Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
Re:Chi hội XNL tại Nha Trang

:D bác HT ơi....thớt bùn em 888 cho nó Hot nên đấy....giờ thì trên 45*C rồi

Hạng B2
18/3/09
220
0
16
tuonglahay nói:
3. Có thể em sẽ chẻ threat này thành 2 threat trong đó đoạn từ chuyến đi Hòn Bà về sau làm threat riêng

Em ủng hộ cách này. Cảm ơn bác nhé
.

Last edited by a moderator:
BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.345
93
Xem hình các bác em nhớ lại hồi xưa, lúc mới làm đường xong em cũng làm một chuyến dã ngoại lên đây, khi đó chưa có dựng lại cái nhà của bác sĩ Yersin, em vứt xe ngoài đó rồi đi sâu vào trong rừng rất đẹp, trong đó có một trảng cỏ rộng lắm.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Mình rất thích những cánh rừng và trảng cỏ như thế! Bước vào đó cảm thấy mình như đang được trở về với thưở ấu thơ...:p:)

Hạng D
9/11/09
1.939
122
48
hcivic nói:
Mình rất thích những cánh rừng và trảng cỏ như thế! Bước vào đó cảm thấy mình như đang được trở về với thưở ấu thơ...:p:)

Lần này các bác có leo Hòn Bà....thì em xin được thiết kế ( Heo Quay tùng xẻo ) tại Hòn Bà nhé

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
laotuu2002 nói:
hcivic nói:

Lần này các bác có leo Hòn Bà....thì em xin được thiết kế ( Heo Quay tùng xẻo ) tại Hòn Bà nhé

Chà...món này ngon đấy. Chờ dịp kỷ niệm 2 năm XNL, kéo nhau lên cùng đoàn phía Nam. Chắc phải quay chú heo...sồn sồn mới đủ !

Hạng C
7/9/11
732
111
43
b v Từ Dũ
Mình mới di Hòn Bà về, phai nói là quá phê luôn. Hôm naỳ còn có khu du lịch Saigon Zaxaka nuã dành cho du khách nghĩ lại mà giá rất rẻ khoản 500 ngày . Bân về mình còn cưu hộ cho một bạn xe 2 bánh bị bể bánh nữa.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Đi lên đỉnh Hòn Bà khó khăn bao nhiêu thì khi xuống lại vất vả hơn gấp bội. Các bác đi không gặp mây mù trên nhà bác sỹ Yersin kể cũng uổng lắm!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
So với vài năm trước, khi XNL NT rủ rê nhau lên thăm nhà cụ Yersin, bây giờ hình như đường xấu hơn. Tuy vậy, nếu...sung, thì đường xấu cũng mang lại cảm giác thú vị hơn là trên đường nhẵn nhụi mà hạn chế tốc độ, chạy...buồn ngủ.
Một đoạn đường ngắn đầu tiên trong hành trình lên Hòn Bà , đoạn từ Thạch Lâm tới suối Đá giăng :
[youtube]http://youtu.be/qWfFworIz58[/youtube]

( Video quay bằng đt...bắp, hình bị "xóc" nhiều hơn thực địa ).

Hạng B2
19/8/09
418
12
18
Cuối tuần trước, nhà Gấu đi du lịch Công đoàn, thăm lại xứ Quảng với Phố cổ Hội An, Thánh địa Mỹ Sơn, đêm Bà Nà lung linh sương khói và Đà Nẵng by Night huyền ảo.
Mới nhận ra chân giá trị là: Những gì người Pháp đã quy hoạch thì có giá trị hàng trăm năm. Gấu lười nhưng dấu chân đã in hết khắp các thị trấn trong sương của người Pháp xưa: Sa Pa, Tam Đảo, Bạch Mã, Bà Nà, Đà Lạt. Nhưng Hòn Bà của Khánh Hòa chỉ có 1 ngôi nhà sàn đơn sơ của ông Tư trơ trọi trên đỉnh núi. Hòn Bà không đủ diện tích để phát triển thành 1 thị trấn nghỉ mát xưa của Phú Lãng Sa. Nên ngày nay vẫn mãi là "nàng công chúa" ngủ trong rừng, sẽ chẳng có chàng hoàng tử - nhà đầu tư nào đến đánh thức nàng dậy.

Last edited by a moderator: