• Total voters
    23
  • Poll closed .
Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53
E có pass, nhưng bao giờ dám ló đầu ra khỏi biên giới. Chờ xem các bác bàn bạc vậy.

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
thichmexe nói:
E có pass, nhưng bao giờ dám ló đầu ra khỏi biên giới. Chờ xem các bác bàn bạc vậy.
hiện nay kg cho đi TL,cam, ma. nghe cưng. năm sau chưa biết.

Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53
Làm công việc như e và bác chán nhỉ, đi du lịch mà cũng bị .........thời sự hóa hé.

Hạng B2
23/12/09
105
4
18
Xóm có ai rành đi thái ko ? đứng ra hướng dẫn ae đi tự túc nó rẻ mà chủ động thời gian nữa

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Nhiều bác đi lại Sing, Thái thuờng xuyên nhưng dẫn tour không chuyên thì đó là cả 1 vấn đề. Có rất nhiều thứ phải chuẩn bị, dọn ổ, lót đuờng chứ không đơn giản là đã từng đi thì dắt tay chỉ đuờng là xong: ăn uống, ngủ nghỉ, di chuyển, ốm đau... Nếu không có đối tác tại địa phuơng thì việc sắp xếp di chuyển, đặt nhà hàng ăn uống, mua vé truớc khi đến các khu vui chơi, các show biểu diễn... không thể tiến hành khi đi với 1 nhóm 20-30 nguời đuợc, sẽ rất lộn xộn và mất thì giờ.

Cứ mua tour mà đi, không vừa ý thì cứ bấu vào đấy mà gào, nhưng chắc chắn sẽ gọn gàng hơn tự tổ chức. Ý kiến cá nhân em là thế.

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Có thằng em làm "gai" tỏu nước ngoài cho SaigonTour, nếu cần em sẽ nhờ nó hỗ trợ việc này cho xóm.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
huygb nói:
Nhiều bác đi lại Sing, Thái thuờng xuyên nhưng dẫn tour không chuyên thì đó là cả 1 vấn đề. Có rất nhiều thứ phải chuẩn bị, dọn ổ, lót đuờng chứ không đơn giản là đã từng đi thì dắt tay chỉ đuờng là xong: ăn uống, ngủ nghỉ, di chuyển, ốm đau... Nếu không có đối tác tại địa phuơng thì việc sắp xếp di chuyển, đặt nhà hàng ăn uống, mua vé truớc khi đến các khu vui chơi, các show biểu diễn... không thể tiến hành khi đi với 1 nhóm 20-30 nguời đuợc, sẽ rất lộn xộn và mất thì giờ.

Cứ mua tour mà đi, không vừa ý thì cứ bấu vào đấy mà gào, nhưng chắc chắn sẽ gọn gàng hơn tự tổ chức. Ý kiến cá nhân em là thế.

Em chưa đi Sing-Thai bao giờ, nên chắc cú là không dám giao "sinh mênh chính chị" của mình cho các bác XNL rồi :)