Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
RE: XÓM NHÀ LÁ (XNL) vừa ỌP LAI vui lắm lắm...!

Chúc mừng gia đình bác Thiết, một đại gia đình đầm ấm và hạnh phúc...
Có lẽ đó là món quà lớn lao nhất mà cuộc đời đền đáp cho cách sống lao động, học tập không ngừng nghỉ và giàu ân tình của bác... ước gì gđ em và nhìu người khác cũng làm được như bác!
]

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Gia đình bác Thiết vui thật,bất cứ lúc nào cũng có thể nổi hứng bắt bác Thiết lấy xe chở đi chơi Đà Lạt.Có những chuyến đi chỉ đơn giản là đến mua bó rau tươi của Đà Lạt xong lại quay về nha ngay trong ngày.Xe mình mình đi,cứ đi ắt tới,dù chậm.Đó là cái sự sướng vì có xe 4 bánh phải không các bác?:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trong những nhu cầu tối thiểu của con người có ăn,mặc,ở và đi lại...Mà đi lại thì có lẽ cả chục năm nữa,cái xe 4B vẫn còn mang lại sự sung sướng. Tất cả thành viên trong đại gia đình mình đều công nhận: có xe nhà,sướng thật! Cho dù thời buổi xăng dầu đắt đỏ,thì xe nhà vẫn tiện lợi và rẻ hơn xe thuê.
Hì...Có hôm cô út đem đồ ăn thức uống theo, rủ đem xe chạy lên cao độ 1630m của đường NT-ĐL. Các thành viên hưởng ứng. Thì đi! Lên đến chỗ lạnh nhất,tìm mặt bằng, trải tấm bạt, bày đồ ăn nhậu ra...rét run lập cập nhưng mọi người rất khoái. Chén xong...dìa ! Đường về,xe chui trong màn sương mù dày đặc,cảm giác như ngồi máy bay đi trong mây. Ai cũng thích, trừ bác tài: Mr.Thiet căng mắt nhìn hàng cọc tiêu và vạch phân tuyến,cho xe chạy 10km/h, từ từ đổ dốc đổ dốc...trong tầm nhìn xa 15m..!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Hì...Có hôm cô út đem đồ ăn thức uống theo, rủ đem xe chạy lên cao độ 1630m của đường NT-ĐL. Các thành viên hưởng ứng. Thì đi! Lên đến chỗ lạnh nhất,tìm mặt bằng, trải tấm bạt, bày đồ ăn nhậu ra...rét run lập cập nhưng mọi người rất khoái. Chén xong...dìa ! Đường về,xe chui trong màn sương mù dày đặc,cảm giác như ngồi máy bay đi trong mây. Ai cũng thích, trừ bác tài: Mr.Thiet căng mắt nhìn hàng cọc tiêu và vạch phân tuyến,cho xe chạy 10km/h, từ từ đổ dốc đổ dốc...trong tầm nhìn xa 15m..!
Nghe bác tả thực,lòng em lại thấy nôn nao đây...Em cũng rất thích vi vu,vi vu hòai không chán.Chỉ ngán khỏan không có nhiều tiền thôi,phải chịu cày bác nhỉ!

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

về hưu như bác THiết đúng là tiên thật,thời gian là của mình, lại đủ tiền đổ xăng và độ chế xe nhà... tuyệt!

Hạng B2
11/10/07
353
2
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: hcivic

...
Nghe bác tả thực,lòng em lại thấy nôn nao đây...Em cũng rất thích vi vu,vi vu hòai không chán.Chỉ ngán khỏan không có nhiều tiền thôi,phải chịu cày bác nhỉ!
Sao em giống bác thía :D:D:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: mợ tài

về hưu như bác THiết đúng là tiên thật,thời gian là của mình, lại đủ tiền đổ xăng và độ chế xe nhà... tuyệt!
Những điều bác nêu,phải công nhận là chính xác...Tuy vậy,mình vẫn chưa thoát gánh trần gian được. " Tốt khoe,xấu che" mà. Vã lại, vào XNL,mình không muốn nói những chuyện không vui,cũng là cách để đỡ buồn đó thôi...

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

cuộc đời phải có buồn, có vui mới là cuộc đời chứ !:D:D:Dnhưng được như bác là em mãn nguyện lắm rồi ! chả biết đến tuổi bác em có còn được như thế không nữa là !!![8D][8D] chúc bác sẽ còn nhiều chuyến đi lý thú hơn nữa để về post lên cho ACE XNL thưởng lãm !

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Nếu có ai đó từng gặp Tiền bối này chắc chắn đều kính phục!
Ngoài cái kho đồ cũ của bác thì còn một kho kiến thức phải nói là khó có ai sánh kịp.
Em đọc những bài bác ấy viết em cứ nghĩ bác ấy chắc là kỹ sư ngành cơ khí ô tô, nhưng khi gặp bác ấy em lại hỏi bác có phải kỹ sư điện không? lại có lúc bác nói về thuyết sống ở đời lại chợt nghĩ hay là bác là chuyên gia về tâm lý .... nhưng khi bác trả lời những câu mà em hỏi thì lại là: "Tôi là một người Lính gìa", em tá hỏa hết dám hỏi lun!.
Chúc bác mãi khỏe, lão bối của Otosaigon!!!! :D :D:D:D:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Xin cảm ơn những ý nghĩ tốt đẹp các bác đã ưu ái dành cho mình. Nhưng lan man thế này lại phải "dọn dẹp"...cũng mệt. Thôi, chuyển hướng ,ace nha.
Từ hôm bị "cắt ngọn", XNL đâm chồi từa lưa...chủ đề nào ít bài thì "nhảy dù vào đó vậy..:).!
Asia của mình chỉ pha 1 lon Coolant 500ml cho 1 lần súc két,thay nước. Châm khi hụt bằng nước sạch nên dd sẽ loãng dần theo thời gian. Chạy gần 2 năm rồi,từ khi súc két lần trước,nhưng nhìn nước chưa thấy đục...