Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM
Em vừa bị 1 hố đau quá trời.
Số là vầy: đang sử dụng gói ADSL viettel HomeE+. Tốc độ ổn định khi download rapidshare và megaupload (ACC Premium) cũng được 600KB/s. Đùng 1 cái nghe quảng cáo gói cáp quang FTTH TV 10Mbps, thế là sướng quá đăng ký luôn. Kết quả trận đấu: FTTH chậm như rùa bò, tốc độ trong nước đúng như cam kết, còn tốc độ quốc tế chưa bằng 1/2 ADSL, may quá ADSL em chưa cắt nên có cái mà so sánh, không ký nghiệm thu và giao nhận thiết bị. Quậy lung tung cho tất cả các cấp kỹ thuật Viettel, đến nay gần 2 tuần mà cũng chưa giải quyết. Đòi hủy hợp đồng thì thằng tư vấn và đem hợp đồng đến nhà cho mình ký nói là mình phải đền HĐ. Quê quá em quậy cho ra ngô ra khoai. Vậy là mấy ngày lại có 1 cu Kỹ thuật viên xuống test rồi ký cho nó báo cáo. Mệt mỏi quá luôn. Anh em xóm mình có ý định thì tạm ngưng lại, chờ ổn định rồi mới gắn nhé.
Đây là Link em đưa lên HDVietnam, Bác nào có ý định gắn FTTH TV thì xem nhé. Chán như con gián.
http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/227224-chait-luoing-thait-vei-ftth-tv-cuia-viettel-buoin-quai-caic-bain-oi.html
Mỗi lần muốn xem phim thì phải ngừng Download chứ không là nó đứng hình như trời trồng luôn. Pó tay. Hu hu

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/5/10
5.627
1.140
113
Bình Dương
Chia bùn với bác nha, năm ngoái em dính chấu My TV, coi chả được gì mà còn bị treo luôn Internet, điện thoại cũng bị chập chờn theo vì sài 1 đường dây 3 thứ, hết cam kết 1 năm em cắt cái bụp liền.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.445
113
Re:XNLer cẩn thận khi muốn lắp FTTH TV của Viettel nhé.

lnson nói:
Bác không trả tiền thuê bao thì nó tự cắt thôi, Viettel nó cắt nhanh chóng ngay, vịt teo nó láo lắm.
cơ bản là bác chủ chưa nghiệm thu nữa mà lấy gì nó tính phí

Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.

Nói đến thằng vịt teo này em cũng í ẹ lắm, không chơi với nó.:D:D:D
Nó là thằng trời đánh, bản thân em cũng bị. Sim đa năng và ADSL.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/10
2.305
1.563
113
Bình Thạnh, HCM

HANHNGUYENGSM nói:
Sao ADSL của em nó cực ổn luôn. Luôn luôn đúng tốc độ cam kết , có khi còn hơn nữa, vì vậy mới bị dính FTTH TV

Hạng D
23/10/04
2.240
1.944
113

Hình như băng thông ADSL chạy theo nguyên tắc giống giao thông xứ mình, tốc độ cho phép là lý thuyết nhưng nhiều khách hàng dùng cùng lúc thì chen chúc nhau thôi...

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63

thinhsve nói:
HANHNGUYENGSM nói:
Sao ADSL của em nó cực ổn luôn. Luôn luôn đúng tốc độ cam kết , có khi còn hơn nữa, vì vậy mới bị dính FTTH TV
ADSL viettel là nó quản lý = DSLAM và AutoBalancing, cứ mỗi 1 nhóm IP nó quăng vào đó 1 line quốc tế tầm 2MB. 2MB này sẽ dc chia đều cho số người dùng trong nhóm IP đó. Do đó, nếu nhóm bác đông/đủ người dùng thì tốc độ sẽ đúng cam kết, còn ít người dùng, thì bác gặp may tốc độ sẽ cao (em chỉ nói riêng gói quốc tế, còn gói trong nước thì vô tư rồi)
FTTH : Nó ko dùng AutoBalancing mà fix bandwidth từng gói sản phẩm, do đó, trừ khi bác quậy quá nó chịu không nổi, nó chuyển IP của bác sang gói khác thì may ra tốc độ quốc tế dc cải thiện. Chứ giờ nó test kiểu gì thì cũng chỉ nhiu thôi và em chắc chắn với bác rằng nó cao hơn tốc độ cam kết quốc tế (512Kbs). Bác chú ý cho em trên HĐ nó để là Kb chứ ko phải là KB. Có 1 chiêu mà bác có thể hủy hợp đồng mà ko sợ gì cả là kiu nó test tốc độ upload. Nguyên tắc cáp quang là up/down = nhau. Nhưng do luật VN ko cho phép up cao nên tụi nó bóp fix chỉ còn 640KBs thôi. Bác cứ vịn vào đó mà buộc nó hủy HĐ

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

<span style=""color: #0000ff;"">Cùng mẹ nhưng khác cha nên dịch vụ của chúng cũng khác nhau. Em công nhận dịch vụ của ADSL rất OK, có trục trặc chỉ alo nhẹ một tiếng là chúng đến giải quyết liền!</span>

thinhsve nói:
HANHNGUYENGSM nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Sao ADSL của em nó cực ổn luôn</span>. Luôn luôn đúng tốc độ cam kết , có khi còn hơn nữa, vì vậy mới bị dính FTTH TV

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

lnson nói:
Bác không trả tiền thuê bao thì nó tự cắt thôi, Viettel nó cắt nhanh chóng ngay, vịt teo nó láo lắm.
còn FPT thì không cắt, cứ đến tháng tính tiền, rồi đòi thưa ra tòa.