/AT cơ bản thôi.
Chứ mua xe về rồi tối ngày đi sửa lại mất vui.

• Like
Reactions: Trường_Giang
Đi oto giá 185tr thì hơi thấp, việc này sẽ dẫn đến bạn mua xe cũ đời sâu thì được xe to, xe như Kia Morning đời 2016 thì xe nhỏ, cũ, thiếu an toàn. Về quan điểm của mình thì 185tr không nên mua oto, để tiền đó đầu tư rồi mỗi lần đi đâu thì thuê xe tự lái tốt hơn.

Còn nếu bắt buộc phải mua và nhu cầu di chuyển nhiều thì bạn ráng thêm một chút mua chiếc xe Morning đời 2018 cho nó mới hơn và ít hỏng vặt hơn. Mới coi trên chotot thì tầm 300tr là mua được rồi, còn nếu cố được nữa thì mua xe mới, bản MT/AT cơ bản thôi.
Chứ mua xe về rồi tối ngày đi sửa lại mất vui.
Bạn nói xe Morning nhỏ thì đúng nhưng thiếu an toàn thì chưa hoàn toàn đúng đâu nhé, chỉ ít hơn so với các xe được trang bị đầy đủ hơn thôi chứ vẫn an toàn hơn xe máy. Xe Morning đã từng cứu mạng hai cha con mình khi bị tai nạn đối đầu với San sắt ở tốc độ cao đấy nhé (mình đi chậm còn San sắt đi rất nhanh và mình đã bị đẩy lui 10 m). Quan trọng là lên xe oto phải thắt đầy đủ dây an toàn và không để đồ vật ảnh hưởng đến sự vận hành của túi khí.

Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
Sao anh không tư vấn Lên Mer hay Posche chạy cho nó sướng chứ Vios cũng chỉ là cái thùng tôn di động thôi. Người ta hỏi sao tư vấn vậy.
@ chủ thớt :
- Nếu biết một tý về xe , quen thợ xem xe thì lấy con morning cũ, miễn là xe bảo đưỡng đầy đủ và không tai nạn nặng đến nỗi tùa két nước thì okie.
- Nếu không biết tý j về xe thì đập bỏ 200 thiếu bao nhiêu ngân hàng lo đập thùng con fadil. Vì hỗ trợ tài chính 02 năm đầu ko lãi suất coi như được một mớ tiền lãi. tháng trả tầm 3-4tr tiền gốc là okie rồi. Morning, i10 chả có cửa j so với fadil. đập thùng thì ít nhất 03 năm đầu gần như không phải lo chuyện sửa chữa. chỉ bảo dưỡng định kỳ. mà bảo dưỡng định kỳ còn rẻ hơn đi bảo dưỡng con SH.

• Like
  • Haha
Reactions: Osin and Hieu_LA
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Sao anh không tư vấn Lên Mer hay Posche chạy cho nó sướng chứ Vios cũng chỉ là cái thùng tôn di động thôi. Người ta hỏi sao tư vấn vậy.
@ chủ thớt :
- Nếu biết một tý về xe , quen thợ xem xe thì lấy con morning cũ, miễn là xe bảo đưỡng đầy đủ và không tai nạn nặng đến nỗi tùa két nước thì okie.
- Nếu không biết tý j về xe thì đập bỏ 200 thiếu bao nhiêu ngân hàng lo đập thùng con fadil. Vì hỗ trợ tài chính 02 năm đầu ko lãi suất coi như được một mớ tiền lãi. tháng trả tầm 3-4tr tiền gốc là okie rồi. Morning, i10 chả có cửa j so với fadil. đập thùng thì ít nhất 03 năm đầu gần như không phải lo chuyện sửa chữa. chỉ bảo dưỡng định kỳ. mà bảo dưỡng định kỳ còn rẻ hơn đi bảo dưỡng con SH.
ảnh mà tư vấn xe hãng khác thì chủ đuổi cổ ra khỏi chổ làm sao bác,,, :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
ảnh mà tư vấn xe hãng khác thì chủ đuổi cổ ra khỏi chổ làm sao bác,,, :D
Ko biết con wigo còn bán ko thì a tư vấn con đấy thì mới đúng a. Tư vấn con giá lăn bánh gấp 3 lần số tiền người ta có. Đồ điên