Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
miumiusg nói:
@quachbao: bác post nhầm thớt???
Chăc không nhầm đâu mợ. Cứ để cậu em bộc bạch tâm can... Đúng là QB có mặt tại Xóm mình từ buổi sơ khai, tham gia Off mừng Tân Gia Xóm Nhà và đi chơi với Xóm thường xuyên rất nhiệt tình nhưng chiếc XE LÁ trong mơ thì mãi vẫn chỉ là mơ... QB ui ! Nếu bác chưa có nhu cầu nhiều thì mua xe chi cho phí nhất là cái vụ đóng phí khỉ gió... của lão "nốt nhạc" còn chưa ngã ngũ... Còn nếu đủ tự tin thì cứ qua OX nhờ các bác gạo cội tìm cho 1 em "vợ già" khoảng vài ba chục chơi cho vui... Bây giờ là thời đại của thông tin kết nối, phương tiện liên lạc hiện đại, lực lượng cứu hộ nội bộ (S.O.S) của chúng ta rải ra khắp các tỉnh thành ... lo gì!:)

Vài hình ảnh của buổi off mừng Tân Gia Xóm mình...
Cậu em út QB đứng kế bên vợ chồng bác TLH-Motai nè:

(ảnh trên do Thanhtuy chụp)

(trích Sonokal):
Em xin góp vui thêm vài tấm nữa nè ! Em đã có xin ý kiến bác HT, HP cùng các bác cho em post mà không phải hỏi ý kiến nhé !

Loạt ảnh dưới đây của bác Thanhtuy:
Thanks bác F1, còn đây là các thành viên XNL (chỉ tính đến 10h00 thôi ạ :D

Từ thuở ban đầu lưu luyến ấy, đã có cả XE LẦU vào chơi với Xóm nè (hình dưới nữa- em RAV4 hoành tráng của bác vankhanhktpn)
Trong các ảnh dưới có xe bác Accord của Kittyharry, Matiz của Conon, Espero luôn là số 2 của bác TLH, Su Wagon củabác Sonokal... Xe Ford Everest của bác Bacthangdau (tự Ông Già Gân), rồi Asia đỏ của CELEPEN, MAZDA 5 cửa của Lão Hạc...:D

Mời các bác xem lại bài và nhiều hình ảnh tại <span style=""color: #008000;"">đây...</span>

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
cảm ơn bác Hcivic. giờ bác vẫn là linh hồn của XNL, là người lưu giữ n kỷ niệm nhất cho tất cả các thành viên xóm, là người bạn lâu dài và chung thủy nhất của tất cả mọi người, cũng là một thư ký tận tụy...
bác làm cho ký ức luôn sống động, nhất là những ảnh của gđ em... làm em cảm động không nói nên lời!

• Love
Reactions: Hcivic
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
mợ tài nói:
cảm ơn bác Hcivic. giờ bác vẫn là linh hồn của XNL, là người lưu giữ n kỷ niệm nhất cho tất cả các thành viên xóm, là người bạn lâu dài và chung thủy nhất của tất cả mọi người, cũng là một thư ký tận tụy...
bác làm cho ký ức luôn sống động, nhất là những ảnh của gđ em... làm em cảm động không nói nên lời!
Cảm ơn Mợ động viên H tui! Dòng ký ức sẽ vẫn tiếp tục và tiếp tục dâng tràn... :)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Ôi chẳng mấy chốc mà ngày kỷ niệm sinh nhật lần 4 của Xóm đã cận kề... Thời gian qua nhanh quá!

Tiếp tục ngược dòng thời gian, nhóm tiền thân XNL đi Hồ Cốc, chuyến đi này rời rạc và loãng do thiếu chuẩn bị thật tốt nhưng cũng giúp đánh dấu cho các hoạt động dã ngoại của xóm trước khi được BĐH OS xem xét và cấp sổ đỏ...
Hình ảnh mất tiêu theo 1 trang upload rồi. Các bác xem tạm bài "chay" ở đây nhé, kiếm được hình gốc tui sẽ bổ sung và úp lại đầy đủ...:
http://www.otosaigon.com/...C3%82USG-m1015057.aspx

Và ... trước chuyến đi Hồ Cốc - Bình Châu ấy còn một chuyến đi lịch sử gầy dựng phong trào ... chuyến đi đầu tiên đến TP Nha Trang của nhóm tiền thân XNL. Chuyến đi thật là vui và rất nhiều cảm xúc. Chuyến đi ấp ủ chờ mong của hầu hết các thành viên sáng lập XNL...:p

Càng gần NT đường càng đẹp,xe chạy bon bon trên những cung đường dài đằng đẵng và nắng chang chang,nhưng cảm giác của tui là thích không thể tả được!
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Asia của bác Celsior đã bị nổ lốp trên đoạn đường cách NT khoảng hơn 180 Km
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Lúc này bác MP và các bác ở Nha Trang liên tục gọi điện hỏi thăm nhóm đi đến đâu... XE LÁ bò chậm quá, lại còn bị nổ lốp thế này nữa chứ...
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Kinh nghiệm: nhớ mang thêm đoạn ống tuýp và bình xịt RP7 theo những chuyến đi xa để dễ dàng tháo bánh xe vì lâu ngày những con ốc hãm hay bị rỉ sét rất khó mở...Và không nên dừng xe ngoài lộ như trong hình này,rất nguy hiểm!Nhớ đặt vật cảnh báo xa xa phía sau xe (trong vòng tròn màu xanh-đỏ)
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Tại Cánh Đồng Gió restaurant,các bác trai ngồi một đầu tập trung và các Bà Cả cùng cháu nhỏ ngồi phía đối diện
XNL, ôn kỷ niệm xưa

XNL, ôn kỷ niệm xưa

XNL, ôn kỷ niệm xưa

Cùng nâng ly mừng ngày Offline gặp gỡ thân tình !Buổi Off kết thúc vào lúc hơn 22g khuya...
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Sáng hôm sau ,đoàn được gặp bác Thiết đáng kính và được bác mematiz dẫn đến thưởng thức món BÁNH ƯỚT CHỒNG ĐĨA Nha Trang nổi tiếng.
Lên đường.
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Trung tâm TP biển NT thật là đẹp,xe đang lăn bánh qua chiếc cầu trên con đường Trần Phú rộng thênh thang và thẳng tắp...
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Hãy nhìn xem kìa,phía bên trái xa xa là những toà khách sạn to đẹp bên bờ biển mới hoành tráng làm sao!
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Bác Thiết dẫn đoàn khách từ phương xa đến NT...
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Sau đó là đi xa 11km để thưởng thức món đặc sản :
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Phải chia 2 nhóm ra 2 quán vì không đủ chỗ đậu xe,nhóm đến trước ngồi ở quán đầu tiên.
Đây là nhóm đến sau,Asia Hcivic,Asia Mr.Thiet,Mematiz,còn Celsior thì mắc đi mua lốp mới để vượt đèo cho yên tâm.
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Món bánh ướt NT-mỗi đĩa một cái,dùng với nước mắm ớt và chả thịt,thật dễ ăn!
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Cuốn nó lại cho gọn,chấm nước mắm bỏ vào miệng nhai nhẹ nhàng và nuốt cũng thật gọn gàng.Hết mấy đĩa xong chủ quán mang tiếp ra mấy điã khác,chồng lên chồng lên cho đến khi no căng...rún
XNL, ôn kỷ niệm xưa

...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Chắc bụng rồi,mọi người ra sân hút thuốc,thư giãn tý chút hoặc kiểm tra lại xe pháo cho chắc ăn trước khi vượt đèo.
Kiểm tra kỹ thuật xe bác Khoidong trước khi khởi hành đi Đà Lạt
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Xe bác Khoidong chưa sẵn sàng vì còn chờ chỉnh ra-len-ti...
Đồ nghề và đồ dùng để chật cốp xe.Mỗi mình xe bác Khoidong có dán sticker OS,cả đoàn cùng dán được thì hay phết!

XNL, ôn kỷ niệm xưa

Xe bác Thiết và bác Tranvietanhtuan sẵn sàng
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Asia Towner huyền thoại của Xóm đây:

Xe Hcivic sẵn sàng, vừa mới châm thêm 2L nước tinh khiết Aquafina xong đấy-chạy từ SG đến NT xong hụt nước nhiều quá, nhiệt độ máy và két nước không tăng đáng kể nhưng sao lại mất nước két? Mai mốt về SG phải kiểm tra lại vấn đề hao nước giải nhiệt...
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Xe bác Spectra04,Mematiz,Maiphung,Accord_qng...sẵn sàng
XNL, ôn kỷ niệm xưa

XNL, ôn kỷ niệm xưa

Hành trình tiếp theo là 130km đường đèo lên thành phố mù sương-Đà Lạt mộng mơ. Tui không khỏi bồn chồn lo lắng vì xe chở nặng,lại chưa một lần thử sức leo đèo như thế bao giờ. Bác Maiphung cho quá giang 2 vali hành lý nặng cho xe tui được nhẹ bớt, vậy là yên tâm phần nào,cảm ơn bác Maiphung rất nhiều!...;)

Đòan xe của những người chưa giàu nhưng mê 4B...(hình do bác Khoidong chup)
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Chị em nhà Asia dẫn đầu đòan (chỉ được một đọan thôi ;))-hình do bác Khoidong chụp)
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Đã đến con đường đèo hòanh tráng nối liền 2 thành phố nổi danh.Hai bên đường cảnh vật hiện ra thật là đẹp,phong phú và ấn tượng...
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Đến khi thấy những cánh rừng thông reo ngút ngàn, cảm xúc thật khó tả. Nói chung là sướng, sướng vì ta với con xe "ghẻ" đã chinh phục được con đèo dài cao ngặt nghèo...:)

Cây và nhà cửa trên núi đồi miền cao nguyên,hình như đang vào tp Đà Lạt rồi đây?
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Tạm dừng chân bên đường để ..."đi lái" và liên lạc tìm các bác Spectra04,Tranvietanhtuan,anh em nha Celsior (đã vào tp.ĐL trước từ lâu...)
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Tui rất thích cái màu đỏ Ba-zan của miền đất cao nguyên - Đà Lạt!
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Và những bữa ăn tối tại Dalat giản dị bên nhau nhưng thấm đẫm thâm tình bạn hữu dù chúng tôi chỉ vừa mới quen nhau trên mạng vài tháng và gặp nhau ngoài đời sống thật chỉ ít giờ.:D

Bác Mematiz đang bày tỏ tình cảm cùng mọi người.
Bữa tiệc tối này bọn tui chỉ dùng món rượu của bác Haichiến tặng mà thôi, trời lạnh dùng rượu cũng đã phết!
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Hội ngộ đấy rồi chúng tôi lại phải chia tay nhau thôi, bùi ngùi và hứa hẹn một lần gặp sau nữa...:p

Bà Cả của tui chụp lưu niệm dưới bóng cây dương liễu bên bờ hồ Xuân Hương Đà Lạt.Các bác có thấy Vợ Hai của bác Mematiz ,của Mr.Thiết và của tui đang "thân thiết lưu luyến" bên nhau không?:)
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Đoàn xe OS trước giờ chia tay với AE miền Trung
XNL, ôn kỷ niệm xưa

Mời các bác xem thêm nhiều hình ảnh của chuyến đi đầu tiên đầy cảm xúc ấy tại đây: http://www.otosaigon.com/...-30042008-m955352.aspx :p

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
vẫn thỉnh thỏang xem lại các thớt cũ, nhưng hóa ra lại ko nhiều cảm xúc bằng cách "vớt" lên vào những dịp sinh nhật thế này, bỏ vào một nỗi nhớ chung.
Cảm ơn bác Hcivic và các bác đã cho buổi sáng dịp lễ sinh nhật những miên man thương mến.

Hạng D
4/5/10
1.746
41
48
66
cf2d.goodforum.net
Tất tần tật có cũ mới có mới,hình đi OFF những chuyến đi cũ vẫn còn đầy dư âm cãc bác nhỉ?
Ngày các bác đi em chưa có xe nên không có hình em ...tiếc thật.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Hcivic nói:

Công nhận "hồi xưa" bác Hcivic rất đẹp trai, bây giờ thì đỡ nhiều rồi :D
Bác Hcivic cố giữ cái kho hình ảnh của xóm cho cẩn thận nhé, vì không dễ gì có lại được, vả lại cũng phải tốn nhiều công sức và cả nhiều ... xèng nữa mới có thể off mà chụp hình chứ bộ.